Asian Metro News

കാര്‍ഷിക പദ്ധതികള്‍ക്ക് പ്രത്യേകം പ്രോജക്ട് തയ്യാറാക്കും

 Breaking News
  • അഭിമന്യു കൊലപാതകം : ആർ എസ് എസ് പ്രവർത്തകൻ പൊലീസിൽ കീഴടങ്ങി ആലപ്പുഴ: വള്ളിക്കുന്നത്ത് 15 വയസ്സുകാരൻ അഭിമന്യു വിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ ആർ എസ് എസ് പ്രവർത്തകൻ പൊലീസിൽ കീഴടങ്ങി. എറണാകുളത്തു പാലാരിവട്ടം പോലീസ്‌സ്റ്റേഷനിലാണ് സഞ്ജയ് ജിത്തു കീഴടങ്ങിയത് . ഇയാൾ ഉൾപ്പടെ കേസിൽ അഞ്ച്‌ പ്രതികൾ ഉണ്ടെന്നാണ് സൂചന.അഭിമന്യുവിന്റെ മൃതദേഹം വെള്ളിയാഴ്‌ച...
  • ഇന്ത്യയിൽ പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണംഉയരുമെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ടുകൾ ന്യൂഡൽഹി :രാജ്യത്തു പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണനിരക്കുകൾ 2300 വരെ ആകാമെന്ന് പഠനറിപ്പോർട്ട് . ലാൻഡ്‌സെറ് കോവിഡ് -19 കമ്മീഷൻ ഇന്ത്യൻ ടാസ്ക് ഫോഴ്‌സ് ആണ് പഠനം നടത്തിയത്. ജൂൺ ആദ്യവാരത്തോടെയായിരിക്കും മരണനിരക്ക് ഉയരുന്നതെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.ഇന്ത്യയിൽ ടയർ 2,3 നഗരങ്ങളിൽ ആണ്...
  • സനുവിനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ്! താമസക്കാരിലെ ചിലരുടെ മൊഴിയിലെ വൈരുധ്യം; വീണ്ടും ചോദ്യംചെയ്തു് കൊച്ചി:മുട്ടാർ പുഴയിൽ മരിച്ചനിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ വൈഗയുടെ (13 ) പിതാവ് സനുമോഹനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ് ,അന്വേഷണം തുടരുന്നു. കുട്ടിയുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി ആഴ്‌ചകൾ പിന്നിട്ടിട്ടും പിതാവിനെ കണ്ടെത്താത്ത സാഹചര്യത്തിൽ കേസ് ക്രൈം ബ്രാഞ്ചന് കൈമാറാനും സാധ്യത ഉണ്ട്. അതിനിടയിൽ സനുമോഹൻ താമസിച്ചിരുന്ന...
  • കണ്ണൂരിൽ ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം : സിപിഎം പ്രവർത്തകന് പരിക്ക് ഗുരുതതരം . കണ്ണൂർ: ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം സിപിഎം പ്രവർത്തകൻറെ രണ്ടു കൈപ്പത്തികളും അറ്റു.ഗുരുതരമായ പരിക്കുകളോടെ കതിരൂർ നാലാം മയിൽ സ്വദേശി നിജേഷിനെ മംഗലാപുരത്തെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി. കതിരൂർ നാലാം മൈലിൽ വീടിനോടു ചേര്ന്നുള്ള പടക്കനിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ ആണ് അപകടം സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നത്. സംഭവത്തിൽ മറ്റൊരു സിപിഎം...
  • നൈജീരിയയിൽ പ്രീസ്കൂളിൽ തീപിടത്തം :20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു മിയാമി: ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യമായ നൈജീരിയയിൽ സ്കൂളിൽ ഉണ്ടായ തീപിടിത്തത്തിൽ 20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു. ഏഴു വയസ്സിനും പതിമൂന്നു വയസ്സിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാണ് മരണപ്പെട്ടത്.ചൊവ്വാഴ്‌ച 4 മണിയോടെയാണ് സംഭവം.വൈക്കോൽകൊണ്ടുനിർമ്മിച്ച സ്കൂളിൽ ക്ലാസ് നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴായിരുന്നു തീപിടിത്തം. അപകടത്തിൻ്റെ കാരണം വ്യക്തമായിട്ടില്ല.സ്കൂൾ ഗ്രൗണ്ടിലൂടെടെയാണ് തീപിടിത്തം...

കാര്‍ഷിക പദ്ധതികള്‍ക്ക് പ്രത്യേകം പ്രോജക്ട് തയ്യാറാക്കും

കാര്‍ഷിക പദ്ധതികള്‍ക്ക് പ്രത്യേകം പ്രോജക്ട് തയ്യാറാക്കും
July 22
16:42 2020

വയനാട് : 2020 – 21 സാമ്പത്തിക വര്‍ഷത്തിലെ ബജറ്റില്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച വയനാട് പാക്കേജിന്റെയും സുഭിക്ഷ കേരളം പദ്ധതിയുടെയും ഭാഗമായി കല്‍പ്പറ്റ നിയോജകമണ്ഡലത്തില്‍ നടപ്പാക്കാനുദ്ദേശിക്കുന്ന കാര്‍ഷിക പദ്ധതികളുടെ പ്രൊജക്ടുകള്‍ തയ്യാറാക്കുന്നു. ഇതിന്റെ ഭാഗമായി സി.കെ. ശശീന്ദ്രന്‍ എം.എല്‍.എയുടെ അദ്ധ്യക്ഷതയില്‍ കളക്ട്രേറ്റില്‍ യോഗം ചേര്‍ന്നു. കാരാപ്പുഴ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായുള്ള ജലലഭ്യത ഉപയോഗിച്ചും പുഴകളും നീരുറവകളും ഉപയോഗപ്പെടുത്തിയുമാണ് കാര്‍ഷിക പദ്ധതികള്‍ തയ്യാറാക്കുക. പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തില്‍ മുട്ടില്‍, പടിഞ്ഞാറത്തറ, കല്‍പ്പറ്റ, കോട്ടത്തറ, കണിയാമ്പറ്റ പഞ്ചായത്തുകളില്‍ ഡ്രിപ്പ് ഇറിഗേഷന്‍ നടപ്പിലാക്കുന്നത് പരിഗണിക്കും. സാധ്യത പരിശോധിക്കാന്‍ ഇറിഗേഷന്‍ വകുപ്പിനെ യോഗം ചുമതലപ്പെടുത്തി. ഇവിടങ്ങളില്‍ കുറഞ്ഞത് പത്ത് കര്‍ഷകര്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ക്ലസ്റ്ററുകള്‍ രൂപീകരിച്ചാണ് കൃഷിയിറക്കുക.

ആദിവാസി കോളനികളിലും മറ്റു സ്ഥലങ്ങളിലുമുള്ള കുളങ്ങളില്‍ മത്സ്യ കൃഷി നടത്തുന്നതിനുള്ള പദ്ധതികള്‍ തയ്യാറാക്കുന്നതിനും ബന്ധപ്പെട്ട വകുപ്പിന് സി.കെ. ശശീന്ദ്രന്‍ എം.എല്‍.എനിര്‍ദേശം നല്‍കി. ഇതോടൊപ്പം കാരാപ്പുഴ പദ്ധതി പ്രദേശത്ത് 30 ഏക്കര്‍ സ്ഥലത്ത് ഇരുവിളയായി നെല്‍ കൃഷി, ബാണാസുര സാഗര്‍ പ്രദേശത്ത് പൂ കൃഷി, പാഷന്‍ ഫ്രൂട്ട് അടക്കമുള്ള പഴവര്‍ഗ കൃഷി, പച്ചക്കറി കൃഷി, പാലുത്പാദനം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി പത്ത് ഏക്കര്‍ സ്ഥലത്ത് പശുക്കുട്ടികളെ വളര്‍ത്തല്‍,
തീറ്റപ്പുല്‍ കൃഷിയും നടപ്പാക്കും.

യോഗത്തില്‍ ഡയറി ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടര്‍ കെ.എം. ഷൈജി, മൈനര്‍ ഇറിഗേഷന്‍ ഡിവിഷന്‍ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് എന്‍ജിനീയര്‍ ബേസില്‍ പോള്‍, കൃഷി ഡെപ്യൂട്ടി ഡയറക്ടര്‍ എ.ജെ. സുനില്‍, ഫിഷറീസ് ഡിപ്പാര്‍ട്‌മെന്റ് എ.ഇ.ഒ ആഷിഖ് ബാബു, ഡോ. പി.ആര്‍. പ്രദീപ് കുമാര്‍ തുടങ്ങിയവര്‍ പങ്കെടുത്തു.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment