Asian Metro News

ചില നിഗൂഢതകൾ ഇപ്പോഴും നമ്മെ ഭയപ്പെടുത്തും

 Breaking News
  • റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ പരിഹരിക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. ഉമ്മന്നൂർ : നെല്ലിക്കുന്നം, ചെപ്ര റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ എത്രയും പെട്ടന്ന് പരിഹരിച്ച് സഞ്ചാരയോഗ്യമാക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. വളരെയധികം വാഹന തിരക്കേറിയ ഈ റോഡിന്റെ അവസ്ഥ കഴിഞ്ഞ 16 വർഷക്കാലമായി...
  • ഫാമിലി കൗൺസിലർ ഒഴിവ് തിരുവനന്തപുരം : പൂജപ്പുരയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഗവ: മഹിളാ മന്ദിരത്തിൽ ഒരു മൾട്ടി ലിംഗിസ്റ്റിക് ഫാമിലി കൗൺസിലറുടെ ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തിൽ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു.മലയാളം, ഹിന്ദി, ഇംഗ്ളീഷ് ഭാഷകൾ എഴുതാനും സംസാരിക്കാനും കഴിയുന്ന എം.എസ്.ഡബ്ളിയു, എം.എ സോഷ്യോളജി, എം.എ സൈക്കോളജി എന്നിവയിലേതെങ്കിലും യോഗ്യതയുള്ള...
  • തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ എന്‍ജിനീയര്‍ ഒഴിവ് പാലക്കാട്‌: കുഴല്‍മന്ദം ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തില്‍ തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ അക്രെഡിറ്റഡ് എന്‍ജിനീയറുടെ നിലവിലുള്ള ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തില്‍ നിയമനം നടത്തുന്നു. ബിടെക്. അഗ്രി/ സിവില്‍ എഞ്ചിനീയറിംഗ് ബിരുദമുള്ളവര്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ബിടെക് അഗ്രി. യോഗ്യതയുള്ളവര്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന. ഈ മേഖലയില്‍ മൂന്ന് വര്‍ഷത്തെ പ്രവൃത്തി പരിചയം അഭികാമ്യം....
  • അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കേരള ഹെൽത്ത് റിസർച്ച് ആൻഡ് വെൽഫെയർ സൊസൈറ്റിയിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ കരാർ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. 23 വരെ അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷകൾ നേരിട്ടോ തപാലിലോ നൽകണം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്: www.khrws.kerala.gov.in....
  • തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിൽ അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കെൽട്രോണിന്റെ വഴുതക്കാടുള്ള നോളജ് സെന്ററിൽ ആരംഭിക്കുന്ന തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിലേക്ക് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. അഡ്വാൻസ്ഡ് ഡിപ്ലോമ ഇൻ ഡിജിറ്റൽ മീഡിയ ഡിസൈനിംഗ് ആന്റ് അനിമേഷൻ ഫിലിംമേക്കിഗിൽ 12 മാസത്തെ കോഴ്‌സിന് എസ്.എസ്.എൽ.സി, പ്ലസ്ടു, ഡിപ്ലോമ, ഡിഗ്രിയുള്ളവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. വിശദവിവരങ്ങൾക്ക് 9188665545, 0471 2325154....

ചില നിഗൂഢതകൾ ഇപ്പോഴും നമ്മെ ഭയപ്പെടുത്തും

June 01
17:17 2021

നിഗൂഢ രഹസ്യങ്ങളുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ പട്ടികയില്‍ ഇന്ത്യയും ഇടംപിടിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോഴും പരിഹരിക്കപ്പെടാത്തവയുമായി നിരവധി രഹസ്യങ്ങളുണ്ട്. ഇന്ത്യയുടെ വലിപ്പം, സാംസ്‌കാരിക വ്യത്യാസങ്ങള്‍, പുരാണ കഥകള്‍ എന്നിവ കാരണം ഇത് സ്വാഭാവികമായും വിചിത്രമായ കഥകളുടെ നാടായി മാറുന്നു. അത്തരം കഥകള്‍ കിംവദന്തികളില്‍ നിന്നാണ് ജനിക്കുന്നത് അല്ലെങ്കില്‍ ചിലത് ഭാവനയുടെ ഫലമാണ്. ഈ കഥകളില്‍ ഭൂരിഭാഗവും കെട്ടിച്ചമച്ചതാണെന്നും അവ പട്ടികയില്‍ നിന്ന് മാറ്റി നിര്‍ത്താമെന്നും പറയാം, പക്ഷേ ചില കഥകള്‍ വിചിത്രമാണ്.

ലഡാക്കിലെ കോങ്ക ലാ പാസ്

ഇന്ത്യയുടെയും ചൈനയുടെയും തര്‍ക്കഭൂമിയിലാണ് ഈ പ്രദേശം സ്ഥിതിചെയ്യുന്നത്. മാത്രമല്ല ലോകത്തിലെ എത്തിപ്പെടാന്‍ ഏറ്റവും അപ്രാപ്യമായ സ്ഥലങ്ങളിലൊന്നുകൂടിയാണ്. 1962 ല്‍ ഇരു രാജ്യങ്ങളിലെയും സൈന്യങ്ങള്‍ കടുത്ത പോരാട്ടത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടു. ഇതിനുശേഷം, ചൈനയും ഇന്ത്യയും ഒരു കരാറില്‍ ഏര്‍പ്പെടുകയുണ്ടായി. അതനുസരിച്ച് ഈ പ്രദേശത്ത് പട്രോളിംഗ് നടത്താന്‍ ആരെയും അനുവദിക്കില്ല. പക്ഷേ ദൂരത്തു നിന്ന് അത് നിരീക്ഷിക്കാന്‍ കഴിയും. ഇതിനുശേഷം, ലഡാക്കിലെ കോങ്കാ ലാ പാസ് യുഎഫ്ഒകളുടെ ഭയാനകമായ അടിത്തറയാണെന്ന് ഒരു ജനപ്രിയ വിശ്വാസം ഉയര്‍ന്നു. പലരും ഈ യുഎഫ്ഒകളെ കണ്ടിട്ടുണ്ടെന്നും ഇന്ത്യന്‍, ചൈനീസ് സര്‍ക്കാരുകള്‍ ഈ സംഭവവികാസങ്ങളെക്കുറിച്ച് ബോധവാന്മാരാണെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുണ്ട്.

അസ്ഥികൂടങ്ങളുടെ തടാകം

സമുദ്രനിരപ്പില്‍ നിന്ന് 16500 അടി ഉയരത്തിലാണ് റൂപ്കുണ്ട് തടാകം. ഇത് അസ്ഥികൂടങ്ങളുടെ തടാകം എന്നും അറിയപ്പെടുന്നു. 1942 ല്‍ വേനല്‍ക്കാലത്ത് ഐസ് ഉരുകാന്‍ തുടങ്ങിയപ്പോഴാണ് അസ്ഥികൂട അവശിഷ്ടങ്ങള്‍ ആദ്യം കണ്ടത്. തടാകത്തിന്റെ അരികുകളില്‍ അനേകം മനുഷ്യ അസ്ഥികൂടങ്ങള്‍ കിടക്കുന്നതും ഒരു ബ്രിട്ടീഷ് ഫോറസ്റ്റ് ഗാര്‍ഡ് ശ്രദ്ധിച്ചു. തുടക്കത്തില്‍, അസ്ഥികൂടങ്ങള്‍ യുദ്ധത്തില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട ജാപ്പനീസ് പട്ടാളക്കാരുടെ അവശിഷ്ടമാണെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്നാല്‍ 2004 ല്‍ ഈ വിശ്വാസത്തിന് ഒരു ഇളക്കം സംഭവിച്ചു. 2004 ല്‍, അവശിഷ്ടങ്ങള്‍ എ ഡി 850 മുതലുള്ളതാണെന്ന് കണ്ടെത്തി. അതിനുശേഷം, ഈ സംഭവം വിശദീകരിക്കാന്‍ നിരവധി സിദ്ധാന്തങ്ങള്‍ മുന്നോട്ട് വച്ചിട്ടുണ്ട്. പക്ഷേ, ആളുകള്‍ ഇപ്പോഴും ഉത്തരങ്ങള്‍ക്കായി തിരയുന്നു. ഐസ് ഉരുകാന്‍ തുടങ്ങുമ്പോള്‍ വേനല്‍ക്കാലത്ത് ഈ അവശിഷ്ടങ്ങള്‍ കാണാം.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment