Asian Metro News

അനുമതി ലഭിച്ചാലുടൻ കോവിഡ് വാക്സിൻ വിതരണം ചെയ്യുമെന്ന് ഇന്ത്യ

 Breaking News
  • കൊട്ടാരക്കര ശ്രീധരൻ നായരുടെ ഭാര്യ വിജയലക്ഷ്മി അമ്മ അന്തരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര ശ്രീധരൻ നായരുടെ ഭാര്യ വിജയലക്ഷ്മി അമ്മ (93) അന്തരിച്ചു. പ്രശസ്ത സിനിമാ താരങ്ങളായ സായികുമാർ , ശോഭ മോഹൻ എന്നിവർ മക്കളും, വിനു മോഹൻ ചെറുമകനുമാണ്...
  • പനവേലിയിൽ വാഹനാപകടം : ബൈക്ക് യാത്രികൻ മരണപ്പെട്ടു കൊട്ടാരക്കര : പനവേലിയിൽ കാറും ബൈക്കും കൂട്ടി ഇടിച്ചു ബൈക്ക് യാത്രികൻ മരിച്ചു. കുളക്കട കിഴക്ക് ചരുവിളയിൽ (ചെമ്പോലിൽ) ലിബിൻ തോമസ് (28) ആണ് മരിച്ചത്. തിരുവനന്തപുരത്തേക്ക് പോവുകയായിരുന്ന ബൈക്കും കൊട്ടാരക്കരയ്ക്ക് വന്ന കാറും കൂട്ടി ഇടിക്കുകയായിരുന്നു. ഗുരുതരമായി പരിക്കുപറ്റിയ ലിബിനെ...
  • വാഹന മോഷണം: പ്രതികൾ പിടിയിൽ എഴുകോൺ : തമിഴ്നാട് ചെന്നൈ സരാജപുരം സ്വദേശിയായ നവീൻരാജിന്റെ മുന്നേ മുക്കാൽ ലക്ഷം രൂപ വില വരുന്ന ഹമഹ ബൈക്ക് മോഷണം ചെയ്തെടുത്ത കേസിലെ പ്രതികളെ എഴുകോൺ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. എഴുകോൺ പോലീസിന്റെ വാഹന പരിശോധനക്കിടയിൽ സംശയം തോന്നി പിടികൂടി...
  • കൊട്ടാരക്കരയിലെ വ്യാപാരി വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര : ചന്തമുക്കിലെ വ്യാപാരിയായിരുന്ന പള്ളിക്കല്‍ സ്വദേശി ശശിധരന്‍(64) വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം സ്‌കൂട്ടറില്‍ ആട്ടോറിക്ഷ ഇടിച്ച് അപകടമുണ്ടായിരുന്നു. ചികിത്സയിലിരിക്കെ വൈകിട്ട് 5 മണിയോടെ മരണമടഞ്ഞു....
  • നടൻ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു കണ്ണൂ‍ർ: ചലച്ചിത്ര നടനും സംഗീതസംവിധായകൻ കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍റെ ഭാര്യാപിതാവുമായ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി (97) അന്തരിച്ചു. കൊവിഡ് ബാധിച്ച് ചികിത്സയിലായിരുന്ന അദ്ദേഹം കഴിഞ്ഞ ദിവസം കൊവിഡ് നെഗറ്റീവായിരുന്നു. വാർദ്ധക്യസഹജമായ അവശതകൾ അലട്ടിയിരുന്നു. പയ്യന്നൂർ സഹകരണ ആശുപത്രിയിൽ വൈകീട്ട് ആറ് മണിയോടെയാണ് അന്ത്യം സംഭവിച്ചത്....

അനുമതി ലഭിച്ചാലുടൻ കോവിഡ് വാക്സിൻ വിതരണം ചെയ്യുമെന്ന് ഇന്ത്യ

അനുമതി ലഭിച്ചാലുടൻ കോവിഡ് വാക്സിൻ വിതരണം ചെയ്യുമെന്ന് ഇന്ത്യ
December 09
11:18 2020

ന്യൂഡല്‍ഹി: കോവിഡ് 19 പ്രതിരോധ വാക്സിന്‍ വിതരണത്തിനൊരുങ്ങി രാജ്യം. വാക്സിന്റെ അടിയന്തര ഉപയോഗത്തിന് അനുമതി തേടി ഫൈസറും അസ്ട്രസെനകയും ഡ്രഗ് കണ്‍ട്രോളര്‍ ജനറലിനും അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ചുകഴിഞ്ഞു. ഡ്രഗ് കണ്‍ട്രോളര്‍ ജനറലിന്റെയും ശാസ്ത്രജ്ഞരുടെയും അനുമതി ലഭിച്ചാലുടന്‍ ആദ്യഘട്ട വാക്സിന്‍ വിതരണം ആരംഭിക്കും. ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ വാക്സിന്‍ ലഭിക്കുന്നത് പ്രാഥമിക പട്ടികയിലുളള മുപ്പതു കോടിയോളം ജനങ്ങള്‍ക്കായിരിക്കും.

സര്‍ക്കാര്‍-സ്വകാര്യ ആരോഗ്യസംവിധാനങ്ങളുടെ സഹായത്തോടെയാണ് സംസ്ഥാന-കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങള്‍ ഡേറ്റകള്‍ ശേഖരിക്കുന്നത്. ഇത് കോ-വിന്‍ എന്ന ഡിജിറ്റല്‍ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമില്‍ അപ് ലോഡ്ചെയ്തുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഇത് സൂക്ഷ്മപരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമാക്കുന്നുമുണ്ട്. നാഷണല്‍ എക്സ്പര്‍ട്ട് ഗ്രൂപ്പ് ഓണ്‍ വാക്സിന്‍ അഡ്മിനിസട്രേഷന്‍ ഫോര്‍ കോവിഡ് (എന്‍.ഇ.ജി.വി.എ.സി)യുടെ കീഴില്‍ സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ വാക്സിന്‍ വിതരണത്തിന് നേതൃത്വം നല്‍കും.

ഒരു കോടിയോളം വരുന്ന ആരോഗ്യപ്രവര്‍ത്തകര്‍, പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍, സായുധസേനാംഗങ്ങള്‍, ഹോം ഗാര്‍ഡ്സ്, മുനിസിപ്പല്‍ തൊഴിലാളികള്‍ എന്നിവരുള്‍പ്പെടെയുളള രണ്ടു കോടിയോളം വരുന്ന മുന്നണിപ്പോരാളികള്‍. പ്രായത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ കണ്ടെത്തിയ 27 കോടി പേര്‍. ഇവരില്‍ അമ്പതു വയസ്സിന് മുകളിലുളളവരും രോഗികളായ അമ്ബതു വയസ്സിന് താഴെയുളളവരും ഉള്‍പ്പെടും. സ്റ്റേറ്റ് സ്റ്റിയറിങ് കമ്മിറ്റികളുടെ സഹായത്തോടെയാകും സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ വിതരണം നടപ്പാക്കുക.

ജില്ലാ തലത്തില്‍ ജില്ലാ കളക്ടറായിരിക്കും ഇതിന് മേല്‍നോട്ടം വഹിക്കുക. ജില്ലാതല കണ്‍ട്രോള്‍ റൂമുകളും സ്ഥാപിക്കേണ്ടതുണ്ട്. വാക്സിന്‍ ശേഖരിച്ച്‌ സൂക്ഷിക്കുന്നതിനായി നിലവില്‍ 28,947 കോള്‍ഡ് ചെയിന്‍ പോയിന്റുകളാണ് രാജ്യത്തുളളത്. ഒമ്പതോളം വാക്സിനുകളാണ് ഇന്ത്യയില്‍ വിതരണത്തിനായി ഒരുങ്ങുന്നത്. ഇതില്‍ ഫൈസറും കോവിഷീല്‍ഡും കോവാക്സിനും അടിയന്തര ഉപയോഗത്തിന് അനുമതി തേടിക്കഴിഞ്ഞു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment