Asian Metro News

കൊവിഡിന്റെ ഇന്ത്യന്‍ വകഭേദം ആഗോള ഉത്കണ്ഠ; മറ്റു വൈറസുകളെ അപേക്ഷിച്ച്‌ ഇതിന്റെ അപകട വ്യാപ്തി കൂടുതലെന്ന് ഡബ്ല്യു.എച്ച്‌.ഒ

 Breaking News
  • റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ പരിഹരിക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. ഉമ്മന്നൂർ : നെല്ലിക്കുന്നം, ചെപ്ര റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ എത്രയും പെട്ടന്ന് പരിഹരിച്ച് സഞ്ചാരയോഗ്യമാക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. വളരെയധികം വാഹന തിരക്കേറിയ ഈ റോഡിന്റെ അവസ്ഥ കഴിഞ്ഞ 16 വർഷക്കാലമായി...
  • ഫാമിലി കൗൺസിലർ ഒഴിവ് തിരുവനന്തപുരം : പൂജപ്പുരയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഗവ: മഹിളാ മന്ദിരത്തിൽ ഒരു മൾട്ടി ലിംഗിസ്റ്റിക് ഫാമിലി കൗൺസിലറുടെ ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തിൽ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു.മലയാളം, ഹിന്ദി, ഇംഗ്ളീഷ് ഭാഷകൾ എഴുതാനും സംസാരിക്കാനും കഴിയുന്ന എം.എസ്.ഡബ്ളിയു, എം.എ സോഷ്യോളജി, എം.എ സൈക്കോളജി എന്നിവയിലേതെങ്കിലും യോഗ്യതയുള്ള...
  • തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ എന്‍ജിനീയര്‍ ഒഴിവ് പാലക്കാട്‌: കുഴല്‍മന്ദം ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തില്‍ തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ അക്രെഡിറ്റഡ് എന്‍ജിനീയറുടെ നിലവിലുള്ള ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തില്‍ നിയമനം നടത്തുന്നു. ബിടെക്. അഗ്രി/ സിവില്‍ എഞ്ചിനീയറിംഗ് ബിരുദമുള്ളവര്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ബിടെക് അഗ്രി. യോഗ്യതയുള്ളവര്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന. ഈ മേഖലയില്‍ മൂന്ന് വര്‍ഷത്തെ പ്രവൃത്തി പരിചയം അഭികാമ്യം....
  • അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കേരള ഹെൽത്ത് റിസർച്ച് ആൻഡ് വെൽഫെയർ സൊസൈറ്റിയിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ കരാർ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. 23 വരെ അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷകൾ നേരിട്ടോ തപാലിലോ നൽകണം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്: www.khrws.kerala.gov.in....
  • തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിൽ അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കെൽട്രോണിന്റെ വഴുതക്കാടുള്ള നോളജ് സെന്ററിൽ ആരംഭിക്കുന്ന തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിലേക്ക് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. അഡ്വാൻസ്ഡ് ഡിപ്ലോമ ഇൻ ഡിജിറ്റൽ മീഡിയ ഡിസൈനിംഗ് ആന്റ് അനിമേഷൻ ഫിലിംമേക്കിഗിൽ 12 മാസത്തെ കോഴ്‌സിന് എസ്.എസ്.എൽ.സി, പ്ലസ്ടു, ഡിപ്ലോമ, ഡിഗ്രിയുള്ളവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. വിശദവിവരങ്ങൾക്ക് 9188665545, 0471 2325154....

കൊവിഡിന്റെ ഇന്ത്യന്‍ വകഭേദം ആഗോള ഉത്കണ്ഠ; മറ്റു വൈറസുകളെ അപേക്ഷിച്ച്‌ ഇതിന്റെ അപകട വ്യാപ്തി കൂടുതലെന്ന് ഡബ്ല്യു.എച്ച്‌.ഒ

കൊവിഡിന്റെ ഇന്ത്യന്‍ വകഭേദം ആഗോള ഉത്കണ്ഠ; മറ്റു വൈറസുകളെ അപേക്ഷിച്ച്‌ ഇതിന്റെ അപകട വ്യാപ്തി കൂടുതലെന്ന് ഡബ്ല്യു.എച്ച്‌.ഒ
May 12
11:10 2021

കൊവിഡിന്റെ ഇന്ത്യന്‍ വകഭേദം ബി. 1.617 വകഭേദം ആഗോള ഉത്കണ്ഠയെന്ന് ലോകാരോഗ്യസംഘടന (ഡബ്ല്യു.എച്ച്‌.ഒ.). മറ്റു വൈറസുകളെ അപേക്ഷിച്ച്‌ ഇതിന്റെ അപകട വ്യാപ്തി കൂടുതലാണ്. കൂടാതെ, വാക്‌സിന്‍ നല്‍കുന്ന സുരക്ഷയെ മറികടക്കാന്‍ ശക്തമായതുമാണ് ഈ വകഭേദം എന്നു ഡബ്ല്യു.എച്ച്‌.ഒ വിലയിരുത്തുന്നു. ഡബ്ല്യു.എച്ച്‌.ഒ. ആഗോള ഉത്കണ്ഠയായി തരംതിരിക്കുന്ന നാലാമത്തെ വകഭേദമാണിത്.
ബി.1.617-ന്റെ മൂന്ന് വകഭേദങ്ങളും ഇതുവരെ ഇന്ത്യയില്‍ കണ്ടെത്തി. ബി.1.617.1, ബി.1.617.2, ബി.1.617.3 എന്നിവയാണവ. ഏറ്റവും രോഗവ്യാപനമുണ്ടായ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ 50 ശതമാനം പേരെയും ബാധിച്ചത് ഇന്ത്യന്‍ വകഭേദമാണ്. 44 രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള സാമ്ബിളുകളില്‍ ഓപ്പണ്‍ ആക്സസ് ഡാറ്റാബേസിലേക്ക് അപ്‌ലോഡ് ചെയ്തപ്പോള്‍ അതില്‍ 4,500 ലധികം സാമ്ബിളുകളില്‍ ഒക്ടോബറില്‍ ഇന്ത്യയില്‍ കണ്ടെത്തിയ കൊവിഡ് -19 ന്റെ ബി .1.617 വേരിയന്റ് ഉള്ളതായി ലോകാരോഗ്യസംഘടന അറിയിച്ചു.
അഞ്ചിലധികം രാജ്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് ഈ വകഭേദം കണ്ടെത്തിയതായി ലോകാരോഗ്യസംഘടനയുടെ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പറയുന്നു. യഥാര്‍ത്ഥ വൈറസിനേക്കാള്‍ എളുപ്പത്തില്‍ പകരുന്നതായി തോന്നുന്നതിനാലാണ് ബി1.617 പട്ടികയില്‍ ചേര്‍ത്തിരിക്കുന്നതെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന വിശദീകരിച്ചു, ”ഒന്നിലധികം രാജ്യങ്ങളില്‍ വ്യാപകമായ വര്‍ദ്ധനവ്” ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു.മോണോക്ലോണല്‍ ആന്റിബോഡി ബാംലാനിവിമാബിനോടൊപ്പമുള്ള ചികിത്സയെ ഈ വേരിയന്റ് കൂടുതല്‍ പ്രതിരോധിക്കുമെന്നതിന്റെ പ്രാഥമിക തെളിവുകള്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment