Asian Metro News

തോൽപ്പാവക്കൂത്തിന്റെ കുലപതിക്ക് പത്മശ്രീ പുരസ്‌കാരം

 Breaking News
  • എം സി റോഡിൽ ജീപ്പ് നിയന്ത്രണം വിട്ട് മറിഞ്ഞ് പെൺകുട്ടി മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര : എം സി റോഡിൽ ജീപ്പ് നിയന്ത്രണം വിട്ട് മറിഞ്ഞ് പെൺകുട്ടി മരിച്ചു. ഇടുക്കി ഉപ്പുതറ ഏലപ്പാറ എസ്റ്റേറ്റിൽ ശെൽവകുമാറിൻ്റെ മകൾ നിവേദ (11 ) ആണ് മരിച്ചത്. വ്യാഴം രാത്രി 11 ന് വാളകം പനവേലി കൈപ്പള്ളി ജംഗ്ഷനിലായിരുന്നു...
  • സംസ്ഥാന ജൈവ വൈവിധ്യ സംരക്ഷണ പുരസ്കാരം; രമേഷ് ഹരിത വ്യക്തി,തൃശൂർ വിമല ജൈവ വൈവിധ്യ കോളജ് 2021-22ലെ സംസ്ഥാന ജൈവവൈവിധ്യ സംരക്ഷണ പുരസ്കാരം കേരള സംസ്ഥാന ജൈവവൈവിധ്യ ബോർഡ് പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിവിധ വിഭാഗങ്ങളിലായി 11 അവാർഡുകളാണ് നൽകുന്നത്. ഇതിൽ ആറ് അവാർഡുകൾ വ്യക്തിഗത പ്രവർത്തനങ്ങൾക്കും, അഞ്ചെണ്ണം സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും ഉള്ളതാണ്. ഫെബ്രുവരി 19, 20 തീയതികളിൽ കോഴിക്കോട്, ഗവ. ആർട്സ്...
  • കേരളത്തെ സുരക്ഷിത ഭക്ഷണ ഇടമാക്കാൻ എല്ലാവരും സഹകരിക്കണം: മന്ത്രി കേരളത്തെ സുരക്ഷിത ഭക്ഷണ ഇടമാക്കാൻ എല്ലാവരും സഹകരിക്കണമെന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജ്. മറ്റ് വകുപ്പുകളോടൊപ്പം ഭക്ഷണം പാകം ചെയ്യുന്നതും വിതരണം ചെയ്യുന്നതും വിൽപന നടത്തുന്നതുമായ ഹോട്ടലുകൾ, റെസ്റ്റോറന്റുകൾ തുടങ്ങി എല്ലാ സ്ഥാപനങ്ങളുടേയും സഹകരണം ആവശ്യമാണ്. സേഫ് ഫുഡ് ഡെസ്റ്റിനേഷൻ എന്ന...
  • ലോട്ടറി ജേതാക്കളുടെ എണ്ണം കൂട്ടുന്നത് പരിഗണിക്കുമെന്ന് ധനമന്ത്രി സംസ്ഥാന ഭാഗ്യക്കുറി നറുക്കെടുപ്പ് വിജയികളുടെ എണ്ണം കൂട്ടണമെന്ന ആവശ്യം സർക്കാർ പരിഗണിക്കുമെന്ന് ധനമന്ത്രി കെ.എൻ ബാലഗോപാൽ. സമ്മാനത്തുക വീതിച്ച് കൂടുതൽ ജേതാക്കളെ സൃഷ്ടിക്കുന്ന രീതിയിലേക്ക് പരിഷ്‌കരിക്കണം എന്നാണ് ലോട്ടറി ഏജന്റുമാർ ഉൾപ്പെടെ ആവശ്യപ്പെടുന്നത്. ഇക്കാര്യം പരിശോധിക്കും. കേരള സംസ്ഥാന ഭാഗ്യക്കുറി ക്ഷേമനിധി ബോർഡ്...
  • ഡിസൈൻ പോളിസി കേരളത്തിന്റെ മുഖഛായ മാറ്റും: മന്ത്രി പി.എ. മുഹമ്മദ് റിയാസ് നിർമാണ പ്രവൃത്തികൾക്കും രൂപകൽപ്പനകൾക്കും പുതിയ മുഖഛായ നൽകുന്നതിന് കേരളം തയാറാക്കുന്ന ഡിസൈൻ പോളിസി സംസ്ഥാനത്തിന്റെ മുഖഛായ മാറ്റുമെന്നു പൊതുമരാമത്ത് – ടൂറിസം വകുപ്പ് മന്ത്രി പി.എ. മുഹമ്മദ് റിയാസ്. ഡിസൈൻ പോളിസിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് തിരുവനന്തപുരത്ത് വിദഗ്ധരെ ഉൾപ്പെടുത്തി നടക്കുന്ന ശിൽപ്പശാലയുടെ സമാപന...

തോൽപ്പാവക്കൂത്തിന്റെ കുലപതിക്ക് പത്മശ്രീ പുരസ്‌കാരം

തോൽപ്പാവക്കൂത്തിന്റെ കുലപതിക്ക് പത്മശ്രീ പുരസ്‌കാരം
January 26
11:44 2021

പാലക്കാട് : 1960 മെയ് 25 ന് ഷൊർണ്ണൂരിന് നടുത്ത് കൂനത്തറ എന്ന ഗ്രാമത്തിൽ പ്രശസ്ത തോൽപ്പാവക്കൂത്ത് കലാക്കാരനായ കൃഷ്ൺകുട്ടി പുലവരുടെയും ഗോമതിയമ്മയുടെയും മകനായി ജനിച്ചു. പരമ്പരാഗത പാവകളി കുടുംബത്തിലെ പതിമൂന്നാം തലമുറയിലെ കലാക്കാരനായി തോൽ‌പാവക്കൂത്ത് രംഗത്ത് കലാ പ്രകടനം ആരംഭിച്ചു. കേരളത്തിലെ ഷാഡോ പപ്പറ്റിനെ ക്ഷേത്രകലയിൽ നിന്നും ലോക പ്രശസ്തമാക്കാൻ പ്രശസ്തനായ തന്റെ പിതാവായ കൃഷ്ണൻ കുട്ടി പുലവരിൽ നിന്നും പാവകളിയുടെ ആദ്യ ഭാഗം അഭ്യസിച്ചു. മലബാർ മേഖലയിലെ 45 ഓളം ക്ഷേത്രങ്ങളിൽ രാമചന്ദ്ര പുലവറും സംഘവും തോൽപാവക്കൂത്ത് എന്ന ആചാരപരമായ കലാരൂപം അവതരിപ്പിക്കുന്നു. കലയിൽ ഉയർന്ന പ്രാവീണ്യം നേടിയ ശ്രീരാമചന്ദ്ര പുലവർ തന്റെ ജീവിതം തന്നെ പാവകളുടെ വർക്ക് ഷോപ്പിൽ അദ്ധ്യാപനങ്ങൾ പരിശീലിപ്പിക്കുകയും സ്കൂളുകളിലും വിവിധ വേദികളിലും പതിവായി പ്രകടനം നടത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. റഷ്യ, സ്വീഡൻ, സ്പെയിൻ, അയർലൻഡ്, ജർമ്മനി, ഗ്രീസ്, സിംഗപ്പൂർ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളിൽ അദ്ദേഹം മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചിട്ടുണ്ട്. ശ്രീരാമചന്ദ്ര പുലവരിന് 1991 ൽ ജൂനിയർ ഫെലോഷിപ്പ് ലഭിച്ചു. സാംസ്കാരിക മന്ത്രാലയം, ഇന്ത്യാ ഗവൺമെന്റ്, മലയാളത്തിൽ കേരള ഭാഷാ ഇൻസ്റ്റ്റൂട്ട് പ്രസ്തികരിച്ച് തോൽപാവക്കൂത്ത് എന്ന പുസ്തകം രചിച്ചിട്ടുണ്ട്. പാവകളി രംഗത്തെ മികച്ച സേവനത്തിന് 2008 ൽ മദർസ് ക്രാഫ്റ്റ് ഫ ണ്ടേഷനിൽ നിന്ന് ലൈഫ് ടൈം അച്ചീവ്മെന്റ്, എക്സലൻസ് അവാർഡ് ദക്ഷിണ ചിത്ര വിർദു തുടങ്ങി നിരവധി ബഹുമതികൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. 2011 ൽ തായ്‌ലൻഡ് സർക്കാർ പുരാസ്‌കർ. കേരള ഫോക്‌ലോർ അക്കാദമി പുരസ്കാരം, 2012 ൽ ഡോ. ബി ആർ അംഭേഖർ കേരള സ്റ്റേ അവാർഡ്. കേരള സംസ്ഥാന സംഗീത നാടക് അക്കാദമി കലശ്രീ പുരാസ്‌കർ 2013 ലും .. തുടങ്ങിയ നിരവധി അംഗീകാരങ്ങൾ ലഭിച്ചു. കേരളത്തിലെ തോൽപാവക്കൂത്ത് പ്രവർത്തന സംഭാവനയ്ക്ക് ശ്രീ രാമചന്ദ്ര പുലവരിന് കേന്ദ്ര സംഗീത നടക് അക്കാദമി ന്യൂഡൽഹി രാഷ്ട്രപതി പുരസകാരവും ലഭിച്ചു. പുരാണ കഥയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്മായ ഗാന്ധിക്കൂത്ത്, യേശു ക്കൂത്ത്, മഹാബലി ചരിതം, ചണ്ഡാലഭിക്ഷുകി, HIV ബോധവൽകരണം, കൊറോണ ക്കൂത്ത് തുടങ്ങിയ ഒട്ടനവധി കഥകൾ പാവക്കൂത്തിലൂടെ സംവിധാനം ചെയ്യതിട്ടുണ്ട്. സിനിമയുടെ പുരാതന രൂപമായ പാവക്കൂത്തിനെ സംരക്ഷിക്കാനും പുതുതലമുറയിലെ കലാകാരൻമാർക്ക് പരിശീലിപ്പിക്കാനും തനിക്ക് ലഭിച്ച സർക്കാർ ഉദ്യോഗം പകുതി വഴിയിൽ ഉപേക്ഷിച്ചു സ്വന്തം ഭവനത്തിൽ പാവകളി തിയ്യറ്റർ നിർമ്മിച്ച് അവതരിപ്പിച്ചു വരുന്നു.

വാർത്ത : യു എ റഷീദ് , പാലത്തറഗേറ്റ് , പട്ടാമ്പി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment