Asian Metro News

ഭാരതപ്പുഴയുടെ നാശം മൂന്ന് ജില്ലകളേയും നശിപ്പിക്കും

 Breaking News
  • തെരുവുവിളക്കുകളില്ല : വാഹനയാത്ര ഭീതിയിൽ കൊട്ടാരക്കര: ദേശിയപാതയിലും എംസി റോഡിലും കൊടുംവളവുകളിലും തെരുവു വിളക്കുകൾ ഇല്ല. റോഡിൻറെ ഇരുവശങ്ങളും നിർമ്മാണം നടക്കുന്ന ഇടങ്ങളിലും ഇതാണ് സ്ഥിതി. വേനൽ മഴ കടുത്തതോടെ അപകട സാധ്യത വർദ്ധിച്ചു.ദേശീയപാത അമ്പലത്തുംകാല മുതൽ നവീകരണം നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതിൻറെ ഭാഗമായി റോഡ് വശങ്ങൾ കുഴിച്ചിട്ട നിലയിലാണ്...
  • കോവിഡ് ചികിത്സക്കായി വിട്ടുനൽകിയ കെട്ടിടം തിരികെ നൽകിയില്ല . കൊട്ടാരക്കര :കോവിഡ് ചികിത്സക്കായി വിട്ടുനൽകിയ കെട്ടിടം തിരികെ നൽകിയില്ല. തിരികെ ലഭിക്കാൻ നടപടി വേണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് കളക്ടറെ സമീപിച്ചു. പുലമൺ ബ്രദറൻ ഹാളിൽ കോവിഡ് ആശുപത്രിക്കായി 25 ലക്ഷത്തോളം രൂപ ചെലവഴിച്ചു നവീകരണം നടത്തിയെങ്കിലും 12 ദിവസം മാത്രമാണ് പ്രവർത്തിച്ചത്. 150 രോഗികളെ...
  • കുണ്ടറയിൽ കാണാതായ യൂവാവിൻറെ മൃതദേഹം വീടിനടുത്തുള്ള തോട്ടിൽ ദുരൂഹ സാഹചര്യത്തിൽ കണ്ടെത്തി കുണ്ടറ : കാണാതായ യുവാവിന്റെ മൃതദേഹം വീടിനടുത്തുള്ള തോട്ടിൽ കണ്ടെത്തി . നെടുമ്പന സ്റ്റേഡിയം ജംഗ്ഷനിൽ സുധാ ഭവനിൽ ബാബുക്കുട്ടിയുടെ മകൻ സുരേഷ് (36) മൃതദേഹം കണ്ടെത്തിയത് . ഞായറാഴ്‌ച കൂട്ടുകാരുമൊത്തു പോയ സുരേഷിനെ കാണാതായതിനെ തുടർന്ന് ബന്ധുക്കൾ നൽകിയ പരാതിയുടെ...
  • നിയമിതനായി കേരള ആരോഗ്യ സർവ്വകലാശാല അക്കാദമിക്ക് കൗൺസിൽ മെമ്പർ ആയി ഡോ: ഈപ്പൻ ചെറിയാൻ നിയമിതനായി. ചെങ്ങന്നൂർ ഭദ്രാസനം ആറാട്ടുപുഴ സെന്റ് മേരീസ് ഓർത്തഡോക്സ് പള്ളി ഇടവകാംഗമാണ്. നല്ലോർമല വീട്ടിൽ മുൻ ഫെഡറൽ ബാങ്ക് മനേജർ ഈപ്പൻ ചെറിയാൻന്റെയും കൊട്ടാരക്കര സെന്റ് ഗ്രിഗോറിയോസ്...
  • ഡോ.പുനലൂർ സോമരാജന് കരുതൽ ധർമ്മ അവാർഡ് കൊല്ലം : കരുതൽ ന്യൂസ്‌, കരുതൽ വിഷൻ, കരുതൽ റേഡിയോ എന്നിവ ഇന്ത്യൻ റെഡ്ക്രോസ്സ് സൊസൈറ്റി, വി കെയർ പാലിയേറ്റീവ് & ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റ് എന്നീ സംഘടനകളുമായി ചേർന്ന് നടത്തിയ കരുണയുടെ കരുതൽ പരിപാടിയിൽ പത്തനാപുരം ഗാന്ധിഭവൻ മാനേജിങ് ട്രസ്‌റ്റിയും, ഓർഫനേജ്...

ഭാരതപ്പുഴയുടെ നാശം മൂന്ന് ജില്ലകളേയും നശിപ്പിക്കും

ഭാരതപ്പുഴയുടെ നാശം മൂന്ന് ജില്ലകളേയും നശിപ്പിക്കും
March 27
04:39 2021

തൃശൂർ, ഭാരതപ്പുഴ സംരക്ഷണം എന്നത് കേരളത്തിന്റെ തന്നെ സംരക്ഷണമാണെന്നും ഈ നദിയുടെ നാശം മുന്ന് ജില്ലകളെ പൂർണ്ണമായും നശിപ്പിക്കുമെന്നും പ്രമുഖ പരിസ്ഥിതി – സാമുഹ്യ ശാസ്ത്രജ്ഞനായ ഐ.ഷന്മുഖദാസ് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഭാരതപ്പുഴ സംരക്ഷിക്കുക, മണലെടുപ്പ് അവസാനിപ്പിക്കുക, നദീജലം മലിനപ്പെടുത്താതിരിക്കുക തുടങ്ങിയ ആവശ്യങ്ങൾ ഉന്നയിച്ച് തൃശ്ശൂർ ജലസേചനവകുപ്പ് സുപ്രണ്ടിംഗ് എഞ്ചിനിയുടെ ഓഫീസ് കവാടത്തിൽ നടത്തിയ ധർണ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം. കഴിഞ്ഞ രണ്ട് പ്രളയവും കേരളത്തിലെ സാധാരണ ജനങ്ങൾക്ക് വലിയ പാഠങ്ങൾ നൽകിയെങ്കിലും ഭരണകർത്താക്കളേയോ ഉദ്യോഗസ്ഥ വ്യന്ദത്തേയോ ഒന്നും പഠിപ്പിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് മുഖ്യപ്രഭാഷണം നടത്തിയ കെ. സഹദേവൻ പറഞ്ഞു.
കേരള നദീസംരക്ഷണ സമിതി സംസ്ഥാന ജനറൽ സെക്രട്ടറി ടി.വി.രാജൻ അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. സമര സമിതി കോഡിനേറ്റർ ഹുസൈൻ തട്ടത്താഴത്ത് സ്വാഗതം പറഞ്ഞു, ഭാരതപ്പുഴ സംരക്ഷണ സമിതി സെക്രട്ടറി സി രാജഗോപാൽ മുഖ്യ പ്രഭാഷണം നടത്തി, കെ.കെ. ദേവദാസ്, പ്രൊഫ. ഗോപാലകൃഷ്ണ മൂർത്തീ, ഏലൂർ ഗോപിനാഥ് , ടി.എൻ പ്രതാപൻ, വിനോദ് ചോലപറമ്പിൽ, ആർ ജി ഉണ്ണി, കെ.എ.ഷുക്കൂർ, എസ്. ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ തണൽ വേദി, ജയപ്രകാശ് ഒളരി, കെ.രാജൻ, ഇ കെ അലി ഓങ്ങലൂർ, സുബീഷ് ഇല്ലത്ത് തുടങ്ങിയവർ പ്രസംഗിച്ചു.

About Author

Rinto Reji

Rinto Reji

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment