Asian Metro News

കേരളത്തിലെ പ്രഥമ വാർത്താ ബംഗ്ലാവ് (ന്യൂസിയം) കെട്ടിടം കൂറ്റനാട്ട് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

 Breaking News
  • പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. ചെന്നൈ:പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. 9, 11 ക്ലാസുകളിലെ വിദ്യാര്‍ഥികളേയും വിജയികളായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് പരീക്ഷയുണ്ടാകില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി എടപ്പാടി പളനിസ്വാമി അറിയിച്ചു. കോവിഡ് വ്യാപനം മൂലം ക്ലാസുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ സാധിക്കാതെ വന്നതോടെയാണ് പരീക്ഷ ഒഴിവാക്കാന്‍ തീരുമാനമായത്....
  • കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു തിരുവനന്തപുരം: കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു. 81 വയസായിരുന്നു. തിരുവനന്തപുരം തൈക്കാട്ടെ വസതിയിലാണ് അന്ത്യം. രാജ്യം പത്മശ്രീ നൽകി ആദരിച്ചിരുന്നു. കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി പുരസ്കാരം, കേന്ദ്ര സാഹിത്യ അക്കാദമി ഫെല്ലോഷിപ്പ്, എഴുത്തച്ഛന്‍ പുരസ്‌കാരം തുടങ്ങി നിരവധി പുരസ്കാരങ്ങൾ നേടിയ...
  • കൊട്ടാരക്കരയിൽ കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് കടത്തിയയാൾ പിടിയിൽ കൊട്ടാരക്കര കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് സ്റ്റേഷന് സമീപം റോഡിൽ നിർത്തിയിട്ടിരുന്ന ബസ് കടത്തി കൊണ്ട് പോയ ടിപ്പർ അനി എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന തിരുവനന്തപുരം മുക്കിൽകട വി എസ് നിവാസിൽ വിജയദാസ് മകൻ നിധിൻ വി എസ് ആണ്...
  • കുണ്ടറയില്‍ വാഹനാപകടം: 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്ക് കുണ്ടറയില്‍ രോഗിയുമായി പോയ ആംബുലന്‍സും കാറും കൂട്ടിയിടിച്ചു 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. വെണ്ടാർ വടക്കേടത്ത് വീട്ടിൽ വിഷ്ണു(22). മാവടി കൊച്ചുവീട് തെക്കേക്കര കൊച്ചുവീട്ടിൽ ശ്യാംദേവ്(22), വെണ്ടാർ ചരുവിള പുത്തൻവീട്ടിൽ ഹരി(21), കൊട്ടാരക്കര കിഴക്കേക്കര ഉണ്ണിക്കുട്ടൻ(27), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ വിഷ്ണു(22), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ...
  • SMKIA ജില്ലാ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ : നീതി ലഭിക്കാനായി ഡൽഹിയിൽ സമരം ചെയ്യുന്ന നമ്മുടെ അന്നദാതാക്കൾക്കു ഐഖ്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിച്ചുകൊണ്ട്സ്റ്റേറ്റ് മാപ്പിള കലാ അസോസിയേഷൻ വയനാട് ജില്ലാ പ്രഥമ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ എച്ച്. ഐ .എം യൂ .പി .സ്കൂളിന്റെ ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ വെച്ച് ഫെബ്രുവരി 20 നു...

കേരളത്തിലെ പ്രഥമ വാർത്താ ബംഗ്ലാവ് (ന്യൂസിയം) കെട്ടിടം കൂറ്റനാട്ട് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

കേരളത്തിലെ പ്രഥമ വാർത്താ ബംഗ്ലാവ് (ന്യൂസിയം) കെട്ടിടം കൂറ്റനാട്ട് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.
September 11
16:10 2020

കൂറ്റനാട്: പറയിപെറ്റ പന്തിരുകുലത്തിന്റെ പെരുമ നിറഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന തൃത്താലയുടെ മുഴുവൻ പൈതൃകവും ചരിത്രവും സമഗ്രമായി രേഖപ്പെടുത്താൻ തൃത്താലയിൽ ന്യൂസിയം ഒരുങ്ങുന്നു. തൃത്താല ബ്ലോക്കിലെ ഐതിഹ്യങ്ങളും ചരിത്രവും വർത്തമാനങ്ങളും സമാഹരിച്ച് പഠന ഗവേഷണ കേന്ദ്രമാക്കി ആരംഭിക്കുന്ന ന്യൂസിയത്തിനു വേണ്ടി ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് നിർമ്മിച്ച കെട്ടിടം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. അടുത്ത ഘട്ടമായി ന്യൂസിയത്തിൻ്റെ തുടർ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തും. ഡിജിറ്റൽ ലൈബ്രറിയും സോഫ്റ്റ് വെയറും അനുബന്ധ സംവിധാനങ്ങളും ഒരുക്കുന്നതിനാവശ്യമായ പ്രോജക്ടുകളും തയ്യാറായിട്ടുണ്ട് .
ന്യൂസിയം കെട്ടിടത്തിൻ്റെ ഉദ്ഘാടനം പ്രസിഡൻ്റ് കെ പി എം പുഷ്പജ നിർവ്വഹിച്ചു.
ബ്ലോക്കിലെ സ്ത്രീ സൗഹൃദ മുറിയുടെയും, നവീകരിച്ച ഓഡിറ്റോറിയത്തിൻ്റയും ഉദ്ഘാടനവും നടന്നു. വൈസ് പ്രസിഡൻറ് എം കെ പ്രദീപ് അധ്യക്ഷനായി .സ്റ്റാൻറിങ്ങ് കമ്മിറ്റി ചെയർമാൻമാരായ കെ ജനാർദ്ദനൻ, എം വി ബിന്ദു, ധന്യാസുരേന്ദ്രൻ, മെമ്പർമാരായ കെമനോഹരൻ, സി കെ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ, വി പി ഫാത്തിമ, കെപി ഉഷ, എ ഒ കോമളം, ടി കെ സുനിത ,പട്ടിത്തറ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡൻ്റ് വി സുജാത, ആനക്കരപഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡൻറ് സിന്ധു രവീന്ദ്രകുമാർ, ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് സെക്രട്ടറി എ മുഹമ്മദാലി എന്നിവർ സംസാരിച്ചു .സംസ്ഥാനത്താദ്യമായി നടപ്പാക്കുന്ന ന്യൂസിയം എന്ന ആശയം ഇതിനോടകം തന്നെ ശ്രദ്ധേയമായി കഴിഞ്ഞു. തൃത്താലയുടെ പൈതൃകവും പാരമ്പര്യവും വരും തലമുറക്ക് പ0ന വിധേയമാക്കുന്നതിനും അവ സംരക്ഷിക്കുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ് ഈ ഇൻഫർമേഷൻ സെൻ്റർ എന്ന മാതൃകാപദ്ധതി വഴി തൃത്താല ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്ത് ഭരണസമിതി ലക്ഷ്യം വെക്കുന്നത്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment