Asian Metro News

ജില്ലയിലെ 21 പൊതുവിദ്യാലയങ്ങള്‍ കൂടി മികവിന്റെ കേന്ദ്രങ്ങളാകും കെട്ടിടോദ്ഘാടനവും തറക്കല്ലിടലും 3 ന് മുഖ്യമന്ത്രി നിര്‍വഹിക്കും

 Breaking News
  • അഭിമന്യു കൊലപാതകം : ആർ എസ് എസ് പ്രവർത്തകൻ പൊലീസിൽ കീഴടങ്ങി ആലപ്പുഴ: വള്ളിക്കുന്നത്ത് 15 വയസ്സുകാരൻ അഭിമന്യു വിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ ആർ എസ് എസ് പ്രവർത്തകൻ പൊലീസിൽ കീഴടങ്ങി. എറണാകുളത്തു പാലാരിവട്ടം പോലീസ്‌സ്റ്റേഷനിലാണ് സഞ്ജയ് ജിത്തു കീഴടങ്ങിയത് . ഇയാൾ ഉൾപ്പടെ കേസിൽ അഞ്ച്‌ പ്രതികൾ ഉണ്ടെന്നാണ് സൂചന.അഭിമന്യുവിന്റെ മൃതദേഹം വെള്ളിയാഴ്‌ച...
  • ഇന്ത്യയിൽ പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണംഉയരുമെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ടുകൾ ന്യൂഡൽഹി :രാജ്യത്തു പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണനിരക്കുകൾ 2300 വരെ ആകാമെന്ന് പഠനറിപ്പോർട്ട് . ലാൻഡ്‌സെറ് കോവിഡ് -19 കമ്മീഷൻ ഇന്ത്യൻ ടാസ്ക് ഫോഴ്‌സ് ആണ് പഠനം നടത്തിയത്. ജൂൺ ആദ്യവാരത്തോടെയായിരിക്കും മരണനിരക്ക് ഉയരുന്നതെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.ഇന്ത്യയിൽ ടയർ 2,3 നഗരങ്ങളിൽ ആണ്...
  • സനുവിനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ്! താമസക്കാരിലെ ചിലരുടെ മൊഴിയിലെ വൈരുധ്യം; വീണ്ടും ചോദ്യംചെയ്തു് കൊച്ചി:മുട്ടാർ പുഴയിൽ മരിച്ചനിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ വൈഗയുടെ (13 ) പിതാവ് സനുമോഹനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ് ,അന്വേഷണം തുടരുന്നു. കുട്ടിയുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി ആഴ്‌ചകൾ പിന്നിട്ടിട്ടും പിതാവിനെ കണ്ടെത്താത്ത സാഹചര്യത്തിൽ കേസ് ക്രൈം ബ്രാഞ്ചന് കൈമാറാനും സാധ്യത ഉണ്ട്. അതിനിടയിൽ സനുമോഹൻ താമസിച്ചിരുന്ന...
  • കണ്ണൂരിൽ ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം : സിപിഎം പ്രവർത്തകന് പരിക്ക് ഗുരുതതരം . കണ്ണൂർ: ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം സിപിഎം പ്രവർത്തകൻറെ രണ്ടു കൈപ്പത്തികളും അറ്റു.ഗുരുതരമായ പരിക്കുകളോടെ കതിരൂർ നാലാം മയിൽ സ്വദേശി നിജേഷിനെ മംഗലാപുരത്തെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി. കതിരൂർ നാലാം മൈലിൽ വീടിനോടു ചേര്ന്നുള്ള പടക്കനിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ ആണ് അപകടം സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നത്. സംഭവത്തിൽ മറ്റൊരു സിപിഎം...
  • നൈജീരിയയിൽ പ്രീസ്കൂളിൽ തീപിടത്തം :20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു മിയാമി: ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യമായ നൈജീരിയയിൽ സ്കൂളിൽ ഉണ്ടായ തീപിടിത്തത്തിൽ 20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു. ഏഴു വയസ്സിനും പതിമൂന്നു വയസ്സിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാണ് മരണപ്പെട്ടത്.ചൊവ്വാഴ്‌ച 4 മണിയോടെയാണ് സംഭവം.വൈക്കോൽകൊണ്ടുനിർമ്മിച്ച സ്കൂളിൽ ക്ലാസ് നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴായിരുന്നു തീപിടിത്തം. അപകടത്തിൻ്റെ കാരണം വ്യക്തമായിട്ടില്ല.സ്കൂൾ ഗ്രൗണ്ടിലൂടെടെയാണ് തീപിടിത്തം...

ജില്ലയിലെ 21 പൊതുവിദ്യാലയങ്ങള്‍ കൂടി മികവിന്റെ കേന്ദ്രങ്ങളാകും കെട്ടിടോദ്ഘാടനവും തറക്കല്ലിടലും 3 ന് മുഖ്യമന്ത്രി നിര്‍വഹിക്കും

ജില്ലയിലെ 21 പൊതുവിദ്യാലയങ്ങള്‍ കൂടി മികവിന്റെ കേന്ദ്രങ്ങളാകും കെട്ടിടോദ്ഘാടനവും തറക്കല്ലിടലും 3 ന് മുഖ്യമന്ത്രി നിര്‍വഹിക്കും
October 01
16:37 2020

ജില്ലയിലെ 21 പൊതുവിദ്യാലയങ്ങള്‍ കൂടി മികവിന്റെ കേന്ദ്രങ്ങളാകും
കെട്ടിടോദ്ഘാടനവും തറക്കല്ലിടലും 3 ന് മുഖ്യമന്ത്രി നിര്‍വഹിക്കും

ജില്ലയിലെ 21 പൊതുവിദ്യാലയങ്ങള്‍ കൂടി മികവിന്റെ കേന്ദ്രങ്ങളാകുന്നു. പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ സംരക്ഷണ യഞ്ജത്തിന്റെ ഭാഗമായി നിര്‍മ്മാണം പൂര്‍ത്തിയാക്കിയ നാല് സ്‌കൂള്‍ കെട്ടിടങ്ങളുടെ ഉദ്ഘാടനവും 17 സ്‌കൂള്‍ കെട്ടിടങ്ങളുടെ തറക്കല്ലിടലും ഒക്ടോബര്‍ 3 ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ നിര്‍വ്വഹിക്കും. രാവിലെ 9.30 നാണ് നിര്‍മ്മാണം പൂര്‍ത്തീകരിച്ച കെട്ടിടങ്ങളുടെ ഉദ്ഘാടനം. തുടര്‍ന്ന് 10.30 ന് 17 സ്‌കൂളുകളിലെ പുതിയ കെട്ടിടങ്ങളുടെ തറക്കല്ലിടല്‍ കര്‍മ്മം നിര്‍വ്വഹിക്കും. കിഫ്ബി പദ്ധതിയിലും സര്‍ക്കാരിന്റെ പ്ലാന്‍ ഫണ്ടിലും ഉള്‍പെടുത്തിയുമാണ് കെട്ടിടങ്ങള്‍ നിര്‍മിക്കുന്നത്. 36 കോടി രൂപയാണ് പുതിയ നിര്‍മാണ പ്രവൃത്തികള്‍ക്കായി ചെലവഴിക്കുന്നത്. 74 കോടി രൂപയാണ് പൂര്‍ത്തീകരിച്ച കെട്ടിടങ്ങളുടെ നിര്‍മാണചെലവ്.

സംസ്ഥാനത്താകെ 90 സ്‌കൂള്‍ കെട്ടിടങ്ങളുടെ ഉദ്ഘാടനമാണ് നടക്കുന്നത്. ചടങ്ങില്‍ പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി പ്രൊഫ.സി രവീന്ദ്രനാഥ് അധ്യക്ഷത വഹിക്കും. സ്പീക്കര്‍ പി.ശ്രീരാമകൃഷ്ണന്‍ മുഖ്യാഥിതിയാവും. ധനമന്ത്രി ഡോ. തോമസ് ഐസക് മുഖ്യ പ്രഭാഷണം നടത്തും. എം.എല്‍.എമാരായ ഒ. ആര്‍ കേളു, സി.കെ ശശീന്ദ്രന്‍, ഐ.സി ബാലകൃഷ്ണന്‍ എന്നിവര്‍ ജില്ലയില്‍ നടക്കുന്ന ചടങ്ങുകളില്‍ പങ്കെടുക്കും.

  • 4 സ്‌കൂളുകളില്‍ പുതിയ കെട്ടിടങ്ങള്‍*
    പനമരം പഞ്ചായത്തിലെ നീര്‍വാരം ഗവ.ഹയര്‍സെക്കന്‍ഡറി സ്‌കൂളിന് 52.21 ലക്ഷം രൂപ ചെവലിട്ട് നിര്‍മിച്ച കെട്ടിടം, വെള്ളമുണ്ട പഞ്ചായത്തിലെ തരുവണ ഗവ.ഹയര്‍സെക്കന്‍ഡറി സ്‌കൂളില്‍ 52.7 ലക്ഷം രൂപ ചെലവിട്ട കെട്ടിടം, തവിഞ്ഞാല്‍ പഞ്ചായത്തിലെ ഉദയഗിരി ഗവ.എല്‍പി സ്‌കൂളിന് 85 ലക്ഷം രൂപ ചെലവിട്ട് നിര്‍മിച്ച കെട്ടിടം എന്നിവയാണ് മാനന്തവാടി മണ്ഡലത്തില്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യുന്നത്. 85 ലക്ഷം രൂപ ചെലവഴിച്ചാണ് കല്‍പ്പറ്റ മണ്ഡലത്തിലെ ജിവിഎച്ച്എസ്എസ് കരിങ്കുറ്റിയില്‍ പുതിയ കെട്ടിടം യാഥാര്‍ഥ്യമാവുന്നത്.

8 വിദ്യാലയങ്ങള്‍ക്കായി കിഫ്ബിയില്‍ 24 കോടി
കിഫ്ബിയില്‍ മൂന്ന് കോടി രൂപ വീതം അനുവദിച്ച എട്ട് വിദ്യാലയങ്ങളില്‍ പുതിയ കെട്ടിടങ്ങള്‍ക്കാണ് ശനിയാഴ്ച തറക്കല്ലിടല്‍ നടക്കുന്നത്. കല്‍പ്പറ്റ മണ്ഡലത്തില്‍ ജിഎച്ച്എസ്എസ് കാക്കവയലില്‍ 14 സ്മാര്‍ട്ട് ക്ലാസ്റൂം അടങ്ങിയ കെട്ടിടമാണ് നിര്‍മിക്കുന്നത്. ബത്തേരി മണ്ഡലത്തില്‍ ജി.എച്ച്എസ്.എസ് വടുവന്‍ചാല്‍, ജി.വി.എച്ച്.എസ്.എസ് അമ്പലവയല്‍, ജി.എച്ച്. എസ്.എസ് ആനപ്പാറ, ജിഎച്ച്എസ്എസ് മൂലങ്കാവ് എന്നിവടങ്ങളിലാണ് പുതിയ കെട്ടിടം വരുന്നത്. സ്മാര്‍ട്ട് ക്ലാസ് റൂമുകള്‍, സ്റ്റാഫ്റൂം എന്നിവയടങ്ങുന്നതാണ് കെട്ടിടങ്ങള്‍. മാനന്തവാടി മണ്ഡലത്തില്‍ ജിഎച്ച്എസ്എസ് പനമരം, ജിഎച്ച്എസ്എസ് കാട്ടിക്കുളം, ജിഎച്ച്എസ്എസ് വെള്ളമുണ്ട എന്നീ സ്‌കൂളുകളിലാണ് പുതിയ കെട്ടിടങ്ങള്‍ക്ക് തറക്കല്ലിടുന്നത്.

പ്ലാന്‍ ഫണ്ടില്‍ 10 കോടി രൂപയുടെ നിര്‍മാണം
സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ പ്ലാന്‍ ഫണ്ടില്‍ ഉള്‍പെടുത്തി ഒമ്പത് സ്‌കൂളുകളില്‍ കൂടിയ പുതിയ കെട്ടിടങ്ങള്‍ നിര്‍മിക്കുന്നുണ്ട്. കല്‍പ്പറ്റ മണ്ഡലത്തില്‍ ജിഎച്ച്എസ്എസ് തരിയോട്(ഒരു കോടി രൂപ), ജിഎച്ച്എസ് കുറുമ്പാല(ഒരു കോടി രൂപ), ജിയുപിഎസ് ചെന്നലോട് (ഒരു കോടി രൂപ) എന്നീ സ്‌കൂളുകളിലാണ് പുതിയ കെട്ടിടങ്ങള്‍ ഉയരുക. ബത്തേരി മണ്ഡലത്തില്‍ ജിഎച്ച്എസ് ബീനാച്ചി, ജിഎല്‍പിഎസ് പൂമല എന്നിവങ്ങളിലാണ് കെട്ടിടങ്ങള്‍ക്ക് തറക്കല്ലിടുന്നത്. ബീനാച്ചില്‍ രണ്ട് കോടിയും പൂമലയില്‍ ഒരു കോടിയുമാണ് ചെലവിടുന്നത്. മാനന്തവാടി മണ്ഡലത്തില്‍ ജിഎച്ച്എസ്എസ് കുഞ്ഞോം(3 കോടി), ജിഎല്‍പിഎസ് വിളമ്പുകണ്ടം(90 ലക്ഷം), ജിഎല്‍പിഎസ് പുലിക്കാട്(85 ലക്ഷം), ജിഎല്‍പിഎസ് പനവല്ലി(60 ലക്ഷം) എന്നീ സ്‌കൂളുകളിലാണ് പുതിയ കെട്ടിടങ്ങളുടെ ശിലാസ്ഥാപനം നടക്കുന്നത്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment