Asian Metro News

ഇന്ത്യയിൽ ‘ഓക്സിജൻ മൈത്രി ‘ യുടെ ഭാഗം ആകാൻ ജർമ്മനിയും യൂഎ യി യും

 Breaking News
  • വര്‍ഗീയ പരാമര്‍ശം നടത്തിഎന്നാരോപിച്ചു പിസി ജോര്‍ജിനെതിരെ പോലീസിൽ പരാതി നൽകി. കേരളത്തെ മുസ്ലിം ഭൂരിപക്ഷ പ്രദേശമാക്കി മാറ്റുന്നതിനായി രണ്ടുലക്ഷം ക്രിസ്ത്യന്‍ പെണ്‍കുട്ടികളെ മതപരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന വസ്തുതാവിരുദ്ധമായ പരാമര്‍ശം നടത്തിയതിനാണ് ജനപക്ഷം നേതാവും പൂഞ്ഞാറിലെ മുന്‍ എംഎല്‍എയുമായ പിസി ജോര്‍ജിനെതിരെ പരാതി കൊടുത്തത്. .ഈരാറ്റുപേട്ട നടയ്ക്കല്‍ കാരക്കാട് സ്വദേശിയായ എംഎം മുജീബാണ് ഈരാട്ടുപേട്ട പൊലീസ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു 31,319 പേര്‍ രോഗമുക്തി നേടി; ചികിത്സയിലുള്ളവര്‍ 4,42,194; ആകെ രോഗമുക്തി നേടിയവര്‍ 16,36,790 കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനിടെ 1,31,375 സാമ്പിളുകള്‍ പരിശോധിച്ചു 9 പുതിയ ഹോട്ട് സ്‌പോട്ടുകള്‍ തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തില്‍ ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക്...
  • സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം നാളെ നാട്ടിലെത്തിക്കും ഇസ്രയേലില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട ഇടുക്കി കീരിത്തോട് കാഞ്ഞിരന്താനം സ്വദേശിനി സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം ഇന്ന് തന്നെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് കൊണ്ട് വരും ഇതിനായുള്ള എല്ലാ ക്രമീകരണങ്ങളും പൂർത്തിയായതായി ഇന്ത്യന്‍ എംബസി വിദേശകാര്യ സഹമന്ത്രി വി.മുരളിധരനെ അറിയിച്ചു. ടെല്‍ അവീവില്‍ നിന്ന് പ്രത്യേകവിമാനത്തിലാണ് മ്യതദേഹം ഡല്‍ഹിയില്‍...
  • കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ; ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ഇസ്രേയേൽ -പാലസ്റ്റീൻ സങ്കര്ഷങ്ങള് രൂക്ഷമാകുന്നസാഹചര്യത്തിൽ കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ഇതുനു മുന്നോടിയായി ഇപ്പോൾ ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ആരംഭിച്ചതായിട്ടും, ഹമാസ് അധീനതയിലുള്ള പ്രദേശത്ത് കടന്നാക്രമണത്തിനായി ഒൻപതിനായിരത്തോളം സൈനികരെ വിന്യസിച്ചതായാണ്റിപോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഇക്കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ച അൽ അഖ്സ പള്ളിയിലുണ്ടായ ആക്രമണത്തിന് പിന്നാലെയാണ്...
  • കോറോണയ്ക്കും ജീവിക്കാൻ അവകാശമുണ്ട്: ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത് ഡെറാഡൂൺ: കൊറോണ വൈറസ്സിനും ജീവിക്കാൻ അനുവാദമുള്ള ജീവിയാണെന്നു ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്. സ്വകാര്യ വാർത്ത ചാനലിനോട് സംസാരിക്കവെയാണ് ബി ജെ പി നേതാവുകൂടിയായ ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്ന്റെ പ്രതികരണം. ദാർശനികമായ ചിന്ദിക്കുമ്പോ കോറോണയും നമ്മെ പോലെ ഭൂമിയിൽ...

ഇന്ത്യയിൽ ‘ഓക്സിജൻ മൈത്രി ‘ യുടെ ഭാഗം ആകാൻ ജർമ്മനിയും യൂഎ യി യും

ഇന്ത്യയിൽ ‘ഓക്സിജൻ മൈത്രി ‘ യുടെ ഭാഗം ആകാൻ ജർമ്മനിയും യൂഎ യി യും
April 24
04:52 2021

ന്യൂഡല്‍ഹി: കൊവിഡ് രണ്ടാം തരംഗത്തിനെ അതിജീവിക്കാന്‍ ഇന്ത്യ പൊരുതുകയാണ്. ഓക്‌സിജന്റെ ലഭ്യത കുറവ് മാത്രമല്ല രാജ്യം നേരുന്ന പ്രശ്‌നം. കൊവിഡ് ഏറ്റവും അധികം പ്രതിസന്ധി സൃഷ്ടിച്ച ഡല്‍ഹി, മഹാരാഷ്ട്ര, മദ്ധ്യപ്രദേശ് തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് ഓക്‌സിജന്‍ കൃത്യമായി എത്തിക്കുക എന്നതും വലിയ വെല്ലുവിളിയാണ്. ഇതിനായി കൂടുതല്‍ ഓക്‌സിജന്‍ കണ്ടെയ്‌നറുകളും സിലിണ്ടറുകളും ആവശ്യമാണ്. ഇവ വാങ്ങാന്‍ ഇന്ത്യ വിവിധ രാജ്യങ്ങളുമായി ധാരണയില്‍ എത്തിരിക്കുകയാണ്. ‘ഓക്സിജന്‍ മൈത്രി’എന്ന പേരില്‍ രൂപം നല്‍കിയ പദ്ധതിയില്‍ ഇന്ത്യന്‍ സൈന്യവും പങ്കാളിയാണ്. ഈ പദ്ധതിയോട് സഹകരിക്കാന്‍ പല രാജ്യങ്ങളും മുന്നോട്ട് വന്നിട്ടുണ്ട്. ഈ രാജ്യങ്ങളിലെ സര്‍ക്കാരുകള്‍ വഴിയോ സ്വകാര്യമേഖലയില്‍ നിന്നോ ആവശ്യമായ കണ്ടെയ്‌നറുകള്‍ എത്തിക്കാനാണ് പദ്ധതിയിടുന്നത്. ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമസേനയുടെ വിമാനങ്ങള്‍ വിദേശത്ത് നിന്ന് വലിയ ഓക്സിജന്‍ ടാങ്കറുകള്‍ എത്തിക്കും. സിംഗപ്പൂരുമായും യുഎഇയുമായും ഇതിന് ധാരണയായി. സൗദി അറേബ്യയിലെ ലിന്‍ഡെ-സിഗാസ് എന്ന കമ്ബനിയുമായി സഹകരിച്ച്‌ അദാനി ഗ്രൂപ്പ് രാജ്യത്തെ പ്രധാന നഗരങ്ങളില്‍ പ്രവര്‍ത്തന, വില്‍പ്പന ശാലകള്‍ സ്ഥാപിക്കുമെന്ന് വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.
യൂ എ യി യിൽ നിന്നും സിൻജാപൂരിൽ നിന്നും എത്തിക്കിന്ന ഓക്സിജന്‍ ടാങ്കറുകള്‍ കൂടാതെ 23 മൊബൈല്‍ ഓക്സിജന്‍ ഉത്പാദന പ്ലാന്റുകള്‍ ജര്‍മ്മനിയില്‍ നിന്ന് എത്തിക്കും. ഇവ സൈന്യത്തിന്റെ മെഡിക്കല്‍ സര്‍വീസ് ആശുപത്രികളില്‍ ഉപയോഗിക്കും. ഈ പ്ലാന്റുകള്‍ ഒരാഴ്ചയ്ക്കുള്ളില്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തുമെന്ന് വൃത്തങ്ങള്‍ അവകാശപ്പെട്ടു. ഓരോ പ്ലാന്റിനും മിനിറ്റില്‍ 40 ലിറ്റര്‍ ഓക്സിജനും മണിക്കൂറില്‍ 2,400 ലിറ്ററും ഉത്പാദിപ്പിക്കാനുള്ള ശേഷിയുണ്ട് . ഈ പ്ലാന്റിന്റെ പ്രയോജനം അവ എളുപ്പത്തില്‍ കൊണ്ടുപോകാന്‍ കഴിയുമെന്നതാണ്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment