Asian Metro News

കോവിഡ് 19 രണ്ടാം തരംഗം; ലക്ഷണങ്ങള്‍, പ്രതിരോധം, അപകടസാധ്യതകള്‍

 Breaking News
  • റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ പരിഹരിക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. ഉമ്മന്നൂർ : നെല്ലിക്കുന്നം, ചെപ്ര റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ എത്രയും പെട്ടന്ന് പരിഹരിച്ച് സഞ്ചാരയോഗ്യമാക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. വളരെയധികം വാഹന തിരക്കേറിയ ഈ റോഡിന്റെ അവസ്ഥ കഴിഞ്ഞ 16 വർഷക്കാലമായി...
  • ഫാമിലി കൗൺസിലർ ഒഴിവ് തിരുവനന്തപുരം : പൂജപ്പുരയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഗവ: മഹിളാ മന്ദിരത്തിൽ ഒരു മൾട്ടി ലിംഗിസ്റ്റിക് ഫാമിലി കൗൺസിലറുടെ ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തിൽ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു.മലയാളം, ഹിന്ദി, ഇംഗ്ളീഷ് ഭാഷകൾ എഴുതാനും സംസാരിക്കാനും കഴിയുന്ന എം.എസ്.ഡബ്ളിയു, എം.എ സോഷ്യോളജി, എം.എ സൈക്കോളജി എന്നിവയിലേതെങ്കിലും യോഗ്യതയുള്ള...
  • തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ എന്‍ജിനീയര്‍ ഒഴിവ് പാലക്കാട്‌: കുഴല്‍മന്ദം ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തില്‍ തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ അക്രെഡിറ്റഡ് എന്‍ജിനീയറുടെ നിലവിലുള്ള ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തില്‍ നിയമനം നടത്തുന്നു. ബിടെക്. അഗ്രി/ സിവില്‍ എഞ്ചിനീയറിംഗ് ബിരുദമുള്ളവര്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ബിടെക് അഗ്രി. യോഗ്യതയുള്ളവര്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന. ഈ മേഖലയില്‍ മൂന്ന് വര്‍ഷത്തെ പ്രവൃത്തി പരിചയം അഭികാമ്യം....
  • അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കേരള ഹെൽത്ത് റിസർച്ച് ആൻഡ് വെൽഫെയർ സൊസൈറ്റിയിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ കരാർ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. 23 വരെ അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷകൾ നേരിട്ടോ തപാലിലോ നൽകണം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്: www.khrws.kerala.gov.in....
  • തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിൽ അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കെൽട്രോണിന്റെ വഴുതക്കാടുള്ള നോളജ് സെന്ററിൽ ആരംഭിക്കുന്ന തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിലേക്ക് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. അഡ്വാൻസ്ഡ് ഡിപ്ലോമ ഇൻ ഡിജിറ്റൽ മീഡിയ ഡിസൈനിംഗ് ആന്റ് അനിമേഷൻ ഫിലിംമേക്കിഗിൽ 12 മാസത്തെ കോഴ്‌സിന് എസ്.എസ്.എൽ.സി, പ്ലസ്ടു, ഡിപ്ലോമ, ഡിഗ്രിയുള്ളവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. വിശദവിവരങ്ങൾക്ക് 9188665545, 0471 2325154....

കോവിഡ് 19 രണ്ടാം തരംഗം; ലക്ഷണങ്ങള്‍, പ്രതിരോധം, അപകടസാധ്യതകള്‍

കോവിഡ് 19 രണ്ടാം തരംഗം; ലക്ഷണങ്ങള്‍, പ്രതിരോധം, അപകടസാധ്യതകള്‍
May 21
10:31 2021

കോവിഡ് രണ്ടാം തരംഗം രാജ്യമാകെ വ്യാപനം അതിരൂക്ഷമായി തുടരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ ദിനംപ്രതി സ്ഥിരീകരിക്കുന്ന കേസുകളുടെ എണ്ണം റോക്കറ്റ് കണക്കെ കുതിച്ചുയരുന്നു. ഇത് ജനങ്ങള്‍ക്കിടയില്‍ പരിഭ്രാന്തിയും ആശങ്കയും സൃഷ്ടിച്ചു. ഇതോടെ രോഗവ്യാപനം തടയാനായി വിവിധ തരത്തിലുള്ള നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്താന്‍ വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ നിര്‍ബന്ധിതരായി. ഏറ്റവും അധികം കേസുകള്‍ സ്ഥിരീകരിച്ച സംസ്ഥാനം മഹാരാഷ്ട്രയായിരുന്നു. കോവിഡ് വൈറസ് അതിവ്യാപനം ഉണ്ടാകുന്നതിന്റെ പ്രധാനകാരണമായി വിദഗദ്ധർ ചുണ്ടി കാണിക്കുന്നത് ജനിതകമാറ്റം സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നത് കാരണമാണ് എന്നാണ്.ജനിതകമാറ്റം സംഭവിച്ച പുതിയ വൈറസിനെ കുറിച്ച്‌ വിദഗ്ധരും വൈറോളജിസ്റ്റുകളും ഗവേഷണം നടത്തുമ്ബോള്‍ തന്നെ സ്വയം പരിരക്ഷ നേടുന്നതിനും വ്യാപനം തടയുന്നതിനുമായി ലക്ഷണങ്ങളും അപകട സാധ്യതകളും തിരിച്ചറിയേണ്ടതും പ്രധാനമാണ്. 60 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ളവര്‍ക്കും മറ്റെന്തെങ്കിലും അസുഖം നിലവിലുള്ളവര്‍ക്കും രോഗം ഗുരുതരമാകാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ആര്‍ക്കും COVID-19 ബാധിക്കാം, പ്രായത്തിനതീതമായി ഗുരുതരാവസ്ഥയിലാകാം അല്ലെങ്കില്‍ രോഗത്തിന് കീഴടങ്ങേണ്ടി വരാം. പനി, വരണ്ട ചുമ, ക്ഷീണം എന്നിവയാണ് കോവിഡ് -19 ന്‍്റെ ഏറ്റവും സാധാരണ ലക്ഷണങ്ങള്‍. ശ്വാസതടസ്സം, രുചിയില്ലായ്മ, മണം നഷ്ടപ്പെടല്‍, നെഞ്ചുവേദന, മൂക്കൊലിപ്പ്, ചെങ്കണ്ണ്, തൊണ്ടവേദന, തലവേദന, പേശി-സന്ധി വേദന, ചര്‍മ്മത്തില്‍ തിണര്‍പ്പ്, ഓക്കാനം, ഛര്‍ദ്ദി, വയറിളക്കം, കുളിര്, തലകറക്കം എന്നീ ലക്ഷണങ്ങളും രോഗികളില്‍ കാണാം. അത്തരം ലക്ഷണങ്ങളുള്ള ആളുകള്‍ ഉടനടി പരിശോധന നടത്തുകയും സമയബന്ധിതമായി വൈദ്യസഹായം തേടുകയും വേണം. തിരിച്ചറിയാത്ത രോഗലക്ഷണങ്ങള്‍ അഥവാ രോഗബാധിതരായ രോഗികളില്‍ ലക്ഷണങ്ങള്‍ കാണിക്കാത്തതാണ് ജനിതക മാറ്റം വന്ന വൈറസ് ഉയര്‍ത്തുന്ന പ്രധാന വെല്ലുവിളി. കാരണം അവര്‍ അറിയാതെ തന്നെ മറ്റുള്ളവരിലേക്ക് വൈറസ് വ്യാപിപ്പിക്കാം.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment