Asian Metro News

ജില്ലാതല പട്ടയമേള: അട്ടപ്പാടിയിലെ 554 കുടുംബങ്ങൾക്ക് കൈവശരേഖയും 293 കുടുംബങ്ങൾക്ക് പട്ടയവും വിതരണം ചെയ്യും

 Breaking News
  • പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. ചെന്നൈ:പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. 9, 11 ക്ലാസുകളിലെ വിദ്യാര്‍ഥികളേയും വിജയികളായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് പരീക്ഷയുണ്ടാകില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി എടപ്പാടി പളനിസ്വാമി അറിയിച്ചു. കോവിഡ് വ്യാപനം മൂലം ക്ലാസുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ സാധിക്കാതെ വന്നതോടെയാണ് പരീക്ഷ ഒഴിവാക്കാന്‍ തീരുമാനമായത്....
  • കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു തിരുവനന്തപുരം: കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു. 81 വയസായിരുന്നു. തിരുവനന്തപുരം തൈക്കാട്ടെ വസതിയിലാണ് അന്ത്യം. രാജ്യം പത്മശ്രീ നൽകി ആദരിച്ചിരുന്നു. കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി പുരസ്കാരം, കേന്ദ്ര സാഹിത്യ അക്കാദമി ഫെല്ലോഷിപ്പ്, എഴുത്തച്ഛന്‍ പുരസ്‌കാരം തുടങ്ങി നിരവധി പുരസ്കാരങ്ങൾ നേടിയ...
  • കൊട്ടാരക്കരയിൽ കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് കടത്തിയയാൾ പിടിയിൽ കൊട്ടാരക്കര കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് സ്റ്റേഷന് സമീപം റോഡിൽ നിർത്തിയിട്ടിരുന്ന ബസ് കടത്തി കൊണ്ട് പോയ ടിപ്പർ അനി എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന തിരുവനന്തപുരം മുക്കിൽകട വി എസ് നിവാസിൽ വിജയദാസ് മകൻ നിധിൻ വി എസ് ആണ്...
  • കുണ്ടറയില്‍ വാഹനാപകടം: 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്ക് കുണ്ടറയില്‍ രോഗിയുമായി പോയ ആംബുലന്‍സും കാറും കൂട്ടിയിടിച്ചു 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. വെണ്ടാർ വടക്കേടത്ത് വീട്ടിൽ വിഷ്ണു(22). മാവടി കൊച്ചുവീട് തെക്കേക്കര കൊച്ചുവീട്ടിൽ ശ്യാംദേവ്(22), വെണ്ടാർ ചരുവിള പുത്തൻവീട്ടിൽ ഹരി(21), കൊട്ടാരക്കര കിഴക്കേക്കര ഉണ്ണിക്കുട്ടൻ(27), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ വിഷ്ണു(22), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ...
  • SMKIA ജില്ലാ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ : നീതി ലഭിക്കാനായി ഡൽഹിയിൽ സമരം ചെയ്യുന്ന നമ്മുടെ അന്നദാതാക്കൾക്കു ഐഖ്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിച്ചുകൊണ്ട്സ്റ്റേറ്റ് മാപ്പിള കലാ അസോസിയേഷൻ വയനാട് ജില്ലാ പ്രഥമ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ എച്ച്. ഐ .എം യൂ .പി .സ്കൂളിന്റെ ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ വെച്ച് ഫെബ്രുവരി 20 നു...

ജില്ലാതല പട്ടയമേള: അട്ടപ്പാടിയിലെ 554 കുടുംബങ്ങൾക്ക് കൈവശരേഖയും 293 കുടുംബങ്ങൾക്ക് പട്ടയവും വിതരണം ചെയ്യും

ജില്ലാതല പട്ടയമേള: അട്ടപ്പാടിയിലെ 554 കുടുംബങ്ങൾക്ക് കൈവശരേഖയും 293 കുടുംബങ്ങൾക്ക് പട്ടയവും വിതരണം ചെയ്യും
September 05
11:51 2020

പാലക്കാട് : ജില്ലയില്‍ സെപ്റ്റംബര്‍ ഏഴിന് നടക്കുന്ന ജില്ലാതല പട്ടയമേളയില്‍ വനാവകാശ നിയമപ്രകാരം അട്ടപ്പാടിയിലെ 554 പട്ടികവര്‍ഗ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് 976.43 ഏക്കര്‍ ഭൂമിയുടെ കൈവശരേഖ വിതരണം ചെയ്യുമെന്ന് ഒറ്റപ്പാലം സബ് കലക്ടറും അട്ടപ്പാടി നോഡല്‍ ഓഫീസറുമായ അര്‍ജുന്‍ പാണ്ഡ്യന്‍ അറിയിച്ചു. കൂടാതെ, ഭൂരഹിത പട്ടികവര്‍ഗ കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു ഏക്കര്‍ ഭൂമി നല്‍കുന്ന പദ്ധതിയില്‍ കെ.എസ്.ടി (കേരള ഷെഡ്യൂള്‍ഡ് ട്രൈബ്) പ്രകാരമുള്ള 293 കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് 236.33 ഏക്കര്‍ ഭൂമിയുടെ പട്ടയവും വിതരണം ചെയ്യുന്നതാണ്.

2019 ല്‍ 200 കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് 410 ഏക്കര്‍ ഭൂമിക്കും 2009- 10 കാലഘട്ടത്തില്‍ 282 കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് 791 ഏക്കര്‍ ഭൂമിക്കും ഇത്തരത്തില്‍ കൈവശരേഖ അനുവദിച്ച് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

2006 ലെ വനാവകാശ നിയമത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ അട്ടപ്പാടിയില്‍ രൂപീകരിച്ച 108 വനാവകാശ സമിതികളിലൂടെയാണ് അപേക്ഷകള്‍ ലഭ്യമാക്കിയത്. ഇവ പരിശോധിച്ച് സ്‌കെച്ച് തയ്യാറാക്കി ഗ്രാമസഭയുടെ അംഗീകാരത്തോടെ സബ് കലക്ടര്‍ ചെയര്‍മാനായ സബ് ഡിവിഷന്‍തല കമ്മിറ്റിക്ക് സമര്‍പ്പിക്കുകയും അര്‍ഹമായവ പാസ്സാക്കി ജില്ലാ കലക്ടര്‍ അധ്യക്ഷനായ ജില്ലാതല സമിതിക്കും ശുപാര്‍ശ ചെയ്യുന്നു. തുടര്‍ന്ന് ജില്ലാതല സമിതി പാസ്സാക്കുന്ന അപേക്ഷകളിലാണ് കൈവശരേഖ അനുവദിക്കുന്നത്.

കൂടാതെ, ഭൂരഹിത പട്ടികവര്‍ഗ കുടുംബങ്ങള്‍ക്കുള്ള ഭൂമി നല്‍കുന്ന പദ്ധതിയില്‍ ഇതോടെ മുന്‍ വര്‍ഷങ്ങളില്‍ ഭൂരഹിതരോ, നാമമാത്ര ഭൂവുടമകളോ ആയി കണ്ടെത്തിയ 1457 കുടുംബങ്ങള്‍ക്കുള്ള 1772.33 ഏക്കര്‍ ഭൂമിയുടെ പട്ടയ വിതരണമാണ് പൂര്‍ത്തിയാവുകയെന്നും ഒറ്റപ്പാലം സബ് കലക്ടറും അട്ടപ്പാടി നോഡല്‍ ഓഫീസറുമായ അര്‍ജുന്‍ പാണ്ഡ്യന്‍ അറിയിച്ചു.

വാർത്ത : യുഎ റഷീദ് പാലത്തറഗേറ്റ്, പട്ടാമ്പി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment