Asian Metro News

ഷോറൂമിൽ നിന്ന് ഇറക്കുന്നതിന് മുമ്പ് വാഹന രജിസ്ട്രേഷൻ പൂർത്തിയാക്കണം; ഡീലർമാർ തന്നെ നമ്പർ പ്ലേറ്റിൽ നമ്പർ എഴുതി നൽകണം

 Breaking News
  • കേരള തീരത്ത് നിന്ന് കടലിൽ പോകാൻ പാടുള്ളതല്ല. തെക്ക് കിഴക്കൻ അറബിക്കടലിൽ 2021 മെയ് 14 നോട് കൂടി ഒരു ന്യൂനമർദം രൂപപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്ര കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് അറിയിച്ചിരിക്കുന്നു. കൂടുതൽ ശക്തി പ്രാപിച്ച് ന്യൂനമർദം ഒരു ചുഴലിക്കാറ്റായി മാറിയേക്കാമെന്നും കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് പ്രവചിക്കുന്നു. ന്യൂനമർദ രൂപീകരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കടലിൽ...
  • നഷ്ടമായതു ധീരനായ തൊഴിലാളിനേതാവിനെ .. കെ. റ്റി. യൂ. സി. (ബി ) ആർ. ബാലകൃഷ്ണപിള്ള യുടെ ദേഹവിയോഗത്തിലൂടെ നഷ്ടംആയതു ധീരനായ തൊഴിലാളിനേതാവിനെ ആണെന്ന് കെ. റ്റി. യൂ. സി. (ബി )കൊട്ടാരക്കര നിയോജകമണ്ഡലം കമ്മിറ്റി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഉന്നതമായ വ്യക്തിത്വവും തന്റേടവും ആർജ്ജവവും വ്യത്യസ്തസ്വഭാവവും ഉള്ള നേതാവ് ആയിരുന്നു. കശുവണ്ടിതൊഴിലാളികളുടെ അവകാശങ്ങൾ നേടിഎടുക്കുന്നതിൽ മുന്നിൽ നിന്നു...
  • കോവിഡ് രോഗികളില്‍ മരണനിരക്ക് കുറയ്ക്കാന്‍ അസ്ട്രസെനക വാക്‌സിന്‍ ഫലപ്രദം ലണ്ടന്‍: അസ്ട്രസെനകയും ഓക്‌സ്‌ഫോഡും സംയുക്തമായി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത വാക്‌സിന്റെ ഒരു ഡോസിന് കോവിഡ് മൂലമുള്ള മരണസാധ്യത 80 ശതമാനം വരെ കുറയ്ക്കാനാവുമെന്ന് പഠനഫലം. പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്ത് ഇംഗ്ലണ്ട് ആണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. അസ്ട്രസെനകയുടെ വാക്‌സിന്‍ മരണസാധ്യത കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുമോ എന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നടത്തുന്ന...
  • അമിത് ഷായെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത കന്ദസ്വാമിയെ ഡിജിപിയാക്കി തമിഴ്നാട് മുഖ്യമന്ത്രി വ്യാജ ഏറ്റുമുട്ടല്‍ കേസില്‍ അമിത് ഷായെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത ഐപിഎസ് ഓഫീസര്‍ പി കന്ദസ്വാമിയെ തമിഴ്നാട്ടിലെ വിജിലന്‍സ് ആന്‍റ് ആന്‍റി കറപ്ഷന്‍ തലവന്‍ ആക്കി നിയമിച്ചു. അധികാരമേറ്റതിന് പിന്നാലെയാണ് സ്റ്റാലിന്‍ സര്‍ക്കാരിന്‍റെ നിര്‍ണായക നിയമനങ്ങള്‍. തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ സമയത്ത് എം കെ...
  • പുതിയ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്ത്കൊവിഡും രക്ത ഗ്രൂപ്പും തമ്മില്‍ ബന്ധം കൗണ്‍സില്‍ ഒഫ് സയന്റിഫിക് ആന്‍ഡ് ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍ റിസര്‍ച്ച്‌ (സിഎസ്‌ഐആര്‍) ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുള്ള ഒരു ഗവേഷണ പ്രബന്ധംപ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരിക്കുകയാണ്. കൊവിഡും രക്തഗ്രൂപ്പുകളുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്നാണ് ഈ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നത്.AB, ബി രക്തഗ്രൂപ്പുകളുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് കൊവിഡ് വരാനുള്ള സാദ്ധ്യത കൂടുതലാണെന്നാണ് ഗവേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍പറയുന്നത്. ‘ഒ’ രക്തഗ്രൂപ്പില്‍പ്പെട്ടവര്‍ക്കാണ്...

ഷോറൂമിൽ നിന്ന് ഇറക്കുന്നതിന് മുമ്പ് വാഹന രജിസ്ട്രേഷൻ പൂർത്തിയാക്കണം; ഡീലർമാർ തന്നെ നമ്പർ പ്ലേറ്റിൽ നമ്പർ എഴുതി നൽകണം

ഷോറൂമിൽ നിന്ന് ഇറക്കുന്നതിന് മുമ്പ് വാഹന രജിസ്ട്രേഷൻ പൂർത്തിയാക്കണം; ഡീലർമാർ തന്നെ നമ്പർ പ്ലേറ്റിൽ നമ്പർ എഴുതി നൽകണം
April 17
07:18 2021

വാഹന രജിസ്ട്രേഷന് മുമ്പ് ആധാറിൽ ലിങ്ക് ചെയ്തിട്ടുള്ള മൊബൈൽ നമ്പർ തന്നെയാണോ നിലവിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നതെന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തേണ്ടതാണ്.

തിരുവനന്തപുരം: വാഹന സംബന്ധമായ എല്ലാ ഇടപാടിനും, രജിസ്ട്രേഷൻ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഇടപാടുകൾക്ക് ആധാർ നിർബന്ധമാക്കി. കേന്ദ്രസർക്കാർ ഇന്നലെയാണ് ആധാർ നിർബന്ധമാക്കി ഉത്തരവ് ഇറക്കിയത്. കേരളത്തിലും ഈ ഉത്തരവ് ഇന്നലെ മുതൽ നടപ്പായി. വാഹന രജിസ്ട്രേഷന് പുതിയ മാനദണ്ഡവും കഴിഞ്ഞദിവസം മുതൽ നിലവിൽ വന്നു.

മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പിന്റെ സർക്കുലർ അനുസരിച്ച് വാഹന രജിസ്ട്രേഷൻ മുൻഗണനാക്രമം നിർബന്ധമായും പാലിക്കണമെന്നാണ് നിർദ്ദേശം. പുതിയ മാനദണ്ഡം അനുസരിച്ച് ഡീലർമാർ തന്നെയാണ് രജിസ്‌ട്രേഷൻ നടപടികൾ ഓൺലൈനിൽ പൂർത്തിയാക്കി ഹൈ സെക്യൂരിറ്റി നമ്പർ പ്ലേറ്റിൽ നമ്പർ ഉൾപ്പെടെ നൽകി പുറത്തിറക്കേണ്ടത്.

ഓൺലൈനിൽ ലഭിക്കുന്ന അപേക്ഷകളിൽ മുൻഗണനാക്രമം പാലിച്ചു മാത്രമേ രജിസ്ട്രേഷൻ നടപടികൾ പൂർത്തിയാക്കൂവെന്നാണ് നിബന്ധന. ഡീലർമാരിൽ നിന്ന് ഓട്ടോറിക്ഷ പുറത്തിറക്കേണ്ടത് ലീഗൽ മെട്രോളജി വകുപ്പിന്റെ അംഗീകാരത്തോടെ മീറ്റർ ഘടിപ്പിച്ചു വേണമെന്നും പുതിയ മാനദണ്ഡത്തിൽ നിർദ്ദേശമുണ്ട്.

വാഹനസംബന്ധമായ എല്ലാ ഇടപാടുകൾക്കും ഉടമയുടെ ആധാർ ലിങ്ക് ചെയ്തിരിക്കുന്ന മൊബൈൽ നമ്പരിലേക്ക് ഒ ടി പി മെസേജ് ചെല്ലും. ആ ഒ ടി പി നമ്പർ ലഭിച്ചാൽ മാത്രമേ വാഹന സംബന്ധമായ തുടർ ഇടപാടുകൾ മുന്നോട്ട് പോകുകയുള്ളൂ. പുതുതായി വാഹനം രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്നതിനും ഇത് നിർബന്ധമാക്കി.

ഇത്തരം നിബന്ധനകൾ വരുന്നതോടെ ഒരാളുടെ പേരിൽ എത്ര വാഹനങ്ങളുണ്ടെന്നതിന്റെ കൃത്യമായ കണക്ക് സർക്കാരിന് അറിയാൻ കഴിയും. നിലവിൽ വാഹന രജിസ്ട്രേഷന് വിലാസം സംബന്ധിച്ച രേഖകൾ നൽകുമ്പോൾ ആധാർ കാർഡ് നിർബന്ധമായിരുന്നില്ല. എന്നാൽ, പുതിയ മാനദണ്ഡം അനുസരിച്ച് ആധാർ ലിങ്ക് ചെയ്തിരിക്കുന്ന മൊബൈൽ നമ്പരിലേക്ക് ആയിരിക്കും എല്ലാ സന്ദേശങ്ങളുമെത്തുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ രജിസ്ട്രേഷനിൽ മറ്റ് വ്യാജ ഇടപാടുകൾ നടക്കില്ല.

അതുകൊണ്ട്, വാഹന രജിസ്ട്രേഷന് മുമ്പ് ആധാറിൽ ലിങ്ക് ചെയ്തിട്ടുള്ള മൊബൈൽ നമ്പർ തന്നെയാണോ നിലവിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നതെന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തേണ്ടതാണ്.

About Author

Rinto Reji

Rinto Reji

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment