Asian Metro News

ഉമ്മന്നൂര്‍ പഞ്ചായത്തിലെ ഹോട്ടലുകളിലും ബേക്കറികളിലും മെഡിക്കല്‍ ലാബുകളിലും ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ പരിശോധന, ചീഞ്ഞളിഞ്ഞ മത്സ്യം പിടികൂടി, ലാബും ഹോട്ടലുമുള്‍പ്പെടെ രണ്ട് സ്ഥാപനങ്ങള്‍ അടച്ച് പൂട്ടിച്ചു.

 Breaking News
  • അഭിമന്യു കൊലപാതകം : ആർ എസ് എസ് പ്രവർത്തകൻ പൊലീസിൽ കീഴടങ്ങി ആലപ്പുഴ: വള്ളിക്കുന്നത്ത് 15 വയസ്സുകാരൻ അഭിമന്യു വിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ ആർ എസ് എസ് പ്രവർത്തകൻ പൊലീസിൽ കീഴടങ്ങി. എറണാകുളത്തു പാലാരിവട്ടം പോലീസ്‌സ്റ്റേഷനിലാണ് സഞ്ജയ് ജിത്തു കീഴടങ്ങിയത് . ഇയാൾ ഉൾപ്പടെ കേസിൽ അഞ്ച്‌ പ്രതികൾ ഉണ്ടെന്നാണ് സൂചന.അഭിമന്യുവിന്റെ മൃതദേഹം വെള്ളിയാഴ്‌ച...
  • ഇന്ത്യയിൽ പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണംഉയരുമെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ടുകൾ ന്യൂഡൽഹി :രാജ്യത്തു പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണനിരക്കുകൾ 2300 വരെ ആകാമെന്ന് പഠനറിപ്പോർട്ട് . ലാൻഡ്‌സെറ് കോവിഡ് -19 കമ്മീഷൻ ഇന്ത്യൻ ടാസ്ക് ഫോഴ്‌സ് ആണ് പഠനം നടത്തിയത്. ജൂൺ ആദ്യവാരത്തോടെയായിരിക്കും മരണനിരക്ക് ഉയരുന്നതെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.ഇന്ത്യയിൽ ടയർ 2,3 നഗരങ്ങളിൽ ആണ്...
  • സനുവിനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ്! താമസക്കാരിലെ ചിലരുടെ മൊഴിയിലെ വൈരുധ്യം; വീണ്ടും ചോദ്യംചെയ്തു് കൊച്ചി:മുട്ടാർ പുഴയിൽ മരിച്ചനിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ വൈഗയുടെ (13 ) പിതാവ് സനുമോഹനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ് ,അന്വേഷണം തുടരുന്നു. കുട്ടിയുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി ആഴ്‌ചകൾ പിന്നിട്ടിട്ടും പിതാവിനെ കണ്ടെത്താത്ത സാഹചര്യത്തിൽ കേസ് ക്രൈം ബ്രാഞ്ചന് കൈമാറാനും സാധ്യത ഉണ്ട്. അതിനിടയിൽ സനുമോഹൻ താമസിച്ചിരുന്ന...
  • കണ്ണൂരിൽ ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം : സിപിഎം പ്രവർത്തകന് പരിക്ക് ഗുരുതതരം . കണ്ണൂർ: ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം സിപിഎം പ്രവർത്തകൻറെ രണ്ടു കൈപ്പത്തികളും അറ്റു.ഗുരുതരമായ പരിക്കുകളോടെ കതിരൂർ നാലാം മയിൽ സ്വദേശി നിജേഷിനെ മംഗലാപുരത്തെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി. കതിരൂർ നാലാം മൈലിൽ വീടിനോടു ചേര്ന്നുള്ള പടക്കനിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ ആണ് അപകടം സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നത്. സംഭവത്തിൽ മറ്റൊരു സിപിഎം...
  • നൈജീരിയയിൽ പ്രീസ്കൂളിൽ തീപിടത്തം :20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു മിയാമി: ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യമായ നൈജീരിയയിൽ സ്കൂളിൽ ഉണ്ടായ തീപിടിത്തത്തിൽ 20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു. ഏഴു വയസ്സിനും പതിമൂന്നു വയസ്സിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാണ് മരണപ്പെട്ടത്.ചൊവ്വാഴ്‌ച 4 മണിയോടെയാണ് സംഭവം.വൈക്കോൽകൊണ്ടുനിർമ്മിച്ച സ്കൂളിൽ ക്ലാസ് നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴായിരുന്നു തീപിടിത്തം. അപകടത്തിൻ്റെ കാരണം വ്യക്തമായിട്ടില്ല.സ്കൂൾ ഗ്രൗണ്ടിലൂടെടെയാണ് തീപിടിത്തം...

ഉമ്മന്നൂര്‍ പഞ്ചായത്തിലെ ഹോട്ടലുകളിലും ബേക്കറികളിലും മെഡിക്കല്‍ ലാബുകളിലും ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ പരിശോധന, ചീഞ്ഞളിഞ്ഞ മത്സ്യം പിടികൂടി, ലാബും ഹോട്ടലുമുള്‍പ്പെടെ രണ്ട് സ്ഥാപനങ്ങള്‍ അടച്ച് പൂട്ടിച്ചു.

ഉമ്മന്നൂര്‍ പഞ്ചായത്തിലെ ഹോട്ടലുകളിലും ബേക്കറികളിലും മെഡിക്കല്‍ ലാബുകളിലും ആരോഗ്യ വകുപ്പിന്റെ പരിശോധന, ചീഞ്ഞളിഞ്ഞ മത്സ്യം പിടികൂടി, ലാബും ഹോട്ടലുമുള്‍പ്പെടെ രണ്ട് സ്ഥാപനങ്ങള്‍ അടച്ച് പൂട്ടിച്ചു.
March 22
12:43 2021

ഉമ്മന്നൂര്‍ കുടുംബാരോഗ്യ കേന്ദ്രം ഹെല്‍ത്ത് ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ ഷാജി കറുകത്തറയുടെ നേതൃത്വത്തിലാണ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പരിശോധന നടത്തിയത്. ഉമ്മന്നൂര്‍ ,വയക്കല്‍, വാളകം, നെല്ലിക്കുന്നം,പുലിക്കോട് എന്നിവടങ്ങളിലുള്ള ഹോട്ടലുകള്‍, ബേക്കറികള്‍,പഴം പച്ചക്കറി ശാലകള്‍, മത്സ്യക്കടകള്‍, മെഡിക്കല്‍ ലാബുകള്‍ എന്നിവടങ്ങളിലായിരുന്നു പരിശോധന. നെല്ലിക്കുന്നത്ത് പ്രവര്‍ത്തിച്ച് വന്ന ഹോട്ടലില്‍ നിന്നും പഴകിയ ഭക്ഷണസാധനങ്ങള്‍ പിടികൂടുകയും വൃത്തിഹീനമായി പ്രവര്‍ത്തിച്ച് വന്നതിനാല്‍ അടച്ച് പൂട്ടിക്കുകയും ചെയ്തു. വയക്കലില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ച് വന്ന മെഡിക്കല്‍ ലാബില്‍ നിന്നും വര്‍ഷങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞ റീ ഏജന്റെ് കണ്ടെത്തിയതിനെതുടര്‍ന്ന് ലാബ് ആരോഗ്യ വിഭാഗം നോട്ടീസ് നല്‍കി അടച്ച് പൂട്ടിച്ചു. വാളകത്തെ മത്സ്യക്കടകളില്‍ നിന്നും ചീഞ്ഞളിഞ്ഞ മത്സ്യം പിടികൂടി നശിപ്പിച്ചു. ഉമ്മന്നൂര്‍ പഞ്ചായത്തിലെ 46 സ്ഥാപനങ്ങളിലാണ് പരിശോധന നടത്തിയത്. ഇതില്‍ 12 സ്ഥാപനങ്ങളിലാണ് ക്രമക്കേട് കണ്ടെത്തിയത്. ഭൂരിഭാഗം സ്ഥാപനങ്ങളിലും ആരോഗ്യവകുപ്പിന്റെ സാനിട്ടറി സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് ഇല്ലെന്ന് കണ്ടെത്തി. പഞ്ചായത്ത് ലൈസന്‍സില്ലാതെ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് നോട്ടീസ് നല്‍കുകയും ലൈസന്‍സ് എടുത്ത ശേഷം തുറന്ന് പ്രവര്‍ത്തിക്കാനും നിര്‍ദ്ദേശം നല്‍കി. പൊതുജനാരോഗ്യത്തിന് ഹാനികരമായ രീതിയില്‍ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ച് വരുന്നതായി ദീര്‍ഘനാളായി ആരോഗ്യവകുപ്പിന് പരാതി ലഭിച്ചുന്നതിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലായിരുന്നു പരിശോധനയെന്ന് ഹെല്‍ത്ത് ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍ ഷാജി കറുകത്തറ പറഞ്ഞു. പഞ്ചായത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങള്‍ക്ക് ഹെല്‍ത്ത് കാര്‍ഡ് നിര്‍ബന്ധമാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ജൂനിയര്‍ ഹെല്‍ത്ത് ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍മാരായ അനില്‍, ജിജുമോന്‍, പ്രശാന്ത്, ആതിര എന്നിവര്‍ പരിശോധനകളില്‍ പങ്കെടുത്തു. വരുന്ന ദിവസങ്ങളിലും പഞ്ചായത്ത് പരിധിയിലെ സ്ഥാപനങ്ങളില്‍ തുടര്‍ പരിശോധന നടത്തുമെന്ന് ആരോഗ്യവിഭാഗം അറിയിച്ചു.

About Author

Rinto Reji

Rinto Reji

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment