Asian Metro News

കാര്‍ഷിക പദ്ധതികള്‍ക്ക് പ്രത്യേകം പ്രോജക്ട് തയ്യാറാക്കും

 Breaking News
  • എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. പത്തനാപുരം : എസ്.ഐ യുടെ വീട്ടുമുറ്റത്തെ പോര്‍ച്ചില്‍ കിടന്ന വാഹനങ്ങള്‍ കത്തിയ നിലയില്‍. ശക്തികുളങ്ങര ക്രൈം എസ്.ഐയായ പത്തനാപുരം മാലൂര്‍ വട്ടക്കാല ദാറുല്‍ അമാനില്‍ ഷാജഹാന്റെ വീട്ടുമുറ്റത്ത് കിടന്ന വാഹനങ്ങളാണ് തീ പകര്‍ന്ന് നശിപ്പിച്ചത്. പുലര്‍ച്ചെ 4.30 ഓടെയായിരുന്നു സംഭവം. ബൈക്ക്...
  • മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ന്യൂഡല്‍ഹി: മുതിര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് എ.കെ. ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതേ തുടര്‍ന്ന് ആന്റണിയെ ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഭാര്യ എലിസബത്ത് ആന്റണിക്ക് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിരുന്നു. ഭാര്യയ്ക്ക് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചതിനെ തുടര്‍ന്ന് എ.കെ. ആന്റണി അടക്കമുള്ള കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ നിരീക്ഷണത്തിലായിരുന്നു....
  • കോട്ടയം ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് കോട്ടയം: ജില്ലയില്‍ 373 പേര്‍ക്കു കൂടി കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. 372 പേര്‍ക്കും സമ്പര്‍ക്കം മുഖേനയാണ് വൈറസ് ബാധിച്ചത്. സംസ്ഥാനത്തിനു പുറത്തു നിന്നെത്തിയ ഒരാള്‍ രോഗബാധിതരായി. പുതിയതായി 4397 പരിശോധനാഫലങ്ങളാണ് ലഭിച്ചത്. രോഗം ബാധിച്ചവരില്‍ 163 പുരുഷന്‍മാരും 160 സ്ത്രീകളും 50 കുട്ടികളും...
  • ആറു പ്രദേശങ്ങളെ കൂടി ഹോട്ട്‌സ്‌പോട്ടില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി; 18 പ്രദേശങ്ങളെ ഒഴിവാക്കി തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6 പുതിയ ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകളാണുള്ളത്. പാലക്കാട് ജില്ലയിലെ കോങ്ങാട് (കണ്ടെന്‍മെന്റ് സോണ്‍ സബ് വാര്‍ഡ് 14), തിരുമിറ്റികോട് (5), അളനല്ലൂര്‍ (19), കോട്ടയം ജില്ലയിലെ തലയോലപറമ്പ് (2, 3, 4), മണാര്‍കാട് (4), തൃശൂര്‍ ജില്ലയിലെ വെങ്കിടങ്ങ്...
  • സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് 6419 പേര്‍ക്ക് കൊവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചു. എറണാകുളം 887, കോഴിക്കോട് 811, തൃശൂര്‍ 703, കൊല്ലം 693, ആലപ്പുഴ 637, മലപ്പുറം 507, തിരുവനന്തപുരം 468, പാലക്കാട് 377, കോട്ടയം 373, ഇടുക്കി 249, പത്തനംതിട്ട 234, കണ്ണൂര്‍...

കാര്‍ഷിക പദ്ധതികള്‍ക്ക് പ്രത്യേകം പ്രോജക്ട് തയ്യാറാക്കും

കാര്‍ഷിക പദ്ധതികള്‍ക്ക് പ്രത്യേകം പ്രോജക്ട് തയ്യാറാക്കും
July 22
16:42 2020

വയനാട് : 2020 – 21 സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തിലെ ബജറ്റില്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച വയനാട് പാക്കേജിന്റെയും സുഭിക്ഷ കേരളം പദ്ധതിയുടെയും ഭാഗമായി കല്‍പ്പറ്റ നിയോജകമണ്ഡലത്തില്‍ നടപ്പാക്കാനുദ്ദേശിക്കുന്ന കാര്‍ഷിക പദ്ധതികളുടെ പ്രൊജക്ടുകള്‍ തയ്യാറാക്കുന്നു. ഇതിന്റെ ഭാഗമായി സി.കെ. ശശീന്ദ്രന്‍ എം.എല്‍.എയുടെ അദ്ധ്യക്ഷതയില്‍ കളക്ട്രേറ്റില്‍ യോഗം ചേര്‍ന്നു. കാരാപ്പുഴ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായുള്ള ജലലഭ്യത ഉപയോഗിച്ചും പുഴകളും നീരുറവകളും ഉപയോഗപ്പെടുത്തിയുമാണ് കാര്‍ഷിക പദ്ധതികള്‍ തയ്യാറാക്കുക. പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തില്‍ മുട്ടില്‍, പടിഞ്ഞാറത്തറ, കല്‍പ്പറ്റ, കോട്ടത്തറ, കണിയാമ്പറ്റ പഞ്ചായത്തുകളില്‍ ഡ്രിപ്പ് ഇറിഗേഷന്‍ നടപ്പിലാക്കുന്നത് പരിഗണിക്കും. സാധ്യത പരിശോധിക്കാന്‍ ഇറിഗേഷന്‍ വകുപ്പിനെ യോഗം ചുമതലപ്പെടുത്തി. ഇവിടങ്ങളില്‍ കുറഞ്ഞത് പത്ത് കര്‍ഷകര്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ക്ലസ്റ്ററുകള്‍ രൂപീകരിച്ചാണ് കൃഷിയിറക്കുക.

ആദിവാസി കോളനികളിലും മറ്റു സ്ഥലങ്ങളിലുമുള്ള കുളങ്ങളില്‍ മത്സ്യ കൃഷി നടത്തുന്നതിനുള്ള പദ്ധതികള്‍ തയ്യാറാക്കുന്നതിനും ബന്ധപ്പെട്ട വകുപ്പിന് സി.കെ. ശശീന്ദ്രന്‍ എം.എല്‍.എനിര്‍ദേശം നല്‍കി. ഇതോടൊപ്പം കാരാപ്പുഴ പദ്ധതി പ്രദേശത്ത് 30 ഏക്കര്‍ സ്ഥലത്ത് ഇരുവിളയായി നെല്‍ കൃഷി, ബാണാസുര സാഗര്‍ പ്രദേശത്ത് പൂ കൃഷി, പാഷന്‍ ഫ്രൂട്ട് അടക്കമുള്ള പഴവര്‍ഗ കൃഷി, പച്ചക്കറി കൃഷി, പാലുത്പാദനം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി പത്ത് ഏക്കര്‍ സ്ഥലത്ത് പശുക്കുട്ടികളെ വളര്‍ത്തല്‍,
തീറ്റപ്പുല്‍ കൃഷിയും നടപ്പാക്കും.

യോഗത്തില്‍ ഡയറി ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടര്‍ കെ.എം. ഷൈജി, മൈനര്‍ ഇറിഗേഷന്‍ ഡിവിഷന്‍ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് എന്‍ജിനീയര്‍ ബേസില്‍ പോള്‍, കൃഷി ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടര്‍ എ.ജെ. സുനില്‍, ഫിഷറീസ് ഡിപ്പാര്‍ട്‌മെന്റ് എ.ഇ.ഒ ആഷിഖ് ബാബു, ഡോ. പി.ആര്‍. പ്രദീപ് കുമാര്‍ തുടങ്ങിയവര്‍ പങ്കെടുത്തു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment