Asian Metro News

കേരളത്തിലെ പ്രഥമ വാർത്താ ബംഗ്ലാവ് (ന്യൂസിയം) കെട്ടിടം കൂറ്റനാട്ട് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു

 Breaking News
  • എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. പത്തനാപുരം : എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. ശക്തികുളങ്ങര ക്രൈം എസ്.ഐയായ പത്തനാപുരം മാലൂര്‍ വട്ടക്കാല ദാറുല്‍ അമാനില്‍ ഷാജഹാന്റെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് കിടന്ന വാഹനങ്ങളാണ് തീ പകര്‍ന്ന് നശിപ്പിച്ചത്. പുലര്‍ച്ചെ 4.30 ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. ബൈക്ക്...
  • മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ന്യൂഡല്‍ഹി: മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതേ തുടര്‍ന്ന് ആന്റണിയെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ എലിസബത്ത് ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. ഭാര്യയ്ക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് എ.കെ. ആന്റണി അടക്കമുള്ള കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ നിരീക്ഷണത്തിലായിരുന്നു....
  • കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് കോട്ടയം: ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. 372 പേര്‍ക്കും സമ്പര്‍ക്കം മുഖേനയാണ് വൈറസ് ബാധിച്ചത്. സംസ്ഥാനത്തിനു പുറത്തു നിന്നെത്തിയ ഒരാള്‍ രോഗബാധിതരായി. പുതിയതായി 4397 പരിശോധനാഫലങ്ങളാണ് ലഭിച്ചത്. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ 163 പുരുഷന്‍മാരും 160 സ്ത്രീകളും 50 കുട്ടികളും...
  • ആറു പ്രദേശങ്ങളെ കൂടി ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി; 18 പ്രദേശങ്ങളെ ഒഴിവാക്കി തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6 പുതിയ ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകളാണുള്ളത്. പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ കോങ്ങാട് (കണ്ടെന്‍മെന്റ് സോണ്‍ സബ് വാര്‍ഡ് 14), തിരുമിറ്റികോട് (5), അളനല്ലൂര്‍ (19), കോട്ടയം ജില്ലയിലെ തലയോലപറമ്പ് (2, 3, 4), മണാര്‍കാട് (4), തൃശൂര്‍ ജില്ലയിലെ വെങ്കിടങ്ങ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 887, കോഴിക്കോട് 811, തൃശൂര്‍ 703, കൊല്ലം 693, ആലപ്പുഴ 637, മലപ്പുറം 507, തിരുവനന്തപുരം 468, പാലക്കാട് 377, കോട്ടയം 373, ഇടുക്കി 249, പത്തനംതിട്ട 234, കണ്ണൂര്‍...

കേരളത്തിലെ പ്രഥമ വാർത്താ ബംഗ്ലാവ് (ന്യൂസിയം) കെട്ടിടം കൂറ്റനാട്ട് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു

കേരളത്തിലെ പ്രഥമ വാർത്താ ബംഗ്ലാവ് (ന്യൂസിയം) കെട്ടിടം കൂറ്റനാട്ട്  ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു
September 11
11:47 2020

കൂറ്റനാട് : പറയിപെറ്റ പന്തിരുകുലത്തിന്റെ പെരുമ നിറഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന തൃത്താലയുടെ മുഴുവൻ പൈതൃകവും ചരിത്രവും സമഗ്രമായി രേഖപ്പെടുത്താൻ തൃത്താലയിൽ ന്യൂസിയം ഒരുങ്ങുന്നു. തൃത്താല ബ്ലോക്കിലെ ഐതിഹ്യങ്ങളും ചരിത്രവും വർത്തമാനങ്ങളും സമാഹരിച്ച് പഠന ഗവേഷണ കേന്ദ്രമാക്കി ആരംഭിക്കുന്ന ന്യൂസിയത്തിനു വേണ്ടി ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് നിർമ്മിച്ച കെട്ടിടം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. അടുത്ത ഘട്ടമായി ന്യൂസിയത്തിൻ്റെ തുടർ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തും. ഡിജിറ്റൽ ലൈബ്രറിയും സോഫ്റ്റ് വെയറും അനുബന്ധ സംവിധാനങ്ങളും ഒരുക്കുന്നതിനാവശ്യമായ പ്രോജക്ടുകളും തയ്യാറായിട്ടുണ്ട് .
ന്യൂസിയം കെട്ടിടത്തിൻ്റെ ഉദ്ഘാടനം പ്രസിഡൻ്റ് കെ പി എം പുഷ്പജ നിർവ്വഹിച്ചു.
ബ്ലോക്കിലെ സ്ത്രീ സൗഹൃദ മുറിയുടെയും, നവീകരിച്ച ഓഡിറ്റോറിയത്തിൻ്റയും ഉദ്ഘാടനവും നടന്നു. വൈസ് പ്രസിഡൻറ് എം കെ പ്രദീപ് അധ്യക്ഷനായി .സ്റ്റാൻറിങ്ങ് കമ്മിറ്റി ചെയർമാൻമാരായ കെ ജനാർദ്ദനൻ, എം വി ബിന്ദു, ധന്യാസുരേന്ദ്രൻ, മെമ്പർമാരായ കെമനോഹരൻ, സി കെ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ, വി പി ഫാത്തിമ, കെപി ഉഷ, എ ഒ കോമളം, ടി കെ സുനിത ,പട്ടിത്തറ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡൻ്റ് വി സുജാത, ആനക്കരപഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡൻറ് സിന്ധു രവീന്ദ്രകുമാർ, ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് സെക്രട്ടറി എ മുഹമ്മദാലി എന്നിവർ സംസാരിച്ചു .സംസ്ഥാനത്താദ്യമായി നടപ്പാക്കുന്ന ന്യൂസിയം എന്ന ആശയം ഇതിനോടകം തന്നെ ശ്രദ്ധേയമായി കഴിഞ്ഞു. തൃത്താലയുടെ പൈതൃകവും പാരമ്പര്യവും വരും തലമുറക്ക് പ0ന വിധേയമാക്കുന്നതിനും അവ സംരക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ് ഈ ഇൻഫർമേഷൻ സെൻ്റർ എന്ന മാതൃകാപദ്ധതി വഴി തൃത്താല ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് ഭരണസമിതി ലക്ഷ്യം വെക്കുന്നത്.

വാർത്ത : യുഎ റഷീദ് പാലത്തറഗേറ്റ്, പട്ടാമ്പി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment