Asian Metro News

രാജ്യത്തിന്റെ ആരോഗ്യ മേഖലയ്ക്ക് പുതിയ വെല്ലുവിളി; കൊവിഡിന് പിന്നാലെ കറുത്ത പൂപ്പല്‍ രോഗം വ്യാപിക്കുന്നു

 Breaking News
  • റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ പരിഹരിക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. ഉമ്മന്നൂർ : നെല്ലിക്കുന്നം, ചെപ്ര റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ എത്രയും പെട്ടന്ന് പരിഹരിച്ച് സഞ്ചാരയോഗ്യമാക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. വളരെയധികം വാഹന തിരക്കേറിയ ഈ റോഡിന്റെ അവസ്ഥ കഴിഞ്ഞ 16 വർഷക്കാലമായി...
  • ഫാമിലി കൗൺസിലർ ഒഴിവ് തിരുവനന്തപുരം : പൂജപ്പുരയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഗവ: മഹിളാ മന്ദിരത്തിൽ ഒരു മൾട്ടി ലിംഗിസ്റ്റിക് ഫാമിലി കൗൺസിലറുടെ ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തിൽ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു.മലയാളം, ഹിന്ദി, ഇംഗ്ളീഷ് ഭാഷകൾ എഴുതാനും സംസാരിക്കാനും കഴിയുന്ന എം.എസ്.ഡബ്ളിയു, എം.എ സോഷ്യോളജി, എം.എ സൈക്കോളജി എന്നിവയിലേതെങ്കിലും യോഗ്യതയുള്ള...
  • തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ എന്‍ജിനീയര്‍ ഒഴിവ് പാലക്കാട്‌: കുഴല്‍മന്ദം ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തില്‍ തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ അക്രെഡിറ്റഡ് എന്‍ജിനീയറുടെ നിലവിലുള്ള ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തില്‍ നിയമനം നടത്തുന്നു. ബിടെക്. അഗ്രി/ സിവില്‍ എഞ്ചിനീയറിംഗ് ബിരുദമുള്ളവര്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ബിടെക് അഗ്രി. യോഗ്യതയുള്ളവര്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന. ഈ മേഖലയില്‍ മൂന്ന് വര്‍ഷത്തെ പ്രവൃത്തി പരിചയം അഭികാമ്യം....
  • അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കേരള ഹെൽത്ത് റിസർച്ച് ആൻഡ് വെൽഫെയർ സൊസൈറ്റിയിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ കരാർ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. 23 വരെ അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷകൾ നേരിട്ടോ തപാലിലോ നൽകണം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്: www.khrws.kerala.gov.in....
  • തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിൽ അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കെൽട്രോണിന്റെ വഴുതക്കാടുള്ള നോളജ് സെന്ററിൽ ആരംഭിക്കുന്ന തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിലേക്ക് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. അഡ്വാൻസ്ഡ് ഡിപ്ലോമ ഇൻ ഡിജിറ്റൽ മീഡിയ ഡിസൈനിംഗ് ആന്റ് അനിമേഷൻ ഫിലിംമേക്കിഗിൽ 12 മാസത്തെ കോഴ്‌സിന് എസ്.എസ്.എൽ.സി, പ്ലസ്ടു, ഡിപ്ലോമ, ഡിഗ്രിയുള്ളവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. വിശദവിവരങ്ങൾക്ക് 9188665545, 0471 2325154....

രാജ്യത്തിന്റെ ആരോഗ്യ മേഖലയ്ക്ക് പുതിയ വെല്ലുവിളി; കൊവിഡിന് പിന്നാലെ കറുത്ത പൂപ്പല്‍ രോഗം വ്യാപിക്കുന്നു

രാജ്യത്തിന്റെ ആരോഗ്യ മേഖലയ്ക്ക് പുതിയ വെല്ലുവിളി; കൊവിഡിന് പിന്നാലെ കറുത്ത പൂപ്പല്‍ രോഗം വ്യാപിക്കുന്നു
May 19
11:56 2021

ന്യൂഡൽഹി : ആരോഗ്യ മേഖലയ്ക്ക് പുതിയ വെല്ലുവിളി ഉയര്‍ത്തി കറുത്ത പൂപ്പല്‍ രോഗം വ്യാപിക്കുന്നുകൊവിഡ് വൈറസിന് പിന്നാലെയാണ് . ദല്‍ഹി, മുംബൈ, അഹമ്മദാബാദ്, ലക്‌നൗ തുടങ്ങിയ നഗരങ്ങളില്‍ ഈ പുതിയ രോഗം അടുത്തിടെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. അന്ധത മുതല്‍ മരണം വരെ സംഭവിക്കാന്‍ സാധ്യതയുള്ള രോഗമാണ് കറുത്ത പൂപ്പല്‍ രോഗം.അപൂര്‍വ രോഗമാണെങ്കിലും കൊവിഡ് രോഗികള്‍ക്കും കൊവിഡ് സുഖപ്പെട്ട രോഗികള്‍ക്കും ഈ രോഗം ഇപ്പോള്‍ വ്യാപകമായി കണ്ടുവരുന്നുണ്ട്. മുകൊര്‍മൈകൊസിസ് പൂപ്പല്‍ ബാധിച്ചുണ്ടാകുന്ന രോഗത്തെയാണ് കറുത്ത പൂപ്പല്‍ രോഗം അഥവാ ബ്ലാക് ഫംഗസ് രോഗം എന്നു വിളിക്കുന്നത്. സാധാരണ മണ്ണിലും നനഞ്ഞ പ്രതലങ്ങളിലും കണ്ടുവരുന്ന പൂപ്പല്‍ ആണിത്. മൂക്ക്, കണ്ണ്, തലച്ചോര്‍, ശ്വാസകോശം തുടങ്ങിയവയേയാണ് ഈ രോഗം ബാധിക്കുന്നത്. മൂക്കൊലിപ്പ്, മുഖത്തൊ കവിളിലോ വേദന, കണ്ണിന് വേദന, നീര്, തലവേദന, പല്ലുവേദന, അകാരണമായി പല്ല് കൊഴിഞ്ഞു പോകല്‍, പനി തുടങ്ങിയവ ഈ രോഗത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളാകാം.കൊവിഡ് രോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് 25 ദിവസത്തിലേറെ വേദന സംഹാരികള്‍ സ്വീകരിച്ചവര്‍ക്ക് ഈ പൂപ്പല്‍ രോഗം കടുത്ത വെല്ലുവിളിയാണ്. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാത്ത പ്രമേഹ രോഗികള്‍ക്കും രോഗ പ്രതിരോധ ശേഷി കുറവുള്ള എച്ച്‌ഐവി ബാധിതര്‍, കാന്‍സര്‍ തുടങ്ങിയ ഗുരുതര രോഗങ്ങളുള്ളവര്‍ക്കും ഈ പൂപ്പല്‍ രോഗം വലിയ ദോഷം വരുത്തുന്നുണ്ട്.എംആര്‍ഐ സ്‌കാന്‍ ഉള്‍പ്പെടെ നടത്തിയാണ് രോഗം കണ്ടെത്തുന്നത്. പ്രമേഹം നിയന്ത്രിച്ചും വേദനസംഹാരികള്‍ കുറച്ചും രോഗ പ്രതിരോധശേഷിയെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന മരുന്നുകളുടെ ഉപയോഗം കുറച്ചുമാണ് കറുത്ത പൂപ്പല്‍ രോഗത്തിന് ചികിത്സ നിശ്ചയിക്കുന്നത്. പ്രമേഹത്തെ നിയന്ത്രിക്കുകയും വേദന സംഹാരികള്‍ കഴിവതും ഒഴിവാക്കിയും ഫംഗസ് ബാധയേല്‍ക്കാതെ മുഖത്ത് മാസ്‌ക് ധരിച്ചുമാണ് രോഗബാധയേല്‍ക്കാതെ മുന്‍കരുതലെടുക്കേണ്ടത്. മനുഷ്യരില്‍നിന്നും മനുഷ്യരിലേക്ക് പകരാന്‍ സാധിക്കുന്ന ഈ രോഗം കൃത്രിമ ശ്വാസം നല്‍കുമ്ബോഴും ജലം മുഖാന്തരവും പകര്‍ന്നേക്കാം.
രോഗം കണ്ടെത്തി ചികിത്സിച്ചില്ലെങ്കില്‍ 50 മുതല്‍ 80 ശതമാനം വരെ മരണം സംഭവിച്ചേക്കാമെന്നാണ് പഠനങ്ങള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നത്. പൂപ്പല്‍ രോഗങ്ങള്‍ സസ്യങ്ങള്‍ക്ക് സാധാരണമാണെങ്കിലും മനുഷ്യര്‍ക്ക് അപൂര്‍വമായാണ് ഇവ ബാധിക്കുന്നത്. കൊവിഡ് രോഗികള്‍ക്കും രോഗമുക്തി നേടിയവര്‍ക്കും ഈ രോഗം ബാധിക്കുന്നതിന്റെ കാരണം ശാസ്ത്ര ലോകം പഠനത്തിന് വിധേയമാക്കുന്നുണ്ട്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment