Asian Metro News

2 മാസ്‌ക് ധരിക്കാം കോവിഡിനെ അകറ്റാം

 Breaking News
  • വര്‍ഗീയ പരാമര്‍ശം നടത്തിഎന്നാരോപിച്ചു പിസി ജോര്‍ജിനെതിരെ പോലീസിൽ പരാതി നൽകി. കേരളത്തെ മുസ്ലിം ഭൂരിപക്ഷ പ്രദേശമാക്കി മാറ്റുന്നതിനായി രണ്ടുലക്ഷം ക്രിസ്ത്യന്‍ പെണ്‍കുട്ടികളെ മതപരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന വസ്തുതാവിരുദ്ധമായ പരാമര്‍ശം നടത്തിയതിനാണ് ജനപക്ഷം നേതാവും പൂഞ്ഞാറിലെ മുന്‍ എംഎല്‍എയുമായ പിസി ജോര്‍ജിനെതിരെ പരാതി കൊടുത്തത്. .ഈരാറ്റുപേട്ട നടയ്ക്കല്‍ കാരക്കാട് സ്വദേശിയായ എംഎം മുജീബാണ് ഈരാട്ടുപേട്ട പൊലീസ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു 31,319 പേര്‍ രോഗമുക്തി നേടി; ചികിത്സയിലുള്ളവര്‍ 4,42,194; ആകെ രോഗമുക്തി നേടിയവര്‍ 16,36,790 കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനിടെ 1,31,375 സാമ്പിളുകള്‍ പരിശോധിച്ചു 9 പുതിയ ഹോട്ട് സ്‌പോട്ടുകള്‍ തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തില്‍ ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക്...
  • സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം നാളെ നാട്ടിലെത്തിക്കും ഇസ്രയേലില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട ഇടുക്കി കീരിത്തോട് കാഞ്ഞിരന്താനം സ്വദേശിനി സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം ഇന്ന് തന്നെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് കൊണ്ട് വരും ഇതിനായുള്ള എല്ലാ ക്രമീകരണങ്ങളും പൂർത്തിയായതായി ഇന്ത്യന്‍ എംബസി വിദേശകാര്യ സഹമന്ത്രി വി.മുരളിധരനെ അറിയിച്ചു. ടെല്‍ അവീവില്‍ നിന്ന് പ്രത്യേകവിമാനത്തിലാണ് മ്യതദേഹം ഡല്‍ഹിയില്‍...
  • കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ; ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ഇസ്രേയേൽ -പാലസ്റ്റീൻ സങ്കര്ഷങ്ങള് രൂക്ഷമാകുന്നസാഹചര്യത്തിൽ കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ഇതുനു മുന്നോടിയായി ഇപ്പോൾ ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ആരംഭിച്ചതായിട്ടും, ഹമാസ് അധീനതയിലുള്ള പ്രദേശത്ത് കടന്നാക്രമണത്തിനായി ഒൻപതിനായിരത്തോളം സൈനികരെ വിന്യസിച്ചതായാണ്റിപോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഇക്കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ച അൽ അഖ്സ പള്ളിയിലുണ്ടായ ആക്രമണത്തിന് പിന്നാലെയാണ്...
  • കോറോണയ്ക്കും ജീവിക്കാൻ അവകാശമുണ്ട്: ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത് ഡെറാഡൂൺ: കൊറോണ വൈറസ്സിനും ജീവിക്കാൻ അനുവാദമുള്ള ജീവിയാണെന്നു ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്. സ്വകാര്യ വാർത്ത ചാനലിനോട് സംസാരിക്കവെയാണ് ബി ജെ പി നേതാവുകൂടിയായ ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്ന്റെ പ്രതികരണം. ദാർശനികമായ ചിന്ദിക്കുമ്പോ കോറോണയും നമ്മെ പോലെ ഭൂമിയിൽ...

2 മാസ്‌ക് ധരിക്കാം കോവിഡിനെ അകറ്റാം

2 മാസ്‌ക് ധരിക്കാം കോവിഡിനെ അകറ്റാം
April 28
10:57 2021

തിരുവനന്തപുരം : സംസ്ഥാനത്ത് രണ്ടാംഘട്ട കോവിഡ് വ്യാപനം അതിതീവ്രമാകുമ്ബോള് രണ്ട് മാസ്ക് ധരിക്കുന്നതാണ് ഉചിതം. ജനിതകമാറ്റം വന്ന വൈറസുകള് വന്തോതില് രോഗവ്യാപനത്തിന് ഇടയാക്കുന്നതിനാലാണ് രണ്ട് മാസ്ക് ധരിക്കണമെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധര് നിര്ദേശിക്കുന്നത്.
പ്രതിരോധിക്കും 85.4 ശതമാനം. തുണിമാസ്കിന് 51.4 ശതമാനംമാത്രമാണ് വൈറസിനെ ചെറുക്കാന് ശേഷിയുള്ളത്. സര്ജിക്കല് മാസ്കിന് 56.1 ശതമാനവും. സര്ജിക്കല് മാസ്കില് ലേസ് (ചെവിയില് ധരിക്കുന്ന വള്ളി) ആരംഭിക്കുന്ന ഇടത്ത് ചെറിയ കെട്ടിട്ട് ധരിച്ചാല് 77 ശതമാനം വൈറസിനെ തടയാം. മൂക്കിന്റെ ഭാഗത്ത് പിന്വരുന്ന മാസ്കുകളും രോഗപ്രതിരോധം വര്ധിപ്പിക്കും.കെട്ടിട്ട സര്ജിക്കല് മാസ്കും തുണി മാസ്കും ഒരുമിച്ച്‌ ഉപയോഗിച്ചാല് 85.4 മുതല് 90 ശതമാനംവരെ വൈറസിനെ ചെറുക്കാം. എന് 95 മാസ്കിനൊപ്പം മറ്റൊന്നും ഉപയോഗിക്കരുത്. എന് 95ന് 90 മുതല് 95 ശതമാനംവരെ വൈറസ് പ്രതിരോധമുണ്ടെന്നാണ് പഠനങ്ങള്.രണ്ട് മാസ്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ ശ്വാസമെടുക്കാന് ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടാകുമെങ്കിലും ശരീരത്തിലെ ഓക്സിജന്റെ അളവിനെ ഇത് ബാധിക്കില്ലെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധര് പറയുന്നു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment