Asian Metro News

കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം വരവില്‍ ലക്ഷണങ്ങള്‍ വ്യത്യസ്തം; ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് ഹാപ്പി ഹൈപോക്സിയ, അറിയേണ്ടതെല്ലാം

 Breaking News
  • റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ പരിഹരിക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. ഉമ്മന്നൂർ : നെല്ലിക്കുന്നം, ചെപ്ര റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ എത്രയും പെട്ടന്ന് പരിഹരിച്ച് സഞ്ചാരയോഗ്യമാക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. വളരെയധികം വാഹന തിരക്കേറിയ ഈ റോഡിന്റെ അവസ്ഥ കഴിഞ്ഞ 16 വർഷക്കാലമായി...
  • ഫാമിലി കൗൺസിലർ ഒഴിവ് തിരുവനന്തപുരം : പൂജപ്പുരയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഗവ: മഹിളാ മന്ദിരത്തിൽ ഒരു മൾട്ടി ലിംഗിസ്റ്റിക് ഫാമിലി കൗൺസിലറുടെ ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തിൽ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു.മലയാളം, ഹിന്ദി, ഇംഗ്ളീഷ് ഭാഷകൾ എഴുതാനും സംസാരിക്കാനും കഴിയുന്ന എം.എസ്.ഡബ്ളിയു, എം.എ സോഷ്യോളജി, എം.എ സൈക്കോളജി എന്നിവയിലേതെങ്കിലും യോഗ്യതയുള്ള...
  • തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ എന്‍ജിനീയര്‍ ഒഴിവ് പാലക്കാട്‌: കുഴല്‍മന്ദം ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തില്‍ തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ അക്രെഡിറ്റഡ് എന്‍ജിനീയറുടെ നിലവിലുള്ള ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തില്‍ നിയമനം നടത്തുന്നു. ബിടെക്. അഗ്രി/ സിവില്‍ എഞ്ചിനീയറിംഗ് ബിരുദമുള്ളവര്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ബിടെക് അഗ്രി. യോഗ്യതയുള്ളവര്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന. ഈ മേഖലയില്‍ മൂന്ന് വര്‍ഷത്തെ പ്രവൃത്തി പരിചയം അഭികാമ്യം....
  • അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കേരള ഹെൽത്ത് റിസർച്ച് ആൻഡ് വെൽഫെയർ സൊസൈറ്റിയിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ കരാർ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. 23 വരെ അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷകൾ നേരിട്ടോ തപാലിലോ നൽകണം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്: www.khrws.kerala.gov.in....
  • തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിൽ അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കെൽട്രോണിന്റെ വഴുതക്കാടുള്ള നോളജ് സെന്ററിൽ ആരംഭിക്കുന്ന തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിലേക്ക് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. അഡ്വാൻസ്ഡ് ഡിപ്ലോമ ഇൻ ഡിജിറ്റൽ മീഡിയ ഡിസൈനിംഗ് ആന്റ് അനിമേഷൻ ഫിലിംമേക്കിഗിൽ 12 മാസത്തെ കോഴ്‌സിന് എസ്.എസ്.എൽ.സി, പ്ലസ്ടു, ഡിപ്ലോമ, ഡിഗ്രിയുള്ളവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. വിശദവിവരങ്ങൾക്ക് 9188665545, 0471 2325154....

കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം വരവില്‍ ലക്ഷണങ്ങള്‍ വ്യത്യസ്തം; ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് ഹാപ്പി ഹൈപോക്സിയ, അറിയേണ്ടതെല്ലാം

കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം വരവില്‍ ലക്ഷണങ്ങള്‍ വ്യത്യസ്തം; ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് ഹാപ്പി ഹൈപോക്സിയ, അറിയേണ്ടതെല്ലാം
May 12
13:20 2021

സാധാരണ കോവിഡ് ലക്ഷണങ്ങള്‍ ചുമ, പനി, തൊണ്ടവേദന, രുചി, മണം എന്നിവ നഷ്ടപ്പെടല്‍ ആണെന്ന് മിക്കവാറും പേര്‍ക്ക് അറിയാമായിരിക്കും. കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം വേവില്‍ ഉള്ള ലക്ഷണങ്ങള്‍ ഇവയില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമാണ്.

∙ വിശപ്പില്ലായ്‌മ, ഓക്കാനം, ഛര്‍ദ്ദി, വയറുവേദന, വയറിളക്കം.

∙ അങ്ങേയറ്റത്തെ ക്ഷീണവും അവശതയും.

∙ വായ്‌ ഉണക്കം അഥവാ ഉമിനീര്‍ ഇല്ലാത്ത അവസ്ഥ.

∙ പൊടുന്നനെയുള്ള തലവേദന.

∙ കൈകാലുകളില്‍ തിണര്‍പ്പുകള്‍

∙ കേള്‍വി ശക്തി നഷ്ടപ്പെടല്‍.

∙ കണ്ണുകള്‍ ചുവന്ന് വരുക.

25- 50 വയസ്സിനിടയിലുള്ള ആരോഗ്യമുള്ളവരാണ് ഈ വേവില്‍ കൂടുതല്‍ ബാധിക്കപ്പെടുന്നത്. പ്രായം കുറഞ്ഞ ആളുകളില്‍ കണ്ടുവരുന്ന ഒരു പ്രതിഭാസമാണ് ഹാപ്പി ഹൈപോക്സിയ (Happy hypoxia ).
അതായത് രക്തത്തിലെ ഓക്സിജന്റെ അളവ് വളരെ കുറഞ്ഞിട്ടും രോഗി രോഗലക്ഷണങ്ങളോ മറ്റു പ്രയാസങ്ങളോ കാണിക്കാത്ത പ്രതിഭാസം.സാധാരണ രക്തത്തിലെ ഓക്സിജന്റെ അളവ് 97-100 ആണ്. ഇത് 91 ല്‍ താഴെ വരുമ്ബോള്‍ മിക്കവാറും പേര്‍ക്ക് ശ്വാസം മുട്ടല്‍ വരും. പക്ഷേ, കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം വേവില്‍ രക്തത്തിലെ ഓക്സിജന്റെ അളവ് 60 ഓ 50 ഓ ആയിട്ട് പോലും പ്രത്യക്ഷത്തില്‍ വലിയ ബുദ്ധിമുട്ട് തോന്നാത്തവര്‍ ഉണ്ട്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ മെഡിക്കല്‍ കെയര്‍ കിട്ടാന്‍ ഇവര്‍ക്ക് താമസം നേരിടുന്നു.
സാധാരണ രോഗികള്‍ ശ്വാസം മുട്ട് ലക്ഷണങ്ങള്‍ കാണിക്കുമ്ബോള്‍ രക്തത്തിലെ ഓക്സിജന്റെ അളവ് 90 ല്‍ താഴെ ആയിരിക്കും. അപ്പോള്‍ മാസ്ക് വച്ച്‌ ഓക്സിജന്‍ നല്‍കിയാല്‍ മതിയാകും. പക്ഷേ, ഹാപ്പി ഹൈപോക്സിയ വരുന്നവര്‍ ആശുപത്രിയില്‍ വരുമ്ബോള്‍ തന്നെ വളരെ മോശം അവസ്ഥയില്‍ എമര്‍ജന്‍സി വെന്റിലേറ്റര്‍ കെയര്‍ വേണ്ടുന്ന രീതിയില്‍ ആയിരിക്കും.
ഐസിയു വില്‍ ബെഡ് റെഡിയാക്കി വെന്റിലേറ്റര്‍ ശരിയാക്കി വരുമ്ബോഴേക്കും രോഗിയുടെ സ്ഥിതി മോശമായി മരണം സംഭവിക്കുന്നു.അതുകൊണ്ട് കോവിഡ് വന്ന് വീട്ടില്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഡോമിസിലിയറി കെയര്‍ സെന്ററില്‍ ഇരിക്കുന്നവര്‍ നിര്‍ബന്ധമായും രക്തത്തിലെ ഓക്സിജന്റെ അളവ് നോക്കുന്ന ഓക്സിമീറ്റര്‍ കയ്യില്‍ കരുതി കൂടെ കൂടെ ഓക്സിജന്‍ ലെവല്‍ നോക്കേണ്ടതാണ്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment