Asian Metro News

കോവിഡ് ഭീതി; അന്തർസംസ്ഥാന തൊഴിലാളികൾ നാട്ടിലേക്ക്‌

 Breaking News
  • കേരള തീരത്ത് നിന്ന് കടലിൽ പോകാൻ പാടുള്ളതല്ല. തെക്ക് കിഴക്കൻ അറബിക്കടലിൽ 2021 മെയ് 14 നോട് കൂടി ഒരു ന്യൂനമർദം രൂപപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്ര കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് അറിയിച്ചിരിക്കുന്നു. കൂടുതൽ ശക്തി പ്രാപിച്ച് ന്യൂനമർദം ഒരു ചുഴലിക്കാറ്റായി മാറിയേക്കാമെന്നും കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് പ്രവചിക്കുന്നു. ന്യൂനമർദ രൂപീകരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കടലിൽ...
  • നഷ്ടമായതു ധീരനായ തൊഴിലാളിനേതാവിനെ .. കെ. റ്റി. യൂ. സി. (ബി ) ആർ. ബാലകൃഷ്ണപിള്ള യുടെ ദേഹവിയോഗത്തിലൂടെ നഷ്ടംആയതു ധീരനായ തൊഴിലാളിനേതാവിനെ ആണെന്ന് കെ. റ്റി. യൂ. സി. (ബി )കൊട്ടാരക്കര നിയോജകമണ്ഡലം കമ്മിറ്റി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഉന്നതമായ വ്യക്തിത്വവും തന്റേടവും ആർജ്ജവവും വ്യത്യസ്തസ്വഭാവവും ഉള്ള നേതാവ് ആയിരുന്നു. കശുവണ്ടിതൊഴിലാളികളുടെ അവകാശങ്ങൾ നേടിഎടുക്കുന്നതിൽ മുന്നിൽ നിന്നു...
  • കോവിഡ് രോഗികളില്‍ മരണനിരക്ക് കുറയ്ക്കാന്‍ അസ്ട്രസെനക വാക്‌സിന്‍ ഫലപ്രദം ലണ്ടന്‍: അസ്ട്രസെനകയും ഓക്‌സ്‌ഫോഡും സംയുക്തമായി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത വാക്‌സിന്റെ ഒരു ഡോസിന് കോവിഡ് മൂലമുള്ള മരണസാധ്യത 80 ശതമാനം വരെ കുറയ്ക്കാനാവുമെന്ന് പഠനഫലം. പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്ത് ഇംഗ്ലണ്ട് ആണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. അസ്ട്രസെനകയുടെ വാക്‌സിന്‍ മരണസാധ്യത കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുമോ എന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നടത്തുന്ന...
  • അമിത് ഷായെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത കന്ദസ്വാമിയെ ഡിജിപിയാക്കി തമിഴ്നാട് മുഖ്യമന്ത്രി വ്യാജ ഏറ്റുമുട്ടല്‍ കേസില്‍ അമിത് ഷായെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത ഐപിഎസ് ഓഫീസര്‍ പി കന്ദസ്വാമിയെ തമിഴ്നാട്ടിലെ വിജിലന്‍സ് ആന്‍റ് ആന്‍റി കറപ്ഷന്‍ തലവന്‍ ആക്കി നിയമിച്ചു. അധികാരമേറ്റതിന് പിന്നാലെയാണ് സ്റ്റാലിന്‍ സര്‍ക്കാരിന്‍റെ നിര്‍ണായക നിയമനങ്ങള്‍. തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ സമയത്ത് എം കെ...
  • പുതിയ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്ത്കൊവിഡും രക്ത ഗ്രൂപ്പും തമ്മില്‍ ബന്ധം കൗണ്‍സില്‍ ഒഫ് സയന്റിഫിക് ആന്‍ഡ് ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍ റിസര്‍ച്ച്‌ (സിഎസ്‌ഐആര്‍) ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുള്ള ഒരു ഗവേഷണ പ്രബന്ധംപ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരിക്കുകയാണ്. കൊവിഡും രക്തഗ്രൂപ്പുകളുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്നാണ് ഈ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നത്.AB, ബി രക്തഗ്രൂപ്പുകളുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് കൊവിഡ് വരാനുള്ള സാദ്ധ്യത കൂടുതലാണെന്നാണ് ഗവേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍പറയുന്നത്. ‘ഒ’ രക്തഗ്രൂപ്പില്‍പ്പെട്ടവര്‍ക്കാണ്...

കോവിഡ് ഭീതി; അന്തർസംസ്ഥാന തൊഴിലാളികൾ നാട്ടിലേക്ക്‌

കോവിഡ് ഭീതി; അന്തർസംസ്ഥാന തൊഴിലാളികൾ നാട്ടിലേക്ക്‌
April 28
06:50 2021

കോവിഡ് രണ്ടാം വരവ് രൂക്ഷമാകുമെന്ന ഭീതിയിൽ അതിഥി തൊഴിലാളികളുടെ പലായനം. പ്രധാനമായും ജോലിയുടെ ആവശ്യവുമായി എത്തിയ നൂറുകണക്കിന് പേരാണ് ജില്ലയിൽനിന്ന് സ്വദേശത്തേക്ക് മടങ്ങുന്നത്. റെയിൽവേ സ്‌റ്റേഷനുകളിൽ തിരക്ക് വർധിച്ചിട്ടുണ്ട്.

റിസർവേഷൻ കൗണ്ടറുകളിലും അതിഥി തൊഴിലാളികളുടെ നിരയാണ്. പശ്ചിമ ബംഗാൾ, ബിഹാർ തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങളിലുള്ളവരാണ് പ്രധാനമായും നാട്ടിലേക്ക് മടങ്ങുന്നത്. മിക്കവരും നിർമാണമേഖലയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നവരാണ്. മാർബിൾ, ഗ്രാനൈറ്റ് മേഖലകളിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന രാജസ്ഥാൻ സ്വദേശികളും പലായനം ചെയ്യുന്നവരുടെ കൂട്ടത്തിലുണ്ട്.

ദിവസേന വൈകിട്ടുള്ള മംഗളൂരു-ചെന്നൈ ട്രെയിനുകൾക്കാണ് പ്രധാനമായും അതിഥി തൊഴിലാളികൾ മടങ്ങുന്നത്.കുറച്ചുദിവസമായി റെയിൽവേ സ്‌റ്റേഷനിലെ 80 ശതമാനത്തോളം ബുക്കിങ്ങും അതിഥി തൊഴിലാളികളുടെതാണെന്ന് റെയിൽവേ അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

250 മുതൽ 300 വരെ ടിക്കറ്റുകളാണ് ദിവസേന ബുക്ക് ചെയ്യുന്നത്. അതിഥി തൊഴിലാളികളുടെ ഒഴുക്ക് വർധിച്ചതോടെ ഇവർക്കായി സ്‌പെഷൽ ട്രെയിനുകൾ ഓടിക്കണമെന്ന ആവശ്യം ഉയർന്നിട്ടുണ്ട്. കേരളത്തിൽ കോവിഡ് വർധിച്ചതിനാലും തൊഴിൽ കുറഞ്ഞതിനാലുമാണ് മടങ്ങുന്നതെന്നാണ് തൊഴിലാളികൾ നൽകുന്ന വിവരം.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment