Asian Metro News

കോവിഡിൽ തകർന്ന ഇന്ത്യയ്ക്ക് ഒരു കോടി രൂപ സഹായവുമായി സച്ചിൻ

 Breaking News
  • വര്‍ഗീയ പരാമര്‍ശം നടത്തിഎന്നാരോപിച്ചു പിസി ജോര്‍ജിനെതിരെ പോലീസിൽ പരാതി നൽകി. കേരളത്തെ മുസ്ലിം ഭൂരിപക്ഷ പ്രദേശമാക്കി മാറ്റുന്നതിനായി രണ്ടുലക്ഷം ക്രിസ്ത്യന്‍ പെണ്‍കുട്ടികളെ മതപരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന വസ്തുതാവിരുദ്ധമായ പരാമര്‍ശം നടത്തിയതിനാണ് ജനപക്ഷം നേതാവും പൂഞ്ഞാറിലെ മുന്‍ എംഎല്‍എയുമായ പിസി ജോര്‍ജിനെതിരെ പരാതി കൊടുത്തത്. .ഈരാറ്റുപേട്ട നടയ്ക്കല്‍ കാരക്കാട് സ്വദേശിയായ എംഎം മുജീബാണ് ഈരാട്ടുപേട്ട പൊലീസ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു 31,319 പേര്‍ രോഗമുക്തി നേടി; ചികിത്സയിലുള്ളവര്‍ 4,42,194; ആകെ രോഗമുക്തി നേടിയവര്‍ 16,36,790 കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനിടെ 1,31,375 സാമ്പിളുകള്‍ പരിശോധിച്ചു 9 പുതിയ ഹോട്ട് സ്‌പോട്ടുകള്‍ തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തില്‍ ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക്...
  • സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം നാളെ നാട്ടിലെത്തിക്കും ഇസ്രയേലില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട ഇടുക്കി കീരിത്തോട് കാഞ്ഞിരന്താനം സ്വദേശിനി സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം ഇന്ന് തന്നെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് കൊണ്ട് വരും ഇതിനായുള്ള എല്ലാ ക്രമീകരണങ്ങളും പൂർത്തിയായതായി ഇന്ത്യന്‍ എംബസി വിദേശകാര്യ സഹമന്ത്രി വി.മുരളിധരനെ അറിയിച്ചു. ടെല്‍ അവീവില്‍ നിന്ന് പ്രത്യേകവിമാനത്തിലാണ് മ്യതദേഹം ഡല്‍ഹിയില്‍...
  • കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ; ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ഇസ്രേയേൽ -പാലസ്റ്റീൻ സങ്കര്ഷങ്ങള് രൂക്ഷമാകുന്നസാഹചര്യത്തിൽ കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ഇതുനു മുന്നോടിയായി ഇപ്പോൾ ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ആരംഭിച്ചതായിട്ടും, ഹമാസ് അധീനതയിലുള്ള പ്രദേശത്ത് കടന്നാക്രമണത്തിനായി ഒൻപതിനായിരത്തോളം സൈനികരെ വിന്യസിച്ചതായാണ്റിപോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഇക്കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ച അൽ അഖ്സ പള്ളിയിലുണ്ടായ ആക്രമണത്തിന് പിന്നാലെയാണ്...
  • കോറോണയ്ക്കും ജീവിക്കാൻ അവകാശമുണ്ട്: ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത് ഡെറാഡൂൺ: കൊറോണ വൈറസ്സിനും ജീവിക്കാൻ അനുവാദമുള്ള ജീവിയാണെന്നു ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്. സ്വകാര്യ വാർത്ത ചാനലിനോട് സംസാരിക്കവെയാണ് ബി ജെ പി നേതാവുകൂടിയായ ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്ന്റെ പ്രതികരണം. ദാർശനികമായ ചിന്ദിക്കുമ്പോ കോറോണയും നമ്മെ പോലെ ഭൂമിയിൽ...

കോവിഡിൽ തകർന്ന ഇന്ത്യയ്ക്ക് ഒരു കോടി രൂപ സഹായവുമായി സച്ചിൻ

കോവിഡിൽ തകർന്ന ഇന്ത്യയ്ക്ക് ഒരു കോടി രൂപ സഹായവുമായി സച്ചിൻ
April 30
04:57 2021

ഈ പണം കോവിഡ് ആശുപത്രികളിലേക്ക് ഓക്സിജൻ കോൺസെൻട്രേറ്റുകൾ ഇറക്കുമതി ചെയ്യാനായി ഉപയോഗിക്കും.

മുംബൈ: മഹാമാരിയായ കോവിഡിൽ വലയുന്ന ഇന്ത്യയ്ക്ക് ഒരു കോടി രൂപ സഹായവുമായി സച്ചിൻ തെണ്ടുൽക്കർ. ‘മിഷൻ ഓക്സിജൻ’ പദ്ധതിയിലേക്ക് ആണ് സച്ചിൻ ഒരു കോടി രൂപ സംഭാവന ചെയ്തത്. ഈ പണം കോവിഡ് ആശുപത്രികളിലേക്ക് ഓക്സിജൻ കോൺസെൻട്രേറ്റുകൾ ഇറക്കുമതി ചെയ്യാനായി ഉപയോഗിക്കും.

കോവിഡ് 19ന് എതിരെ എല്ലാവരും ഒരുമിച്ച് നിൽക്കണമെന്നും തന്റെ സോഷ്യൽ മീഡിയ പോസ്റ്റിൽ സച്ചിൻ പറഞ്ഞു. കോവിഡ് മുക്തി നേടിയവർ പ്ലാസ്മ ദാനം ചെയ്യണമെന്ന് അഭ്യർത്ഥിച്ച് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ സച്ചിൻ നേരത്തെ വീഡിയോ പോസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. തന്റെ 48ആം ജന്മദിനത്തിൽ ആയിരുന്നു സച്ചിൻ ഈ വീഡിയോ പങ്കുവെച്ചത്.

ഇപ്പോൾ സമൂഹത്തിനായി ചെയ്യാൻ കഴിയാവുന്ന ഏറ്റവും വലിയ സേവനം പ്ലാസ്മ ദാനം ചെയ്യുക എന്നതാണെന്നും കോവിഡ് ചികിത്സയിൽ ആയിരുന്നു കാലയളവിൽ ആരാധകർ നൽകിയ പിന്തുണ മറക്കാൻ കഴിയില്ലെന്നും സച്ചിൻ വീഡിയോയിൽ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

കോവിഡ് ബാധിതനായതിനു ശേഷമുള്ള അനുഭവങ്ങളും ആ വീഡിയോയിൽ സച്ചിൻ പങ്കു വെയ്ക്കുന്നു.

അതേസമയം, ഓരോ ദിവസം കഴിയുന്തോറും കോവിഡ് ബാധിതരുടെ എണ്ണം രാജ്യത്ത് കൂടി വരികയാണ്. കഴിഞ്ഞദിവസം 3,79,257 കോവിഡ് കേസുകളാണ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്. രോഗബാധിതരായ രോഗികൾക്ക് ഓക്സിജനും നിർണായക മരുന്നുകളും നൽകാൻ ആശുപത്രികൾ പാടുപെടുന്നതിനാൽ പ്രതിസന്ധി കാരണം ആരോഗ്യസംരക്ഷണ സംവിധാനം തകർന്നു കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്

‘മിഷൻ ഓക്സിജന് സച്ചിൻ തെണ്ടുൽക്കർ നൽകിയ ഒരു കോടി രൂപ സംഭാവന, ആവശ്യമുള്ള സമയത്ത് രാജ്യമെമ്പാടുമുള്ള ആശുപത്രികളിൽ ജീവൻ രക്ഷിക്കുന്ന ഓക്സിജൻ കോൺസെൻട്രേറ്ററുകൾ സംഭരിക്കുന്നതിനും നൽകുന്നതിനുമായി വിനിയോഗിക്കും.’ – മിഷൻ ഓക്സിജന്റെ പ്രസ്താവനയിൽ ഇങ്ങനെ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

മഹാമാരിക്കെതിരായ പോരാട്ടത്തിന് ഐപി‌എൽ ഫ്രാഞ്ചൈസികളായ രാജസ്ഥാൻ റോയൽ‌സ്, ദില്ലി ക്യാപിറ്റൽസ് എന്നിവ യഥാക്രമം 7.5 കോടി, 1.5 കോടി രൂപ സംഭാവന ചെയ്തു. ഈ ആഴ്ച ആദ്യം ഓസ്‌ട്രേലിയയും കൊൽക്കത്ത നൈറ്റ് റൈഡേഴ്‌സിന്റെ പേസർ പാറ്റ് കമ്മിൻസും ഇന്ത്യൻ ആശുപത്രികൾക്കായി ഓക്സിജൻ സാധനങ്ങൾ വാങ്ങുന്നതിന് 50,000 യുഎസ് ഡോളർ സംഭാവന നൽകിയിരുന്നു. കോവിഡ് -19 നെതിരായ ഇന്ത്യയുടെ പോരാട്ടത്തെ സഹായിക്കാൻ സച്ചിന്റെ സുഹൃത്തായ ബ്രെറ്റ് ലീയും സംഭാവന ചെയ്തു.

About Author

Rinto Reji

Rinto Reji

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment