Asian Metro News

കോവിഡ്; ഒന്നും രണ്ടുമ തരംഗം മരണനിരക്ക് സമാനമെന്നു ഐ സി എം ആർ

 Breaking News
  • വര്‍ഗീയ പരാമര്‍ശം നടത്തിഎന്നാരോപിച്ചു പിസി ജോര്‍ജിനെതിരെ പോലീസിൽ പരാതി നൽകി. കേരളത്തെ മുസ്ലിം ഭൂരിപക്ഷ പ്രദേശമാക്കി മാറ്റുന്നതിനായി രണ്ടുലക്ഷം ക്രിസ്ത്യന്‍ പെണ്‍കുട്ടികളെ മതപരിവര്‍ത്തനം ചെയ്യിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന വസ്തുതാവിരുദ്ധമായ പരാമര്‍ശം നടത്തിയതിനാണ് ജനപക്ഷം നേതാവും പൂഞ്ഞാറിലെ മുന്‍ എംഎല്‍എയുമായ പിസി ജോര്‍ജിനെതിരെ പരാതി കൊടുത്തത്. .ഈരാറ്റുപേട്ട നടയ്ക്കല്‍ കാരക്കാട് സ്വദേശിയായ എംഎം മുജീബാണ് ഈരാട്ടുപേട്ട പൊലീസ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു 31,319 പേര്‍ രോഗമുക്തി നേടി; ചികിത്സയിലുള്ളവര്‍ 4,42,194; ആകെ രോഗമുക്തി നേടിയവര്‍ 16,36,790 കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനിടെ 1,31,375 സാമ്പിളുകള്‍ പരിശോധിച്ചു 9 പുതിയ ഹോട്ട് സ്‌പോട്ടുകള്‍ തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തില്‍ ഇന്ന് 34,694 പേര്‍ക്ക്...
  • സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം നാളെ നാട്ടിലെത്തിക്കും ഇസ്രയേലില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട ഇടുക്കി കീരിത്തോട് കാഞ്ഞിരന്താനം സ്വദേശിനി സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം ഇന്ന് തന്നെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് കൊണ്ട് വരും ഇതിനായുള്ള എല്ലാ ക്രമീകരണങ്ങളും പൂർത്തിയായതായി ഇന്ത്യന്‍ എംബസി വിദേശകാര്യ സഹമന്ത്രി വി.മുരളിധരനെ അറിയിച്ചു. ടെല്‍ അവീവില്‍ നിന്ന് പ്രത്യേകവിമാനത്തിലാണ് മ്യതദേഹം ഡല്‍ഹിയില്‍...
  • കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ; ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ഇസ്രേയേൽ -പാലസ്റ്റീൻ സങ്കര്ഷങ്ങള് രൂക്ഷമാകുന്നസാഹചര്യത്തിൽ കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ഇതുനു മുന്നോടിയായി ഇപ്പോൾ ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ആരംഭിച്ചതായിട്ടും, ഹമാസ് അധീനതയിലുള്ള പ്രദേശത്ത് കടന്നാക്രമണത്തിനായി ഒൻപതിനായിരത്തോളം സൈനികരെ വിന്യസിച്ചതായാണ്റിപോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഇക്കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ച അൽ അഖ്സ പള്ളിയിലുണ്ടായ ആക്രമണത്തിന് പിന്നാലെയാണ്...
  • കോറോണയ്ക്കും ജീവിക്കാൻ അവകാശമുണ്ട്: ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത് ഡെറാഡൂൺ: കൊറോണ വൈറസ്സിനും ജീവിക്കാൻ അനുവാദമുള്ള ജീവിയാണെന്നു ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്. സ്വകാര്യ വാർത്ത ചാനലിനോട് സംസാരിക്കവെയാണ് ബി ജെ പി നേതാവുകൂടിയായ ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്ന്റെ പ്രതികരണം. ദാർശനികമായ ചിന്ദിക്കുമ്പോ കോറോണയും നമ്മെ പോലെ ഭൂമിയിൽ...

കോവിഡ്; ഒന്നും രണ്ടുമ തരംഗം മരണനിരക്ക് സമാനമെന്നു ഐ സി എം ആർ

കോവിഡ്; ഒന്നും രണ്ടുമ തരംഗം മരണനിരക്ക് സമാനമെന്നു ഐ സി എം ആർ
April 21
04:46 2021

ന്യൂഡൽഹി : കോവിഡ് ഒന്നും രണ്ടും താരാഗത്തിൽ മരണനിരക്ക് സമ്മാനം ഇന്ത്യന്‍ കൗണ്‍സില്‍ ഓഫ് മെഡിക്കല്‍ റിസര്‍ച്ചിലെ മെഡിക്കല്‍ വിദഗ്ധര്‍. ശ്വാസതടസ്സത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍ പുതിയ കൊവിഡ് ബാധ പഴയതില്‍ നിന്ന് ചില വ്യത്യാസങ്ങള്‍ കാണിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും മറ്റെല്ലാം സമാനമാണ്. കഴിഞ്ഞ തരംഗത്തിലെപ്പോലെ മരണസാധ്യത ഇപ്പോഴും 60 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ളവരിലാണ് കൂടുതല്‍ കാണപ്പെടുന്നത്. 20 വയസ്സിൽ താഴെ ഉള്ളവരിലും മരണനിരക്കിൽ വർദ്ധനവുണ്ടായിട്ടുണ്ട്. ശ്വാസതടസത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ പുതിയ കോവിഡ് പഴയതിൽനിന്നും കുറച്ചു വത്യാസങ്ങൾ ഉണ്ടെകിലും മറ്റുള്ള ലക്ഷണങ്ങൾ എല്ലാം തന്നെ സമാനമാണ്. കഴിഞ്ഞ തരംഗത്തിൽ 60 വയസ്സിൽ കൂടുതൽ ഉള്ളവരിൽ മരണനിരക്ക് കൂടിയിരുന്നു സമാനസാഹചര്യമാണ് ഇപ്പോഴും ഉള്ളത്.7 ശതമാനം രോഗലക്ഷണങ്ങളുള്ള രോഗികളിലും ചെറിയ തോതിലാണെങ്കിലും ഇത്തവണ ശ്വാസതടസ്സം അനുഭവപ്പെട്ടതായി ഐസിഎംആര്‍ ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ ഡോ. ബാല്‍റാം ഭാര്‍ഗവ പറഞ്ഞു. ഇത് ആദ്യ തരംഗത്തില്‍ 41 ശതമാനമായിരുന്നു.ചുമ, പേശീവേദന, സന്ധിവേദന, തളര്‍ച്ച എന്നിവയിലും ചെറിയ വ്യത്യാസമുണ്ട്. മാര്‍ച്ച്‌ ഏപ്രില്‍ മാസത്തില്‍ 351 പേരുടെ ഒരു ഗ്രൂപ്പിനെ പരിശോധിച്ചപ്പോള്‍ മരണനിരക്ക് 9.7 ശതമാനമായിരുന്നു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment