Asian Metro News

പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ ആദ്യ മിയാവാക്കി വനമാതൃകകൾ സൃഷ്ടിച്ച് സ്‌പെരാൻസ

 Breaking News
  • അഭിമന്യു കൊലപാതകം : ആർ എസ് എസ് പ്രവർത്തകൻ പൊലീസിൽ കീഴടങ്ങി ആലപ്പുഴ: വള്ളിക്കുന്നത്ത് 15 വയസ്സുകാരൻ അഭിമന്യു വിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ ആർ എസ് എസ് പ്രവർത്തകൻ പൊലീസിൽ കീഴടങ്ങി. എറണാകുളത്തു പാലാരിവട്ടം പോലീസ്‌സ്റ്റേഷനിലാണ് സഞ്ജയ് ജിത്തു കീഴടങ്ങിയത് . ഇയാൾ ഉൾപ്പടെ കേസിൽ അഞ്ച്‌ പ്രതികൾ ഉണ്ടെന്നാണ് സൂചന.അഭിമന്യുവിന്റെ മൃതദേഹം വെള്ളിയാഴ്‌ച...
  • ഇന്ത്യയിൽ പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണംഉയരുമെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ടുകൾ ന്യൂഡൽഹി :രാജ്യത്തു പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണനിരക്കുകൾ 2300 വരെ ആകാമെന്ന് പഠനറിപ്പോർട്ട് . ലാൻഡ്‌സെറ് കോവിഡ് -19 കമ്മീഷൻ ഇന്ത്യൻ ടാസ്ക് ഫോഴ്‌സ് ആണ് പഠനം നടത്തിയത്. ജൂൺ ആദ്യവാരത്തോടെയായിരിക്കും മരണനിരക്ക് ഉയരുന്നതെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.ഇന്ത്യയിൽ ടയർ 2,3 നഗരങ്ങളിൽ ആണ്...
  • സനുവിനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ്! താമസക്കാരിലെ ചിലരുടെ മൊഴിയിലെ വൈരുധ്യം; വീണ്ടും ചോദ്യംചെയ്തു് കൊച്ചി:മുട്ടാർ പുഴയിൽ മരിച്ചനിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ വൈഗയുടെ (13 ) പിതാവ് സനുമോഹനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ് ,അന്വേഷണം തുടരുന്നു. കുട്ടിയുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി ആഴ്‌ചകൾ പിന്നിട്ടിട്ടും പിതാവിനെ കണ്ടെത്താത്ത സാഹചര്യത്തിൽ കേസ് ക്രൈം ബ്രാഞ്ചന് കൈമാറാനും സാധ്യത ഉണ്ട്. അതിനിടയിൽ സനുമോഹൻ താമസിച്ചിരുന്ന...
  • കണ്ണൂരിൽ ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം : സിപിഎം പ്രവർത്തകന് പരിക്ക് ഗുരുതതരം . കണ്ണൂർ: ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം സിപിഎം പ്രവർത്തകൻറെ രണ്ടു കൈപ്പത്തികളും അറ്റു.ഗുരുതരമായ പരിക്കുകളോടെ കതിരൂർ നാലാം മയിൽ സ്വദേശി നിജേഷിനെ മംഗലാപുരത്തെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി. കതിരൂർ നാലാം മൈലിൽ വീടിനോടു ചേര്ന്നുള്ള പടക്കനിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ ആണ് അപകടം സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നത്. സംഭവത്തിൽ മറ്റൊരു സിപിഎം...
  • നൈജീരിയയിൽ പ്രീസ്കൂളിൽ തീപിടത്തം :20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു മിയാമി: ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യമായ നൈജീരിയയിൽ സ്കൂളിൽ ഉണ്ടായ തീപിടിത്തത്തിൽ 20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു. ഏഴു വയസ്സിനും പതിമൂന്നു വയസ്സിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാണ് മരണപ്പെട്ടത്.ചൊവ്വാഴ്‌ച 4 മണിയോടെയാണ് സംഭവം.വൈക്കോൽകൊണ്ടുനിർമ്മിച്ച സ്കൂളിൽ ക്ലാസ് നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴായിരുന്നു തീപിടിത്തം. അപകടത്തിൻ്റെ കാരണം വ്യക്തമായിട്ടില്ല.സ്കൂൾ ഗ്രൗണ്ടിലൂടെടെയാണ് തീപിടിത്തം...

പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ ആദ്യ മിയാവാക്കി വനമാതൃകകൾ സൃഷ്ടിച്ച് സ്‌പെരാൻസ

പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ ആദ്യ മിയാവാക്കി വനമാതൃകകൾ സൃഷ്ടിച്ച് സ്‌പെരാൻസ
March 02
08:12 2021

പാലക്കാട് : സെപരാൻസ എന്ന ഇറ്റാലിയൻ വാക്കിന് പ്രത്യാശ എന്നാണ് അർത്ഥം. പ്രത്യാശയുടെ ചില തുരുത്തുകൾ സൃഷ്ടിച്ച് ബദൽ വികസന മാതൃകകൾ വികസിപ്പിച്ച് ഗ്രാമവികസനത്തിന്റെ ചാലകശക്തിയാവുക എന്ന ലക്ഷ്യം വെച്ചാണ് സംഘം രൂപീകൃതമായിട്ടുള്ളത്. പരിസ്ഥിതി,കൃഷി,വിദ്യാഭ്യാസം, ആരോഗ്യം, വനിത, തൊഴിൽ, കലയും സംസ്‌കാരവും എന്നീ മേഖലകളിലൂന്നിയുള്ളതാണ് പ്രവർത്തനം.
ഗവേഷണാത്മക കാഴ്ചപ്പാടോടെ ഓരോ മേഖലയിലും നവ മാതൃകകൾ സൃഷ്ടിക്കുക, അതിൻറ അടിസ്ഥാനത്തിൽ പദ്ധതികൾ രൂപീകരിച്ച് ത്രിതല പഞ്ചായത്ത്, കേന്ദ്ര കേരള സർക്കാർ എന്നിവിടങ്ങളിൽ സമർപ്പിക്കുക, അവ നടപ്പിലാക്കുന്നതിന് മുന്നിൽ നിന്ന് പ്രവർത്തിക്കുക എന്നതിനു മാണ് പ്രഥമ പരിഗണന.
10 വർഷം കൊണ്ട് 100 വർഷത്തെ വളർച്ചയുണ്ടാക്കാൻ കഴിയുന്ന മിയാവാക്കി വന മാതൃകയാണ് ആലൂരിലും പട്ടിത്തറ പുഴയോരത്തും ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യപ്പെട്ടത്.പാലക്കാട് ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് പച്ചത്തുരുത്ത് പദ്ധതിയുടെ സഹകരണവും ഇതിനുണ്ട്. പദ്ധതിയുടെ ഉദ്ഘാടനം തൃത്താല ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ് ശ്രീമതി.വി.പി.റജീന നിർവഹിച്ചു. പട്ടിത്തറ ഗ്രാമപഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡൻറ് ശ്രീ.പി.ബാലൻ അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു.ആദ്യ തൈ നടൽ ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് മെമ്പർ ഷാനി ബ ടീച്ചർ നിർവഹിച്ചു.
വൈകുന്നേരം പട്ടിത്തറയിൽ പ്രവർത്തനത്തിന് ആശംസകളുമായി മലയാളത്തിന്റെ പ്രിയനടൻ ടി.ജി.രവി എത്തിയത് പ്രവർത്തകരിൽ ആവേശം നിറച്ചു.വി.എം.ബാലൻ മാസ്റ്റർ ആദ്യ തൈ നട്ടു.
ത്രിതല പഞ്ചായത്തുകൾ നടപ്പിലാക്കുന്ന പദ്ധതികൾക്ക് സ്‌പെരാൻസ യുടെ പിന്തുണ ആവശ്യപ്പെട്ടത് സംഘം മുന്നോട്ട് വെക്കുന്ന കാഴ്ചപ്പാടുകൾക്കുള്ള അംഗീകാരമായി. സമൂഹത്തിന്റെ വിവിധ മേഖലകളിലുള്ള നൂറുകണക്കിന് ആളുകൾ പങ്കാളികളായി. പകുതിയിലധികം സ്ത്രീകളായിരുന്നു.
സ്‌പെരാൻസ കോർഡിനേറ്റർ പി.സുനിത്ത് കുമാർ സംഘടനയെ പറ്റി ആമുഖ പ്രഭാഷണം നടത്തി.പ്രസിഡന്റ് വി.എം.രാജീവ് മാസ്റ്റർ സ്വാഗതവും സെക്രട്ടറി വി.പി. ജയപ്രകാശ് നന്ദിയും രേഖപ്പെടുത്തി.ഹരിത കേരള മിഷൻ പാലക്കാട് കോർഡിനേറ്റർ വൈ.കല്യാണ കൃഷ്ണൻ, ഗ്രാമ പഞ്ചായത്ത് അംഗങ്ങളായ റസിയ അബൂബക്കർ, രാധിക, ആലൂർ മിൽമ പ്രസിഡന്റ് എ പി.ശക്തി, സജിത്ത് ഒരുമ അലൂർ എന്നിവർ ആശംസകൾ നേർന്നു.

വാർത്ത : യു എ റഷീദ് , പാലത്തറഗേറ്റ് , പട്ടാമ്പി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment