Asian Metro News

കോവിഡ് : സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളുടെ ചികിത്സഫീസ് നിശ്ചയിച്ചെന്നു സർക്കാർ ഹൈക്കോടതിയിൽ

 Breaking News
  • റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ പരിഹരിക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. ഉമ്മന്നൂർ : നെല്ലിക്കുന്നം, ചെപ്ര റോഡിന്റെ ശോചനീയാവസ്ഥ എത്രയും പെട്ടന്ന് പരിഹരിച്ച് സഞ്ചാരയോഗ്യമാക്കണം എന്ന പ്രദേശവാസികളുടെ ആവിശ്യമനുസരിച്ച് യൂത്ത് കോൺഗ്രസ്സ് ഉമ്മന്നൂർ മണ്ഡലം കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തി. വളരെയധികം വാഹന തിരക്കേറിയ ഈ റോഡിന്റെ അവസ്ഥ കഴിഞ്ഞ 16 വർഷക്കാലമായി...
  • ഫാമിലി കൗൺസിലർ ഒഴിവ് തിരുവനന്തപുരം : പൂജപ്പുരയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഗവ: മഹിളാ മന്ദിരത്തിൽ ഒരു മൾട്ടി ലിംഗിസ്റ്റിക് ഫാമിലി കൗൺസിലറുടെ ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തിൽ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു.മലയാളം, ഹിന്ദി, ഇംഗ്ളീഷ് ഭാഷകൾ എഴുതാനും സംസാരിക്കാനും കഴിയുന്ന എം.എസ്.ഡബ്ളിയു, എം.എ സോഷ്യോളജി, എം.എ സൈക്കോളജി എന്നിവയിലേതെങ്കിലും യോഗ്യതയുള്ള...
  • തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ എന്‍ജിനീയര്‍ ഒഴിവ് പാലക്കാട്‌: കുഴല്‍മന്ദം ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തില്‍ തൊഴിലുറപ്പ് പദ്ധതിയില്‍ അക്രെഡിറ്റഡ് എന്‍ജിനീയറുടെ നിലവിലുള്ള ഒഴിവിലേക്ക് കരാറടിസ്ഥാനത്തില്‍ നിയമനം നടത്തുന്നു. ബിടെക്. അഗ്രി/ സിവില്‍ എഞ്ചിനീയറിംഗ് ബിരുദമുള്ളവര്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. ബിടെക് അഗ്രി. യോഗ്യതയുള്ളവര്‍ക്ക് മുന്‍ഗണന. ഈ മേഖലയില്‍ മൂന്ന് വര്‍ഷത്തെ പ്രവൃത്തി പരിചയം അഭികാമ്യം....
  • അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കേരള ഹെൽത്ത് റിസർച്ച് ആൻഡ് വെൽഫെയർ സൊസൈറ്റിയിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ കരാർ നിയമനത്തിന് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. 23 വരെ അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷകൾ നേരിട്ടോ തപാലിലോ നൽകണം. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്: www.khrws.kerala.gov.in....
  • തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിൽ അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു കെൽട്രോണിന്റെ വഴുതക്കാടുള്ള നോളജ് സെന്ററിൽ ആരംഭിക്കുന്ന തൊഴിലധിഷ്ഠിത കോഴ്‌സുകളിലേക്ക് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. അഡ്വാൻസ്ഡ് ഡിപ്ലോമ ഇൻ ഡിജിറ്റൽ മീഡിയ ഡിസൈനിംഗ് ആന്റ് അനിമേഷൻ ഫിലിംമേക്കിഗിൽ 12 മാസത്തെ കോഴ്‌സിന് എസ്.എസ്.എൽ.സി, പ്ലസ്ടു, ഡിപ്ലോമ, ഡിഗ്രിയുള്ളവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. വിശദവിവരങ്ങൾക്ക് 9188665545, 0471 2325154....

കോവിഡ് : സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളുടെ ചികിത്സഫീസ് നിശ്ചയിച്ചെന്നു സർക്കാർ ഹൈക്കോടതിയിൽ

കോവിഡ് : സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളുടെ ചികിത്സഫീസ് നിശ്ചയിച്ചെന്നു സർക്കാർ ഹൈക്കോടതിയിൽ
May 10
16:14 2021

കൊച്ചി: കോവിഡ് : സ്വകാര്യ ആശുപത്രികളുടെ ചികിത്സഫീസ് നിശ്ചയിച്ചെന്നു സർക്കാർ ഹൈക്കോടതിയിൽ ചികിത്സ നിരക്ക് നിശ്ചയിച്ചു എന്ന് സർക്കാർ കോടതിയെ അറിയിച്ചത്.ജനറൽ വാർഡിൽ പരമാവധി 2645 രൂപയും എന്‍എബിഎച് അക്രഡിറ്റേഷന്‍ ഉളള ആശുപത്രിയില്‍ പരമാവധി 2910 രൂപ വരെ ഈടാക്കാം.എംആര്‍പി റേറ്റില്‍ ജനറല്‍ വാര്‍ഡില്‍ ദിവസം രണ്ടു പിപി ഇ കിറ്റും ഐസിയുവില്‍ അഞ്ച് പിപിഇ കിറ്റും വരെ ഉപയോഗിക്കാം.അതേ സമയം റെംഡെസിവിര്‍ പോലുളള മരുന്നുകള്‍ക്ക് എംആര്‍പി റേറ്റ് മാത്രം ഈടാക്കുന്നതില്‍ നിന്നും ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട് .അമിത നിരക്ക് ഈടാക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കെതിരെ കേരള ക്ലിനിക്കല്‍ എസ്റ്റാബ്ലിഷ്‌മെന്റ് ആക്ടിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ നടപടി സ്വീകരിക്കും.ഉത്തരവ് ലംഘിക്കുന്നസ്ഥാപനങ്ങളില്‍ നിന്നും പത്തിരട്ടി പിഴ ഈടാക്കും.
ഇത്തരം സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്കെതിരെ ഇ മെയില്‍ വഴിയോ നേരിട്ടോ പരാതി സര്‍പ്പിക്കാമെന്നും സര്‍ക്കാര്‍ അഭിഭാഷകന്‍ കോടതിയില്‍ അറിയിച്ചു.കൊവിഡ് കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള ആര്‍ടിപിസിആര്‍ ടെസ്റ്റിന്റെ നിരക്ക് 500 രൂപയായിരിക്കുമെന്നും സര്‍ക്കാര്‍ കോടതിയെ അറിയിച്ചു.അതേ സമയം സര്‍ക്കാര്‍ നിശ്ചയിച്ച നിരക്ക് അപ്രായോഗികമാണെന്ന് സ്വകാര്യ ആശുപത്രികള്‍ക്ക് വേണ്ടി ഹാജരായ അഭിഭാഷകന്‍ കോടതിയെ അറിയിച്ചു. എന്നാല്‍ അസാധാരണായ സാഹചര്യമണ് നിലവിലെന്ന് കോടതി നിരീക്ഷിച്ചു.സാചര്യം മുതലെടുത്ത് ചില ആശുപത്രികള്‍ രോഗികളെ കൊള്ളയടിക്കുകയാണെന്നും കോടതി നിരീക്ഷിച്ചു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment