Asian Metro News

ജീവിതം തോല്പിക്കാൻ വിധി; തോൽക്കാതിരിക്കാൻ സന്തോഷ്

 Breaking News
  • എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. പത്തനാപുരം : എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. ശക്തികുളങ്ങര ക്രൈം എസ്.ഐയായ പത്തനാപുരം മാലൂര്‍ വട്ടക്കാല ദാറുല്‍ അമാനില്‍ ഷാജഹാന്റെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് കിടന്ന വാഹനങ്ങളാണ് തീ പകര്‍ന്ന് നശിപ്പിച്ചത്. പുലര്‍ച്ചെ 4.30 ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. ബൈക്ക്...
  • മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ന്യൂഡല്‍ഹി: മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതേ തുടര്‍ന്ന് ആന്റണിയെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ എലിസബത്ത് ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. ഭാര്യയ്ക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് എ.കെ. ആന്റണി അടക്കമുള്ള കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ നിരീക്ഷണത്തിലായിരുന്നു....
  • കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് കോട്ടയം: ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. 372 പേര്‍ക്കും സമ്പര്‍ക്കം മുഖേനയാണ് വൈറസ് ബാധിച്ചത്. സംസ്ഥാനത്തിനു പുറത്തു നിന്നെത്തിയ ഒരാള്‍ രോഗബാധിതരായി. പുതിയതായി 4397 പരിശോധനാഫലങ്ങളാണ് ലഭിച്ചത്. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ 163 പുരുഷന്‍മാരും 160 സ്ത്രീകളും 50 കുട്ടികളും...
  • ആറു പ്രദേശങ്ങളെ കൂടി ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി; 18 പ്രദേശങ്ങളെ ഒഴിവാക്കി തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6 പുതിയ ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകളാണുള്ളത്. പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ കോങ്ങാട് (കണ്ടെന്‍മെന്റ് സോണ്‍ സബ് വാര്‍ഡ് 14), തിരുമിറ്റികോട് (5), അളനല്ലൂര്‍ (19), കോട്ടയം ജില്ലയിലെ തലയോലപറമ്പ് (2, 3, 4), മണാര്‍കാട് (4), തൃശൂര്‍ ജില്ലയിലെ വെങ്കിടങ്ങ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 887, കോഴിക്കോട് 811, തൃശൂര്‍ 703, കൊല്ലം 693, ആലപ്പുഴ 637, മലപ്പുറം 507, തിരുവനന്തപുരം 468, പാലക്കാട് 377, കോട്ടയം 373, ഇടുക്കി 249, പത്തനംതിട്ട 234, കണ്ണൂര്‍...

ജീവിതം തോല്പിക്കാൻ വിധി; തോൽക്കാതിരിക്കാൻ സന്തോഷ്

ജീവിതം തോല്പിക്കാൻ വിധി; തോൽക്കാതിരിക്കാൻ സന്തോഷ്
September 18
05:18 2020

ശാസ്താംകോട്ട : ഒരു പാട് കാലമായി തൻ്റെ ജീവിതത്തെ തോല്പിക്കാൻ വിധി ശ്രമിക്കുകയാണ് തോൽക്കാതിരിക്കാൻ അങ്ങേയറ്റം പരിശ്രമിക്കുകയാണ് കരുനാഗപ്പള്ളി മരുതൂർകുളങ്ങര വടക്ക് നെല്ലിക്കോമത്ത് വടക്കതിൽ സന്തോഷ് . ആറാം വയസ്സിലാണ് അരയ്ക്ക് താഴെ തളർത്തിക്കൊണ്ട് വിധി ആദ്യ പ്രഹരമേപ്പിച്ചത്. കാലുകളുടെ ചലനം നഷ്ടപ്പെട്ടതോടെ ഇരു കൈകളും കാൽപ്പാദങ്ങളായി മാറുകയായിരുന്നു .ജീവിത കഷ്ടപ്പാടിനിടയിലും കൈകൾ കൊണ്ട് നടന്ന് സ്കൂളിലെത്തി പ്ലസ്സ്ടു വരെ പഠിച്ച് വിജയം കൈവരിച്ചു. തുടർന്ന് ജീവിതമാർഗ്ഗമായി ട്യൂഷനെടുത്ത് തുടങ്ങി. ആ വരുമാനത്തിന്റെ തണലിൽ ജീവിതം മുന്നോട്ട് നീങ്ങവെ വിധി വീണ്ടും വില്ലനായെത്തി. ഇത്തവണ ക്യാൻസറിന്റെ രൂപത്തിലാണ് വന്നത്. കൈയിലുള്ളതും കടം വാങ്ങിയും ചികിത്സ നടത്തി ചികിത്സ നടന്നതോടെ വാടക വീട്ടിലേക്ക് മാതാപിതാക്കളോടൊപ്പം താമസം മാറേണ്ടി വന്നു . തുടർന്ന് ജീവിതച്ചെലവിനായി അടുത്ത വേഷം കരുനാഗപ്പള്ളി സിവിൽ സ്റ്റേഷനിൽ വരുന്നവർക്ക് അപേക്ഷ തയ്യാറാക്കി നൽകുന്ന ജോലി. പതിനാറ് വർഷം ഇതിൽ നിന്നുള്ള വരുമാനവുമായി നല്ല രീതിയിൽ ജീവിതം മുന്നോട്ട് പോയെങ്കിലും വിധി വീണ്ടും സന്തോഷിനെത്തേടിയെത്തിയത് നിയമത്തിന്റെ രൂപത്തിലാണ്. സർട്ടിഫിക്കറ്റിനുള്ള അപേക്ഷകൾ ഓൺലൈൻ വഴിയായി മാറ്റിയതോടെ അപേക്ഷയെഴുതിക്കാൻ വരുന്നവരുടെ എണ്ണം കുറഞ്ഞു ഒപ്പം വരുമാനവും . ഇതോടെ അടുത്ത വേഷപ്പകർച്ചക്കുള്ള സമയമായി ലോട്ടറി വില്ലന ക്കാരന്റെ വേഷമണിഞ്ഞു തൻ്റെ മുച്ചക്ര വാഹനത്തിൽ ലോട്ടറി വിൽപ്പന . ഇതും തരക്കേടില്ലാതെ പോകുമ്പോഴാണ് കോവിഡ് എന്ന മഹാമാരി വില്ലനായി എത്തുന്നത്.ഇതോടെ ലോട്ടറി വില്ലനനിലച്ചു .തോൽക്കാൻ മനസ്സില്ലാത്ത സന്തോഷ് മീൻ വില്പനയിലേക്ക് തിരിഞ്ഞു. തൻ്റെ മുച്ചക്ര വാഹനത്തിൽ ഇതിന് വേണ്ടി ചില രൂപമാറ്റവും വരുത്തി. ഇതിലൂടെ ജീവിതം തിരികെ പിടിക്കുന്നതിനിടയിലാണ് കോവി ഡിന്റെ ഭാഗമായ സമ്പൂർണ്ണ അടച്ചിടലുകൾ. ഒരാഴ്ചത്തെ ആയൂസേ ഈ ജോലിക്കുണ്ടായിരുന്നുള്ളു. അതോടെ ആ വരുമാനമാർഗ്ഗവും അടഞ്ഞു . ജീവിതം വഴിമുട്ടി നിൽക്കുമ്പോഴാണ് പ്രവാസിയായ പോരുവഴി സ്വദേശിയായ മുഹമ്മദ് റാഫി കുഴിവേലി സാമ്പത്തിക സഹായഹസ്തംതം വാഗ്ദാനം ചെയ്യ്തത്. കഴിഞ്ഞ ദിവസം കെ.പി.സി.സി.ജനറൽ സെക്രട്ടറി സി. ആർ .മഹേഷ് ഈ തുക സന്തോഷിന്റെ വീട്ടിലെത്തി കൈമാറി.മുഹമ്മദ് റാഫി കുഴിവേലിയുടെ സുഹൃത്തുക്കളായ അബ്ദുള്ള സലീം, സിയാദ് ചെളിക്കണ്ടം, ബിനുഭൂതക്കുഴി എന്നിവർ സന്നിഹിതരായിരുന്നു. ക്യാൻസർ ചികിൽസയ്ക്ക് വേണ്ടി കടം വാങ്ങിയ തുക മടക്കി കൊടുക്കുന്നതിനും, തനിക്ക് ജീവിത പ്രാരാബ്ദത്തിൽ നിന്നും കരകയറുന്നതിനും വേണ്ടി സുമനസുകളുടെ സഹായം തേടുകയാണ് സന്തോഷ് .ഫോൺ: 9745565702

വാർത്ത- തൊളിയ്ക്കൽ സുനിൽ

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment