Asian Metro News

ഇന്ത്യയുടെ വാക്സിൻ രഹസ്യം ചോർത്താൻ ചൈന

 Breaking News
  • ഇലക്ട്രിക് തൂണിന്റെ കുറ്റി അപകടാവസ്ഥയിൽ കൊട്ടാരക്കര എസ്പി ആഫീസിന് സമീപം ഇരുമ്പ് ഇലക്ട്രിക് തൂണ് അപകടാവസ്ഥ ഉണ്ടാക്കുന്നു വഴി യാത്രക്കാർ, ബൈക്ക് യാതക്കാർ , വലിയ വാഹനങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ അപകടം ഉണ്ടാകുന്നു. നേരത്തെ തൂൺ വാഹനങ്ങൾ ഇടിച്ചതിനെ തുടർന്ന് വളഞ്ഞ് നിന്നിരുന്നു പിന്നീട് അത് മുറിച്ചിരുന്നു ഈ...
  • തെരുവുവിളക്കുകളില്ല : വാഹനയാത്ര ഭീതിയിൽ കൊട്ടാരക്കര: ദേശിയപാതയിലും എംസി റോഡിലും കൊടുംവളവുകളിലും തെരുവു വിളക്കുകൾ ഇല്ല. റോഡിൻറെ ഇരുവശങ്ങളും നിർമ്മാണം നടക്കുന്ന ഇടങ്ങളിലും ഇതാണ് സ്ഥിതി. വേനൽ മഴ കടുത്തതോടെ അപകട സാധ്യത വർദ്ധിച്ചു.ദേശീയപാത അമ്പലത്തുംകാല മുതൽ നവീകരണം നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്നതിൻറെ ഭാഗമായി റോഡ് വശങ്ങൾ കുഴിച്ചിട്ട നിലയിലാണ്...
  • കോവിഡ് ചികിത്സക്കായി വിട്ടുനൽകിയ കെട്ടിടം തിരികെ നൽകിയില്ല . കൊട്ടാരക്കര :കോവിഡ് ചികിത്സക്കായി വിട്ടുനൽകിയ കെട്ടിടം തിരികെ നൽകിയില്ല. തിരികെ ലഭിക്കാൻ നടപടി വേണമെന്നാവശ്യപ്പെട്ട് കളക്ടറെ സമീപിച്ചു. പുലമൺ ബ്രദറൻ ഹാളിൽ കോവിഡ് ആശുപത്രിക്കായി 25 ലക്ഷത്തോളം രൂപ ചെലവഴിച്ചു നവീകരണം നടത്തിയെങ്കിലും 12 ദിവസം മാത്രമാണ് പ്രവർത്തിച്ചത്. 150 രോഗികളെ...
  • കുണ്ടറയിൽ കാണാതായ യൂവാവിൻറെ മൃതദേഹം വീടിനടുത്തുള്ള തോട്ടിൽ ദുരൂഹ സാഹചര്യത്തിൽ കണ്ടെത്തി കുണ്ടറ : കാണാതായ യുവാവിന്റെ മൃതദേഹം വീടിനടുത്തുള്ള തോട്ടിൽ കണ്ടെത്തി . നെടുമ്പന സ്റ്റേഡിയം ജംഗ്ഷനിൽ സുധാ ഭവനിൽ ബാബുക്കുട്ടിയുടെ മകൻ സുരേഷ് (36) മൃതദേഹം കണ്ടെത്തിയത് . ഞായറാഴ്‌ച കൂട്ടുകാരുമൊത്തു പോയ സുരേഷിനെ കാണാതായതിനെ തുടർന്ന് ബന്ധുക്കൾ നൽകിയ പരാതിയുടെ...
  • നിയമിതനായി കേരള ആരോഗ്യ സർവ്വകലാശാല അക്കാദമിക്ക് കൗൺസിൽ മെമ്പർ ആയി ഡോ: ഈപ്പൻ ചെറിയാൻ നിയമിതനായി. ചെങ്ങന്നൂർ ഭദ്രാസനം ആറാട്ടുപുഴ സെന്റ് മേരീസ് ഓർത്തഡോക്സ് പള്ളി ഇടവകാംഗമാണ്. നല്ലോർമല വീട്ടിൽ മുൻ ഫെഡറൽ ബാങ്ക് മനേജർ ഈപ്പൻ ചെറിയാൻന്റെയും കൊട്ടാരക്കര സെന്റ് ഗ്രിഗോറിയോസ്...

ഇന്ത്യയുടെ വാക്സിൻ രഹസ്യം ചോർത്താൻ ചൈന

ഇന്ത്യയുടെ വാക്സിൻ രഹസ്യം ചോർത്താൻ ചൈന
March 02
08:52 2021

ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യൻ വാക്സിൻ കമ്പനികളെ ചൈനീസ് ഹാക്കർമാർ ലക്ഷ്യമിടുന്നെന്ന് റിപ്പോർട്ട്. ചൈന കേന്ദ്രമാക്കി ആഗോളതലത്തിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഹാക്കർമാർ ഇന്ത്യയുടെ വാക്സിൻ രഹസ്യം കണ്ടെത്താൻ തുടർച്ചയായ ശ്രമം നടത്തുകയാണെന്നാണ് കണ്ടെത്തൽ. സൈബർ രഹസ്യാന്വേഷണ സംഘമായ സൈഫെർമായാണ് ചൈനയുടെ നീക്കം തിരിച്ചറിഞ്ഞത്.

ഇന്ത്യയുടെ പ്രധാന വാക്സിൻ നിർമ്മാതാക്കളായ സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിനേയും ഭാരത് ബയോടെക്കിനേയും ലക്ഷ്യമിട്ടാണ് ചൈനയുടെ നീക്കം. ചൈനയുടെ ഹാക്കർ സംഘമായ എപിടി10 എന്ന സംഘമാണ് ശ്രമം നടത്തുന്നത്. ഇവർ സ്റ്റോൺ പാണ്ട എന്ന പേരിലും അറിയപ്പെടുന്നു. വിവിധ തരം വാക്സിൻ പ്രതിരോധ ക്യാമ്പയിനുകളുടെ പേരിൽ കമ്പനികളുടെ സർവ്വറിൽ കയറിപ്പറ്റാനാണ് ചൈനീസ് ചാരന്മാരുടെ ശ്രമം ഇതുവരെ നടന്നതെന്നാണ് കണ്ടെത്തൽ. വിതരണശൃംഖലയുടെ സോഫ്റ്റ് വെയറിലും കയറിപ്പറ്റാൻ ചൈനീസ് സംഘം ശ്രമിച്ചതായാണ് വിവരം.

ഇന്ത്യയും ചൈനയുമാണ് ആഗോളതലത്തിൽ നിരവധി രാജ്യങ്ങൾക്ക് കൊറോണ വാക്സിൻ വിൽക്കുകയോ സമ്മാനിക്കുകയോ ചെയ്തിട്ടുള്ളത്. അതിൽത്തന്നെ ഇന്ത്യൻ വാക്സിനു കൾക്കാണ് വിശ്വാസ്യത നേടാനായത്. ചൈനയുടെ വാക്സിൻ പല രാജ്യങ്ങളും തിരിച്ചയച്ചതും ചൈനയ്ക്ക് തിരിച്ചടിയായി. നിലവിൽ ലോകത്ത് 60 ശതമാനവും വാക്സിനുകളും നിർമ്മിച്ച ഇന്ത്യയാണ് മുന്നിട്ടുനിൽക്കുന്നത്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment