Asian Metro News

വാടാനാംകുർശ്ശി മേൽപാലം; സ്വപ്ന പദ്ധതിക്ക് ചിറക് മുളയ്ക്കുന്നു

 Breaking News
  • പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. ചെന്നൈ:പത്താം ക്ലാസിലെ മുഴുവന്‍ വിദ്യാര്‍ഥികളും വിജയിച്ചതായി പ്രഖ്യാപിച്ച് തമിഴ്‌നാട്ടില്‍ സര്‍ക്കാര്‍. 9, 11 ക്ലാസുകളിലെ വിദ്യാര്‍ഥികളേയും വിജയികളായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്ക് പരീക്ഷയുണ്ടാകില്ലെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി എടപ്പാടി പളനിസ്വാമി അറിയിച്ചു. കോവിഡ് വ്യാപനം മൂലം ക്ലാസുകള്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ സാധിക്കാതെ വന്നതോടെയാണ് പരീക്ഷ ഒഴിവാക്കാന്‍ തീരുമാനമായത്....
  • കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു തിരുവനന്തപുരം: കവി വിഷ്ണു നാരായണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു. 81 വയസായിരുന്നു. തിരുവനന്തപുരം തൈക്കാട്ടെ വസതിയിലാണ് അന്ത്യം. രാജ്യം പത്മശ്രീ നൽകി ആദരിച്ചിരുന്നു. കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി പുരസ്കാരം, കേന്ദ്ര സാഹിത്യ അക്കാദമി ഫെല്ലോഷിപ്പ്, എഴുത്തച്ഛന്‍ പുരസ്‌കാരം തുടങ്ങി നിരവധി പുരസ്കാരങ്ങൾ നേടിയ...
  • കൊട്ടാരക്കരയിൽ കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് കടത്തിയയാൾ പിടിയിൽ കൊട്ടാരക്കര കെ എസ് ആർ റ്റി സി ബസ് സ്റ്റേഷന് സമീപം റോഡിൽ നിർത്തിയിട്ടിരുന്ന ബസ് കടത്തി കൊണ്ട് പോയ ടിപ്പർ അനി എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന തിരുവനന്തപുരം മുക്കിൽകട വി എസ് നിവാസിൽ വിജയദാസ് മകൻ നിധിൻ വി എസ് ആണ്...
  • കുണ്ടറയില്‍ വാഹനാപകടം: 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്ക് കുണ്ടറയില്‍ രോഗിയുമായി പോയ ആംബുലന്‍സും കാറും കൂട്ടിയിടിച്ചു 7ലധികം പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റു. വെണ്ടാർ വടക്കേടത്ത് വീട്ടിൽ വിഷ്ണു(22). മാവടി കൊച്ചുവീട് തെക്കേക്കര കൊച്ചുവീട്ടിൽ ശ്യാംദേവ്(22), വെണ്ടാർ ചരുവിള പുത്തൻവീട്ടിൽ ഹരി(21), കൊട്ടാരക്കര കിഴക്കേക്കര ഉണ്ണിക്കുട്ടൻ(27), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ വിഷ്ണു(22), വെണ്ടാർ തിരുവോണത്തിൽ...
  • SMKIA ജില്ലാ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ : നീതി ലഭിക്കാനായി ഡൽഹിയിൽ സമരം ചെയ്യുന്ന നമ്മുടെ അന്നദാതാക്കൾക്കു ഐഖ്യദാർഢ്യം പ്രകടിപ്പിച്ചുകൊണ്ട്സ്റ്റേറ്റ് മാപ്പിള കലാ അസോസിയേഷൻ വയനാട് ജില്ലാ പ്രഥമ സമ്മേളനം കൽപ്പറ്റ എച്ച്. ഐ .എം യൂ .പി .സ്കൂളിന്റെ ഓഡിറ്റോറിയത്തിൽ വെച്ച് ഫെബ്രുവരി 20 നു...

വാടാനാംകുർശ്ശി മേൽപാലം; സ്വപ്ന പദ്ധതിക്ക് ചിറക് മുളയ്ക്കുന്നു

വാടാനാംകുർശ്ശി മേൽപാലം; സ്വപ്ന പദ്ധതിക്ക് ചിറക് മുളയ്ക്കുന്നു
June 24
05:21 2020

പാലക്കാട് – ഗുരുവായൂർ സംസ്ഥാന പാതയിൽ വാടാനാംകുർശ്ശി റെയിൽവേ ലെവൽ ക്രോസിൻ്റെ മീതെ മേല്പാലം നിർമിക്കുന്നതിന്‌ നടപടിയായി. ഇ-ടെണ്ടർ നടപടികൾക്ക് അനുമതി ലഭിക്കുകയും സ്ഥലമെടുപ്പ് അന്തിമഘട്ടത്തിലെത്തുകയും ചെയ്തതോടെ മേല്പാല നിർമാണം വൈകാതെ തുടങ്ങും.

ഷൊർണൂർ – നിലമ്പൂർ റെയിൽവേ ലൈനിൽ മേൽപാലമില്ലാത്ത ചുരുക്കം ഇടങ്ങളിലൊന്നാണ് വാടാനാംകുറിശ്ശി. പാലക്കാട് – ഗുരുവായൂർ പ്രധാന പാതയിൽ വാടാനാംകുറിശ്ശി ലെവൽ ക്രോസിൽ ദിവസേന 14 തവണയാണ് ട്രെയിൻ കടന്നു പോകുന്നതും ഗേറ്റ് അടയുന്നതും. കൂടാതെ ഗേറ്റിന് അടുത്തുള്ള ഇടുങ്ങിയ തോട്ടുപാലവും ഗതാഗത കുരുക്കുണ്ടാക്കുന്നുണ്ട്.

മുൻ സർക്കാരിന്റെ കാലത്ത് പദ്ധതി സംബന്ധിച്ച് ആലോചന തുടങ്ങിയെങ്കിലും നിർമ്മാണം നടന്നില്ല. ഇടതു മുന്നണി സർക്കാരിൻ്റെ ആദ്യ ബജറ്റിൽ തന്നെ മേല്പാലം പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഇപ്പോൾ കരാർ അനുമതി വേഗത്തിൽ ലഭിച്ചതിനാൽ പാലം നിർമ്മാണം എത്രയും പെട്ടെന്ന് തുടങ്ങാൻ കഴിയുമെന്ന് മുഹമ്മദ് മുഹ്‌സിൻ എം.എൽ.എ പറഞ്ഞു. താൻ വിദ്യാർത്ഥിയായിരുന്ന കാലത്ത് കണ്ട സ്വപ്നമാണിതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കോൺക്രീറ്റ് നിർമ്മാണ രീതിയിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി സ്റ്റീൽ കൂടുതൽ ഉപയോഗിച്ചാണ് പാലം പണിയുന്നത്.
ഇതിന് 34 കോടി രൂപ കിഫ്ബി വകയിരുത്തി.
റോഡ്‌സ് ആൻഡ് ബ്രിഡ്ജസ് കോർപറേഷന്റെ നേതൃത്വത്തിലാണ് മേല്പാലം നിർമിക്കുക. പാലം പണിയുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന പാരിസ്ഥിതിക – സാമൂഹിക പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ പഠിക്കുന്നതിന് ജില്ലാ കളക്ടറുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സംഘം പരിശോധന നടത്തിയിരുന്നു. മേല്പാലം യാഥാർഥ്യമാവുന്നതോടെ പ്രധാന പാതയിലെ കുരുക്കഴിക്കാനും ഗതാഗത ക്ലേശത്തിന് അറുതി കാണാനും സാധിക്കും.

വാർത്ത : യുഎ റഷീദ് പാലത്തറഗേറ്റ്, പട്ടാമ്പി

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment