Asian Metro News

ഹര്‍ഷം വിഷാദരോഗ ചികിത്സാപദ്ധതി, പുതിയ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ ആരംഭിച്ചു.

 Breaking News
  • അഭിമന്യു കൊലപാതകം : ആർ എസ് എസ് പ്രവർത്തകൻ പൊലീസിൽ കീഴടങ്ങി ആലപ്പുഴ: വള്ളിക്കുന്നത്ത് 15 വയസ്സുകാരൻ അഭിമന്യു വിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ ആർ എസ് എസ് പ്രവർത്തകൻ പൊലീസിൽ കീഴടങ്ങി. എറണാകുളത്തു പാലാരിവട്ടം പോലീസ്‌സ്റ്റേഷനിലാണ് സഞ്ജയ് ജിത്തു കീഴടങ്ങിയത് . ഇയാൾ ഉൾപ്പടെ കേസിൽ അഞ്ച്‌ പ്രതികൾ ഉണ്ടെന്നാണ് സൂചന.അഭിമന്യുവിന്റെ മൃതദേഹം വെള്ളിയാഴ്‌ച...
  • ഇന്ത്യയിൽ പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണംഉയരുമെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ടുകൾ ന്യൂഡൽഹി :രാജ്യത്തു പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണനിരക്കുകൾ 2300 വരെ ആകാമെന്ന് പഠനറിപ്പോർട്ട് . ലാൻഡ്‌സെറ് കോവിഡ് -19 കമ്മീഷൻ ഇന്ത്യൻ ടാസ്ക് ഫോഴ്‌സ് ആണ് പഠനം നടത്തിയത്. ജൂൺ ആദ്യവാരത്തോടെയായിരിക്കും മരണനിരക്ക് ഉയരുന്നതെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.ഇന്ത്യയിൽ ടയർ 2,3 നഗരങ്ങളിൽ ആണ്...
  • സനുവിനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ്! താമസക്കാരിലെ ചിലരുടെ മൊഴിയിലെ വൈരുധ്യം; വീണ്ടും ചോദ്യംചെയ്തു് കൊച്ചി:മുട്ടാർ പുഴയിൽ മരിച്ചനിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ വൈഗയുടെ (13 ) പിതാവ് സനുമോഹനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ് ,അന്വേഷണം തുടരുന്നു. കുട്ടിയുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി ആഴ്‌ചകൾ പിന്നിട്ടിട്ടും പിതാവിനെ കണ്ടെത്താത്ത സാഹചര്യത്തിൽ കേസ് ക്രൈം ബ്രാഞ്ചന് കൈമാറാനും സാധ്യത ഉണ്ട്. അതിനിടയിൽ സനുമോഹൻ താമസിച്ചിരുന്ന...
  • കണ്ണൂരിൽ ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം : സിപിഎം പ്രവർത്തകന് പരിക്ക് ഗുരുതതരം . കണ്ണൂർ: ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം സിപിഎം പ്രവർത്തകൻറെ രണ്ടു കൈപ്പത്തികളും അറ്റു.ഗുരുതരമായ പരിക്കുകളോടെ കതിരൂർ നാലാം മയിൽ സ്വദേശി നിജേഷിനെ മംഗലാപുരത്തെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി. കതിരൂർ നാലാം മൈലിൽ വീടിനോടു ചേര്ന്നുള്ള പടക്കനിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ ആണ് അപകടം സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നത്. സംഭവത്തിൽ മറ്റൊരു സിപിഎം...
  • നൈജീരിയയിൽ പ്രീസ്കൂളിൽ തീപിടത്തം :20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു മിയാമി: ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യമായ നൈജീരിയയിൽ സ്കൂളിൽ ഉണ്ടായ തീപിടിത്തത്തിൽ 20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു. ഏഴു വയസ്സിനും പതിമൂന്നു വയസ്സിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാണ് മരണപ്പെട്ടത്.ചൊവ്വാഴ്‌ച 4 മണിയോടെയാണ് സംഭവം.വൈക്കോൽകൊണ്ടുനിർമ്മിച്ച സ്കൂളിൽ ക്ലാസ് നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴായിരുന്നു തീപിടിത്തം. അപകടത്തിൻ്റെ കാരണം വ്യക്തമായിട്ടില്ല.സ്കൂൾ ഗ്രൗണ്ടിലൂടെടെയാണ് തീപിടിത്തം...

ഹര്‍ഷം വിഷാദരോഗ ചികിത്സാപദ്ധതി, പുതിയ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ ആരംഭിച്ചു.

ഹര്‍ഷം വിഷാദരോഗ ചികിത്സാപദ്ധതി, പുതിയ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ ആരംഭിച്ചു.
July 15
14:28 2020

ആയുര്‍വേദത്തിലൂടെ മാനസികാരോഗ്യം ലക്ഷ്യമാക്കി നാഷണല്‍ ആയുഷ് മിഷന്‍ ഭാരതീയ ചികിത്സാ വകുപ്പ് മുഖേന നടപ്പാക്കി വരുന്ന ഹര്‍ഷം വിഷാദരോഗ ചികിത്സാ പദ്ധതിക്ക് ജില്ലയില്‍ പുതിയ കേന്ദ്രങ്ങള്‍ ആരംഭിച്ചു. ജില്ലയിലെ 10 ബ്ലോക്ക് പഞ്ചായത്തുകള്‍ക്കു കീഴില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ആയുര്‍വേദ ഹോസ്പിറ്റലുകളിലും ഡിസ്പെന്‍സറികളിലുമായാണ് പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കുന്നത്. തത്തമംഗലം, തരൂര്‍ ആയുര്‍വേദ ഹോസ്പിറ്റലുകളും കൊടുവായൂര്‍ ആയുര്‍വേദ ഡിസ്പെന്‍സറിയുമാണ് പുതുതായി ആരംഭിച്ച കേന്ദ്രങ്ങള്‍. സമൂഹത്തില്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന വിഷാദരോഗത്തിന്റെ വ്യാപ്തി കണക്കിലെടുത്താണ് പദ്ധതി ആരംഭിച്ചത്. മാനസിക പിരിമുറുക്കം, ആത്മഹത്യാ പ്രവണത, അമിതമായ ഉല്‍കണ്ഠ, ദേഷ്യം, മദ്യം മുതലായ ലഹരിവസ്തുക്കളോടുള്ള അമിതാസക്തി, കുട്ടികളിലെ പഠന പെരുമാറ്റ വൈകല്യങ്ങള്‍, കൗമാരക്കാരിലെ മാനസിക സംഘര്‍ഷങ്ങള്‍, കോവിഡുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുണ്ടാകുന്ന മാനസിക സംഘര്‍ഷങ്ങള്‍, എന്നിവയ്ക്കുള്ള കൗണ്‍സലിംഗും സൗജന്യ മരുന്നും പദ്ധതിയിലൂടെ ലഭ്യമാകുമെന്ന് ജില്ലാ മെഡിക്കല്‍ ഓഫീസര്‍ ഡോ.എസ്.ഷിബു അറിയിച്ചു.

കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ആരംഭിച്ച പദ്ധതിയില്‍ ഒരു വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ 2000 ലേറെ പേര്‍ ചികിത്സ തേടിയിട്ടുണ്ട്. ഇതില്‍ 800 ഓളം പേര്‍ വിഷാദരോഗത്തിനും ആത്മഹത്യാ പ്രവണതയ്ക്കും അടിമപ്പെട്ടവരായിരുന്നു. ലോക്ക് ഡൗണ്‍ മൂലമുള്ള മാനസിക പ്രശ്നങ്ങള്‍ ഏറി വരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി ടെലികൗണ്‍സിലിംഗും നടത്തി വരുന്നതായി പദ്ധതിയുടെ ചുമതലയുള്ള മെഡിക്കല്‍ ഓഫീസര്‍ ഡോ.ഷമീന ജസീല്‍ അറിയിച്ചു. ഫോണ്‍ – 8606346884

പദ്ധതി കേന്ദ്രങ്ങളും പരിശോധനാ ദിവസങ്ങളും

ഗവ.ആയുര്‍വേദ ഹോസ്പിറ്റല്‍, തത്തമംഗലം- മാസത്തിലെ ഒന്നാമത്തേയും മൂന്നാമത്തേയും തിങ്കള്‍

ഗവ.ആയുര്‍വേദ ഡിസ്പെന്‍സറി, കൊപ്പം-മാസത്തിലെ ഒന്നാമത്തേയും മൂന്നാമത്തേയും ചൊവ്വ

ഗവ.ആയുര്‍വേദ ഹോസ്പിറ്റല്‍, വടക്കഞ്ചേരി- മാസത്തിലെ ഒന്നാമത്തേയും മൂന്നാമത്തേയും ബുധന്‍

ഗവ.ആയുര്‍വേദ ഡിസ്പെന്‍സറി, വാണിയംകുളം- മാസത്തിലെ ഒന്നാമത്തേയും മൂന്നാമത്തേയും വ്യാഴം

ഗവ.ആയുര്‍വേദ ഡിസ്പെന്‍സറി, ചാലിശ്ശേരി- മാസത്തിലെ ഒന്നാമത്തേയും മൂന്നാമത്തേയും വെള്ളി

ഗവ.ആയുര്‍വേദ ഹോസ്പിറ്റല്‍, തെങ്കര- രണ്ടാമത്തേയും നാലാമത്തേയും തിങ്കള്‍

ഗവ.ആയുര്‍വേദ ഹോസ്പിറ്റല്‍, തരൂര്‍- രണ്ടാമത്തേയും നാലാമത്തേയും ചൊവ്വ

ഗവ.ആയുര്‍വേദ ഡിസ്പെന്‍സറി, കൊടുവായൂര്‍- രണ്ടാമത്തേയും നാലാമത്തേയും ബുധന്‍

ഗവ.ആയുര്‍വേദ ഡിസ്പെന്‍സറി, ശ്രീകൃഷ്ണപുരം- രണ്ടാമത്തേയും നാലാമത്തേയും വ്യാഴം

ഗവ.ആയുര്‍വേദ ഡിസ്പെന്‍സറി, കോട്ടായി- രണ്ടാമത്തേയും നാലാമത്തേയും വെള്ളി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment