Asian Metro News

കോവിഡ് വാക്‌സിൻ: രണ്ടാമത്തെ കമ്പനിയുമായും കരാർ ഒപ്പുവെച്ചു

 Breaking News
  • എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. പത്തനാപുരം : എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. ശക്തികുളങ്ങര ക്രൈം എസ്.ഐയായ പത്തനാപുരം മാലൂര്‍ വട്ടക്കാല ദാറുല്‍ അമാനില്‍ ഷാജഹാന്റെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് കിടന്ന വാഹനങ്ങളാണ് തീ പകര്‍ന്ന് നശിപ്പിച്ചത്. പുലര്‍ച്ചെ 4.30 ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. ബൈക്ക്...
  • മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ന്യൂഡല്‍ഹി: മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതേ തുടര്‍ന്ന് ആന്റണിയെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ എലിസബത്ത് ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. ഭാര്യയ്ക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് എ.കെ. ആന്റണി അടക്കമുള്ള കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ നിരീക്ഷണത്തിലായിരുന്നു....
  • കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് കോട്ടയം: ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. 372 പേര്‍ക്കും സമ്പര്‍ക്കം മുഖേനയാണ് വൈറസ് ബാധിച്ചത്. സംസ്ഥാനത്തിനു പുറത്തു നിന്നെത്തിയ ഒരാള്‍ രോഗബാധിതരായി. പുതിയതായി 4397 പരിശോധനാഫലങ്ങളാണ് ലഭിച്ചത്. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ 163 പുരുഷന്‍മാരും 160 സ്ത്രീകളും 50 കുട്ടികളും...
  • ആറു പ്രദേശങ്ങളെ കൂടി ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി; 18 പ്രദേശങ്ങളെ ഒഴിവാക്കി തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6 പുതിയ ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകളാണുള്ളത്. പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ കോങ്ങാട് (കണ്ടെന്‍മെന്റ് സോണ്‍ സബ് വാര്‍ഡ് 14), തിരുമിറ്റികോട് (5), അളനല്ലൂര്‍ (19), കോട്ടയം ജില്ലയിലെ തലയോലപറമ്പ് (2, 3, 4), മണാര്‍കാട് (4), തൃശൂര്‍ ജില്ലയിലെ വെങ്കിടങ്ങ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 887, കോഴിക്കോട് 811, തൃശൂര്‍ 703, കൊല്ലം 693, ആലപ്പുഴ 637, മലപ്പുറം 507, തിരുവനന്തപുരം 468, പാലക്കാട് 377, കോട്ടയം 373, ഇടുക്കി 249, പത്തനംതിട്ട 234, കണ്ണൂര്‍...

കോവിഡ് വാക്‌സിൻ: രണ്ടാമത്തെ കമ്പനിയുമായും കരാർ ഒപ്പുവെച്ചു

കോവിഡ് വാക്‌സിൻ: രണ്ടാമത്തെ കമ്പനിയുമായും കരാർ ഒപ്പുവെച്ചു
October 26
06:52 2020

ദോഹ : കോവിഡ്​ വാക്​സിന്‍ ലഭ്യമാകുന്നതിനനുസരിച്ച് രാജ്യത്ത്​ എത്തിക്കുന്നതിനായി പൊതുജനാരോഗ്യമന്ത്രാലയം രണ്ടാമത്തെ കമ്പനിയുമായും കരാറില്‍ ഒപ്പുവെച്ചു. അമേരിക്കയിലെ മസാചുസെറ്റ്​സ്​ ആസ്​ഥാനമായ ‘മോഡേണ’ ബയോടെക്​ കമ്പനിയുമായാണ്​ പുതുതായി കരാറില്‍ ഒപ്പുവെച്ചിരിക്കുന്നതെന്ന്​ നാഷനല്‍ ഹെല്‍ത്ത് സ്​ട്രാറ്റജിക് ഗ്രൂപ് ചെയര്‍മാനും എച്ച്‌.എം.സി ഇന്‍ഫെക്​ഷസ്​ ഡിസീസ്​ മേധാവിയുമായ ഡോ. അബ്​ദുല്‍ലത്തീഫ്​ അല്‍ ഖാല്‍ പറഞ്ഞു. തുടക്കം മുതല്‍ തന്നെ കോവിഡ്​ വാക്​സിന്‍ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും പരീക്ഷിക്കുന്നതിനും പരിശ്രമിക്കുന്ന കമ്പനിയാണിത്​. കമ്പനിയുടെ ഒന്ന്​, രണ്ട്​ ഘട്ട പരീക്ഷണങ്ങളിലും ക്ലിനിക്കല്‍ ട്രയലുകളും വിജയകരമായിരുന്നു.
ആരോഗ്യവാന്‍മാരായ ആളുകളില്‍ കമ്പനി വികസിപ്പിച്ച മരുന്ന്​ പ്രയോഗിച്ചപ്പോള്‍ അവരുടെ ശരീരത്തില്‍ കോവിഡിനെതിരായ ആന്‍റിബോഡികള്‍ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്​. ടി സെല്ലില്‍ നിന്നുള്ള രോഗപ്രതിരോധശേഷിയും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്​. ആയിരക്കണക്കിന്​ സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകരില്‍ കൂടുതല്‍ പരിശോധനകള്‍ നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്​. നിലവിലുള്ള ഫലങ്ങള്‍ ആശവാഹമാണ്​. ഏറ്റവും ഫലപ്രദമായ വാക്​സിന്‍ ലഭ്യമാകുമെന്നുതന്നെയാണ്​ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ‘മോഡേണ’ കമ്പനിയുടെ വാക്​സിന്‍ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ ഉന്നതഗുണമേന്മയുള്ളതാണ്​. 30,000 ആളുകളാണ്​ ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവിധ ഘട്ടങ്ങളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നത്​. 2021 ആദ്യത്തില്‍ 500 മില്യന്‍ ഡോസ്​ വാക്​സിന്‍ ലോകത്തിന്‍റ വിവിധ ഭാഗങ്ങളില്‍ എത്തിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നാണ്​ കമ്പനി പറയുന്നത്​. സാര്‍സ്​-കോവ്-2നെതിരായ ബി.എന്‍.ടി 162 എം.ആര്‍.എന്‍.എ (BNT162 mRNA) അടിസ്​ഥാനമാക്കിയുള്ള കാന്‍ഡിഡേറ്റ് വാക്സിന്‍ ലഭ്യമാക്കുന്നതിന് അമേരിക്ക ആസ്​ഥാനമായ ഫൈസര്‍ ആന്‍ഡ്​​ ബയോന്‍ടെക്​ എന്ന കമ്പനിയുമായി ഒക്​ടോബര്‍ ആദ്യത്തില്‍ ആരോഗ്യമന്ത്രാലയം കരാര്‍ ഒപ്പുവെച്ചിരുന്നു. ​

ഇവരുടെ വാക്സിനുകളും ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണങ്ങളിലാണ്​. എല്ലാ അംഗീകാരങ്ങളും ലഭ്യമാകുന്നതോടെ വാക്​സിന്‍ വിതരണം ചെയ്യും. ഈ വര്‍ഷം അവസാനത്തോടെയോ അടുത്ത വര്‍ഷം ആദ്യത്തിലോ വാക്സിന്‍ ലഭ്യമാകുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്​.വാക്സിന്‍ ലഭ്യമാകുന്നതു വരെ എല്ലാവരും സുരക്ഷാ മുന്‍കരുതലുകള്‍ പാലിക്കുന്നതില്‍ കാര്‍ക്കശ്യം പുലര്‍ത്തണം. ഇതില്‍ വീഴ്ച വരുത്തരുത്​. മഹാമാരിക്കെതിരെ ഖത്തര്‍ സ്വീകരിച്ച സമഗ്രവും തന്ത്രപ്രധാനവുമായ നടപടികള്‍ രാജ്യത്ത് രോഗവ്യാപനം തടയുന്നതില്‍ മുഖ്യ പങ്ക് വഹിച്ചു. കോവിഡ്-19 വ്യാപനം തടയുന്നതില്‍ വിജയിച്ചുവെങ്കിലും മറ്റു രാജ്യങ്ങളെ പോലെ കുറച്ച്‌ കാലം കോവിഡ്-19നൊപ്പം നാം ജീവിക്കേണ്ടി വരും. മാസ്​ക് ധരിക്കുക, സുരക്ഷിത അകലം പാലിക്കുക, കൂടിച്ചേരലുകള്‍ പരമാവധി ഒഴിവാക്കുക തുടങ്ങിയ പ്രധാന സുരക്ഷാ മുന്‍കരുതലുകള്‍ എല്ലാവരും പാലിക്കണം. വൈറസിനെതിരായ കൃത്യമായ വാക്സിന്‍ ലഭ്യമായാല്‍ മാത്രമേ പൂര്‍ണമായും സാധാരണ ജീവിതത്തിലേക്ക് മടങ്ങാന്‍ സാധിക്കുകയുള്ളൂവെന്നും ഡോ. ഖാല്‍ പറഞ്ഞു.

രണ്ടാ​മത്തെ കമ്പനിയുമായും ഇത്തരത്തില്‍ കരാര്‍ ഒപ്പുവെക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞത്​ ഈ രംഗത്തുള്ള വന്‍നേട്ടമാണെന്നും കോവിഡ്​ പ്രതിരോധ പ്രവര്‍ത്തനത്തില്‍ നല്ല മുന്നേറ്റമാണ്​ ഇതോടെ ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതെന്നും അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു.ലോകത്തെ മുന്‍നിര ഫാര്‍മസ്യൂട്ടിക്കല്‍ കമ്പനികളുമായി പൊതുജനാരോഗ്യ മന്ത്രാലയം ചര്‍ച്ചകള്‍ നടത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്​. മതിയായ അളവില്‍ വാക്സിന്‍ ശേഖരിക്കുകയാണ് ലക്ഷ്യം. വാക്​സിന്‍ ലഭ്യമായാല്‍ ഉടന്‍ അത്​ ഖത്തറില്‍ എത്തിക്കുകയും ആളുകള്‍ക്ക്​ ലഭ്യമാക്കുകയുമാണ്​ ലക്ഷ്യം.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment