Asian Metro News

നെല്ല് വിളയേണ്ട പാടത്ത് കക്കൂസ് മാലിന്യം, കർഷകർ ദുരിതക്കയത്തിൽ

 Breaking News
  • സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം നാളെ നാട്ടിലെത്തിക്കും ഇസ്രയേലില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ട ഇടുക്കി കീരിത്തോട് കാഞ്ഞിരന്താനം സ്വദേശിനി സൗമ്യ സന്തോഷിന്റെ മൃതദേഹം ഇന്ന് തന്നെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് കൊണ്ട് വരും ഇതിനായുള്ള എല്ലാ ക്രമീകരണങ്ങളും പൂർത്തിയായതായി ഇന്ത്യന്‍ എംബസി വിദേശകാര്യ സഹമന്ത്രി വി.മുരളിധരനെ അറിയിച്ചു. ടെല്‍ അവീവില്‍ നിന്ന് പ്രത്യേകവിമാനത്തിലാണ് മ്യതദേഹം ഡല്‍ഹിയില്‍...
  • കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ; ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ഇസ്രേയേൽ -പാലസ്റ്റീൻ സങ്കര്ഷങ്ങള് രൂക്ഷമാകുന്നസാഹചര്യത്തിൽ കരയുദ്ധ ഭീഷണിയുമായി ഇസ്രായേൽ ഇതുനു മുന്നോടിയായി ഇപ്പോൾ ഗാസ അതിർത്തിയിൽ സൈനിക വിന്യാസം ആരംഭിച്ചതായിട്ടും, ഹമാസ് അധീനതയിലുള്ള പ്രദേശത്ത് കടന്നാക്രമണത്തിനായി ഒൻപതിനായിരത്തോളം സൈനികരെ വിന്യസിച്ചതായാണ്റിപോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. ഇക്കഴിഞ്ഞ വെള്ളിയാഴ്ച അൽ അഖ്സ പള്ളിയിലുണ്ടായ ആക്രമണത്തിന് പിന്നാലെയാണ്...
  • കോറോണയ്ക്കും ജീവിക്കാൻ അവകാശമുണ്ട്: ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത് ഡെറാഡൂൺ: കൊറോണ വൈറസ്സിനും ജീവിക്കാൻ അനുവാദമുള്ള ജീവിയാണെന്നു ഉത്തരാഖണ്ഡ് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്. സ്വകാര്യ വാർത്ത ചാനലിനോട് സംസാരിക്കവെയാണ് ബി ജെ പി നേതാവുകൂടിയായ ത്രിവേന്ദ്ര സിംഗ് റാവത്ത്ന്റെ പ്രതികരണം. ദാർശനികമായ ചിന്ദിക്കുമ്പോ കോറോണയും നമ്മെ പോലെ ഭൂമിയിൽ...
  • കോവിഡ് സ്ഥിതിരൂക്ഷമായിതന്നെ തുടരുന്നു; ലോക്ക് ഡൗൺ നീട്ടിയേക്കും തിരുവനന്തപുരം : സംസ്ഥാനത്തു കോവിഡ് സ്ഥിതിഗതികൾ രൂക്ഷമായി തന്നെ തുടരുകയാണ്. രോഗികളുട എണ്ണത്തിൽ കുറവ് വന്നിട്ടില്ല മാത്രമല്ല ടെസ്റ്റ് പോസിറ്റിവിറ്റി നിരക്കും കൂടിവരുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ലോക്ക് ഡൗൺ വീണ്ടും നീട്ടിയേക്കും എന്ന വാർത്തകൾ പുരത്തു വരുന്നത്. ഇന്നത്തേയും നാളത്തേയും കൊവിഡ് കേസുകള്‍...
  • കോവിഡ് വാക്സിനേഷൻ : ലോകരാഷ്ട്രങ്ങൾക്ക് യു.എ.ഇ. മാതൃക ദുബായ് : യു.എ.ഇ. വാക്സിനേഷൻ ജനങ്ങളിൽ എത്തിക്കുന്നതിൽ മാതൃകയായി 70 % ത്തോളം ആളുകൾ വാക്സിൻ സ്വീകരിച്ചതായി കണക്കുകൾ പറയുന്നു. യു.എ.ഇ.യില്‍ 1477 പേര്‍കൂടി കോവിഡ് വൈറസ് രോഗമുക്തി നേടിയതായി ആരോഗ്യപ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. ഇതോടെ ആകെ രോഗമുക്തി 5,20,882 ആയിട്ടുണ്ട്.രണ്ടുപേര്‍കൂടി...

നെല്ല് വിളയേണ്ട പാടത്ത് കക്കൂസ് മാലിന്യം, കർഷകർ ദുരിതക്കയത്തിൽ

നെല്ല് വിളയേണ്ട പാടത്ത് കക്കൂസ് മാലിന്യം, കർഷകർ ദുരിതക്കയത്തിൽ
September 28
15:43 2020

പട്ടാമ്പി തൃത്താല റോഡിൽ കരിമ്പനക്കടവിന് സമീപം നെൽകൃഷിയിറക്കിയ പാടത്ത് കക്കൂസ് മാലിന്യം തള്ളിയ നിലയിൽ. ദിവസങ്ങൾ നീണ്ട നിലമൊരുക്കലിന് ശേഷം രണ്ട് ദിവസം മുമ്പാണ് ഈ പാടശേഖരത്തിൽ ഞാറ് നട്ടത് . ഇന്നലെ രാത്രിയിൽ ജലസേചന കനാലിൽ തള്ളിയ കക്കൂസ് മാലിന്യമാണ് കൃഷിയിടത്തിൽ പരന്ന് കിടക്കുന്നത്. ഇതിനടുത്തായി മറ്റൊരിടത്തും കക്കൂസ് മാലിന്യം തള്ളിയിട്ടുണ്ട്. പ്രദേശത്ത് വിവിധ മാലിന്യങ്ങൾ തുടർച്ചയായി തള്ളുന്നത് പ്രദേശവാസികൾക്കും കർഷകർക്കും ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടാക്കുന്നുണ്ട്. ഈ പാടത്തിനരികിലൂടെയാണ് ഭാരതപ്പുഴ ഒഴുകുന്നത്. മഴചെയ്യുമ്പോൾ പാടത്ത് നിന്നുള്ള അധികജലം നേരിട്ട് പുഴയിലാണെത്തുന്നത്. നിരവധി കുടി വെള്ള പദ്ധതികൾ സമീപപ്രദേശങ്ങളിലായി ഭാരതപ്പുഴയിലുണ്ട് എന്നത് മലിനീകരണത്തിൻ്റെ ഗൗരവം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

മാലിന്യ പ്രശ്‌നം ഉന്നയിച്ച് വിവിധ വകുപ്പുകളെ സമീപിച്ചുവെങ്കിലും ക്രിയാത്മകമായ ഇടപെടലുകൾ ഉണ്ടായിട്ടില്ല എന്നാണ് പ്രദേശത്തെ റസിഡൻസ് അസോസിയേഷൻ ഭാരവാഹികൾ പറയുന്നത് .

കുപ്പിച്ചില്ലുകളും പ്ലാസ്റ്റിക് മാലിന്യവും നീക്കം ചെയ്താണ് കൃഷിക്ക് നിലമൊരുക്കിയതെന്നും ഈ രീതിയിൽ തുടർന്നാൽ കൃഷി വേണ്ടെന്ന് വയ്ക്കേണ്ടി വരുമെന്നും കർഷകർ പറയുന്നു.

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയിലാണ് തൃത്താല ഗ്രാമ പഞ്ചായത്തിൽ സമ്പൂർണ ശുചിത്വ പ്രഖ്യാപനം നടന്നത് .

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment