Asian Metro News

മോഡേണയുടെ കോവിഡ് വാക്‌സിൻ മൂന്നുമാസം വരെ പ്രതിരോധം തീർക്കുമെന്ന് പഠനം

 Breaking News
  • കൊട്ടാരക്കരയിലെ വ്യാപാരി വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര : ചന്തമുക്കിലെ വ്യാപാരിയായിരുന്ന പള്ളിക്കല്‍ സ്വദേശി ശശിധരന്‍(64) വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം സ്‌കൂട്ടറില്‍ ആട്ടോറിക്ഷ ഇടിച്ച് അപകടമുണ്ടായിരുന്നു. ചികിത്സയിലിരിക്കെ വൈകിട്ട് 5 മണിയോടെ മരണമടഞ്ഞു....
  • നടൻ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു കണ്ണൂ‍ർ: ചലച്ചിത്ര നടനും സംഗീതസംവിധായകൻ കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍റെ ഭാര്യാപിതാവുമായ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി (97) അന്തരിച്ചു. കൊവിഡ് ബാധിച്ച് ചികിത്സയിലായിരുന്ന അദ്ദേഹം കഴിഞ്ഞ ദിവസം കൊവിഡ് നെഗറ്റീവായിരുന്നു. വാർദ്ധക്യസഹജമായ അവശതകൾ അലട്ടിയിരുന്നു. പയ്യന്നൂർ സഹകരണ ആശുപത്രിയിൽ വൈകീട്ട് ആറ് മണിയോടെയാണ് അന്ത്യം സംഭവിച്ചത്....
  • ബൈക്കിന് പിന്നിൽ ലോറിയിടിച്ച് ഗൃഹനാഥൻ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര: ബൈക്കിനു പിന്നിൽ ലോറിയിടിച്ച് ബൈക്ക് യാത്രികനായ ഗൃഹനാഥൻ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര ഈയ്യം കുന്ന്  കൊച്ചു കിഴക്കതിൽ കാർമൽ ഭവനിൽ ജോൺ മാത്യു (68) ആണ് മരിച്ചത്.ഇന്ന് വൈകിട്ട് 5.30 ഓടെ പുലമൺ ആര്യാസ് ഹോട്ടലിനു മുന്നിലായിരുന്നു അപകടം.  കൊട്ടാരക്കരനിന്നും തിരുവനന്തപുരം...
  • കൊല്ലം റൂറൽ ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവിയായി കെ. ബി രവി ഐ.പി.എസ് ചാർജ്ജെടുത്തു. കൊല്ലം റൂറൽ ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവിയായി കെ. ബി രവി ഐ.പി.എസ് ചാർജ്ജെടുത്തു. ഇളങ്കോ ആർ ഐ.പി.എസ്  നിന്നാണ് കൊല്ലം റൂറൽ ജില്ലാ പോലീസ് മേധാവിയുടെ ചുമതല ഏറ്റുവാങ്ങിയത്....
  • ജപ്തിക്കിടെ ആത്മഹത്യാ ഭീഷണി; പൊള്ളലേറ്റ ദമ്ബതിമാരിലെ ഭാര്യയും മരിച്ചു. കോടതിയുത്തരവുപ്രകാരം കൈയേറ്റം ഒഴിപ്പിക്കാനെത്തിയവര്‍ക്കു മുന്നില്‍ തീകൊളുത്തി ആത്മഹത്യയ്ക്കു ശ്രമിച്ച ദമ്ബതിമാരിലെ ഭാര്യയും മരിച്ചു. ഭര്‍ത്താവ് രാജന്‍ രാവിലെ മരിച്ചു. ഗുരുതര പരുക്കുകളോടെ ആശുപത്രിയിലായിരുന്ന ഭാര്യ അമ്ബിളിയുടെ മരണം വെെകീട്ടാണ് സ്ഥിരീകരിച്ചത്. കോടതി ഉത്തരവ് പ്രകാരം കൈയേറ്റം ഒഴിപ്പിക്കാനെത്തിയവര്‍ക്കുമുന്നില്‍ നെയ്യാറ്റിന്‍കര നെല്ലിമൂട് പോങ്ങില്‍...

മോഡേണയുടെ കോവിഡ് വാക്‌സിൻ മൂന്നുമാസം വരെ പ്രതിരോധം തീർക്കുമെന്ന് പഠനം

മോഡേണയുടെ കോവിഡ് വാക്‌സിൻ മൂന്നുമാസം വരെ പ്രതിരോധം തീർക്കുമെന്ന് പഠനം
December 05
09:44 2020

കാലിഫോര്‍ണിയ: അമേരിക്കന്‍ കമ്പനിയായ മോഡേണയുടെ കോവിഡ് വാക്സിന്‍ മൂന്നുമാസം വരെ പ്രതിരോധം തീര്‍ക്കുമെന്ന് പഠനം. മരുന്ന് 94.1 ശതമാനം ഫലം ചെയ്യുന്നതായാണ് കണ്ടെത്തല്‍.

നാഷണല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് അലര്‍ജീസ് അന്‍ഡ് ഇന്‍ഫെക്ഷന്‍ നടത്തിയ പഠനത്തിലാണ് മനുഷ്യരിലെ പ്രതിരോധശേഷി വര്‍ദ്ധിച്ച മൂന്നുമാസം വരെ വൈറസിനെ അകറ്റിനിര്‍ത്താമെന്ന് കണ്ടെത്തിയത്.

34 പേരില്‍ മരുന്ന് പരീക്ഷിച്ച ശേഷമാണ് പുതിയ കണ്ടെത്തല്‍ നടത്തത്. 28 ദിവസത്തെ ഇടവേളകളില്‍ രണ്ട് ഇഞ്ചക്ഷനുകളിലാണ് ഇവര്‍ക്ക് മരുന്ന് നല്‍കിയത്.

പ്രായം കുറഞ്ഞ ആളുകളേക്കാള്‍ പ്രായമേറിയവരാണ് കൂടുതല്‍ പ്രതിരോധശേഷി കാണിച്ചത്. 70 വയസ്സു വരെയുള്ളവരെ പിരീക്ഷണത്തിന് വിധേയമാക്കിയാണ് പഠനം പൂര്‍ത്തീകരിച്ചത്.
മറ്റൊരു വാക്സിന്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കളായ ഫൈസര്‍ ബയോടെക് ‘മെസ്സെഞ്ചര്‍ റൈബോന്യൂക്ലിക് ആസിഡ്’ എന്നപുത്തന്‍ സാങ്കേതിക വിദ്യ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് മരുന്ന് ഉത്പാദിപ്പിക്കുന്നത്. കൊഴുപ്പടങ്ങിയ ആര്‍.എന്‍.എ കുത്തിവച്ച്‌ കോശങ്ങളില്‍ പ്രോട്ടീന്‍ എത്തിക്കുന്ന രീതിയാണിത്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment