Asian Metro News

പണി തീർന്നിട്ട് വർഷങ്ങളായി ഉദ്‌ഘാടനം കാത്ത് പരുതൂർ മൂന്ന് തെങ്ങ് കുടിവെള്ള പദ്ധതി

 Breaking News
  • എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. പത്തനാപുരം : എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. ശക്തികുളങ്ങര ക്രൈം എസ്.ഐയായ പത്തനാപുരം മാലൂര്‍ വട്ടക്കാല ദാറുല്‍ അമാനില്‍ ഷാജഹാന്റെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് കിടന്ന വാഹനങ്ങളാണ് തീ പകര്‍ന്ന് നശിപ്പിച്ചത്. പുലര്‍ച്ചെ 4.30 ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. ബൈക്ക്...
  • മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ന്യൂഡല്‍ഹി: മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതേ തുടര്‍ന്ന് ആന്റണിയെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ എലിസബത്ത് ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. ഭാര്യയ്ക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് എ.കെ. ആന്റണി അടക്കമുള്ള കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ നിരീക്ഷണത്തിലായിരുന്നു....
  • കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് കോട്ടയം: ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. 372 പേര്‍ക്കും സമ്പര്‍ക്കം മുഖേനയാണ് വൈറസ് ബാധിച്ചത്. സംസ്ഥാനത്തിനു പുറത്തു നിന്നെത്തിയ ഒരാള്‍ രോഗബാധിതരായി. പുതിയതായി 4397 പരിശോധനാഫലങ്ങളാണ് ലഭിച്ചത്. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ 163 പുരുഷന്‍മാരും 160 സ്ത്രീകളും 50 കുട്ടികളും...
  • ആറു പ്രദേശങ്ങളെ കൂടി ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി; 18 പ്രദേശങ്ങളെ ഒഴിവാക്കി തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6 പുതിയ ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകളാണുള്ളത്. പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ കോങ്ങാട് (കണ്ടെന്‍മെന്റ് സോണ്‍ സബ് വാര്‍ഡ് 14), തിരുമിറ്റികോട് (5), അളനല്ലൂര്‍ (19), കോട്ടയം ജില്ലയിലെ തലയോലപറമ്പ് (2, 3, 4), മണാര്‍കാട് (4), തൃശൂര്‍ ജില്ലയിലെ വെങ്കിടങ്ങ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 887, കോഴിക്കോട് 811, തൃശൂര്‍ 703, കൊല്ലം 693, ആലപ്പുഴ 637, മലപ്പുറം 507, തിരുവനന്തപുരം 468, പാലക്കാട് 377, കോട്ടയം 373, ഇടുക്കി 249, പത്തനംതിട്ട 234, കണ്ണൂര്‍...

പണി തീർന്നിട്ട് വർഷങ്ങളായി ഉദ്‌ഘാടനം കാത്ത് പരുതൂർ മൂന്ന് തെങ്ങ് കുടിവെള്ള പദ്ധതി

പണി തീർന്നിട്ട് വർഷങ്ങളായി ഉദ്‌ഘാടനം കാത്ത് പരുതൂർ മൂന്ന് തെങ്ങ് കുടിവെള്ള പദ്ധതി
September 29
13:11 2020

തൃത്താല : എട്ടുവർഷം പിന്നിട്ടിട്ടും ഉദ്ഘാടനംനടത്താതെ കിടക്കുകയാണ് പരുതൂർ പഞ്ചായത്തിലെ മൂന്ന്‌ തെങ്ങ് കുടിവെള്ള പദ്ധതി. പഞ്ചായത്തിലെ മംഗലംകുന്ന്, വെള്ളിയാങ്കല്ല്, മുടപ്പക്കാട്, അയനിപ്പറമ്പ്, പാതിരിക്കോട്, ചാഞ്ചേരിപ്പറമ്പ് പട്ടികജാതികോളനി എന്നിവിടങ്ങളിലെ കുടിവെള്ളക്ഷാമം പരിഹരിക്കാൻ ആരംഭിച്ച പദ്ധതിയാണ് അനാഥമായിക്കിടക്കുന്നത്. വേനലെത്തുംമുമ്പെങ്കിലും പദ്ധതി ഉദ്ഘാടനംചെയ്ത് യാഥാർഥ്യമാക്കണമെന്നാണ് നാട്ടുകാരുടെ ആവശ്യം.
2012-ൽ ജില്ലാപഞ്ചായത്ത് എസ്.സി.പി. നിധിയിൽനിന്ന്‌ 10 ലക്ഷം രൂപ വകയിരുത്തിയാണ് മൂന്ന്‌ തെങ്ങ് മേജർ കുടിവെള്ള വിതരണപദ്ധതി ആരംഭിക്കുന്നത്.
മൂന്ന്‌ തെങ്ങിൽ കിണർകുഴിച്ച് മോട്ടോർ സ്ഥാപിക്കയും മംഗലംകുന്നിലെ ജലസംഭരണ ടാങ്കിലേക്കുള്ള പൈപ്പിടുകയും ചെയ്തെങ്കിലും കിണറിൽ ആവശ്യമായവെള്ളം ലഭിച്ചില്ല. മൂന്നുവർഷത്തിനുശേഷം ജനകീയ കൂട്ടായ്മ ചെയർമാൻ ചോലയിൽ വേലായുധൻ സംസ്ഥാന മനുഷ്യാവകാശ കമ്മിഷന് പരാതിനൽകി. കമ്മിഷന്റെ ഉത്തരവനുസരിച്ച് ജില്ലാപഞ്ചായത്ത് 20 ലക്ഷംരൂപകൂടി അധികമായി അനുവദിക്കയും ചെയ്തു.
തുടർന്ന്, വെള്ളിയാങ്കല്ല് തടയണയുടെ ജലസംഭരണിയിൽ മറ്റൊരുകിണർ പുതുതായി നിർമിച്ചു. തടയണയിലെ പുതിയ കിണറിൽനിന്നും ജലവിതരണപദ്ധതിയുടെ പഴയ കിണറിലേക്ക് വെള്ളം പമ്പുചെയ്ത് നിറയ്‌ക്കുന്നതിനുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങളും പൂർത്തിയാക്കി. മുഴുവൻ നിർമാണ ജോലിയും പൂർത്തീകരിച്ച് വർഷങ്ങൾ പിന്നിട്ടിട്ടും ജലവിതരണം നടത്താൻ അധികൃതർക്കായിട്ടില്ല.
പ്രതിഷേധങ്ങളേറെ
ജനകീയ കൂട്ടായ്മയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ പട്ടാമ്പി ജല അതോറിറ്റി ഓഫീസ് ഉപരോധവും മനുഷ്യാവകാശ കമ്മിഷനും ജില്ലാ പഞ്ചായത്തിനും നിവേദനങ്ങൾ നൽകുകയും ചെയ്തിട്ടും പദ്ധതി ഇതുവരെയും യാഥാർഥ്യമായിട്ടില്ല. കേരള ദലിത് ഫോറം ജില്ലാ കമ്മിറ്റിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ കഴിഞ്ഞദിവസം കുടിവെള്ളപദ്ധതിക്ക് മുൻപിൽ പ്രതിഷേധം നടത്തിയിരുന്നു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment