Asian Metro News

ഇന്‍ഡൊനീഷ്യന്‍ സൂപ്പര്‍ സീരീസ്: ലീ ചോങ് വെയിയെ അട്ടിമറിച്ച് മലയാളി താരം പ്രണോയ്

 Breaking News
  • സംസ്ഥാനത്തെ വിദ്യാലയങ്ങൾ നാളെ തുറക്കും തിരുവനന്തപുരം: വേനലവധിക്ക് ശേഷം കേരളത്തിലെ വിദ്യാലയങ്ങൾ നാളെ തുറക്കും. മൂന്ന് ലക്ഷത്തിൽ കൂടുതൽ കുരുന്നുകളാണ് പുതിയതായി ഒന്നാം ക്ലാസുകളിലേക്ക് എത്തുന്നത്. അധ്യയന വര്‍ഷം ആരംഭിക്കാനുള്ള എല്ലാ തയ്യാറെടുപ്പുകളും പൂര്‍ത്തിയായതായി വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. രണ്ടു മാസത്തെ മധ്യവേനലവധിക്ക് പിന്നാലെയാണ് സ്‌കൂളുകള്‍ നാളെ...
  • മഴക്കാല തയ്യാറെടുപ്പുപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഊര്‍ജ്ജിതമാക്കണം: മുഖ്യമന്ത്രി മഴക്കാല തയ്യാറെടുപ്പ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഊര്‍ജ്ജിതമായി നടത്താന്‍ സംസ്ഥാന ദുരന്തനിവാരണ അതോറിറ്റി യോഗത്തില്‍ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. ജൂണ്‍ നാലിന് മണ്‍സൂണ്‍ തുടങ്ങുമെന്ന് കേന്ദ്ര കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. മഴയുടെ ലഭ്യതയില്‍ പ്രവചനാതീതസ്വഭാവം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനാല്‍ ജില്ലകളിലെ മഴക്കാല തയ്യാറെടുപ്പ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ അവലോകനം...
  • എട്ടാം ക്ലാസുകാർക്ക് ‘ലിറ്റിൽ കൈറ്റ്സ്’ അംഗമാവാൻ അപേക്ഷിക്കാം സംസ്ഥാനത്തെ 2000 ത്തോളം സർക്കാർ – എയ്ഡഡ് ഹൈസ്കൂളുകളിൽ നിലവിലുള്ള ‘ലിറ്റിൽ കൈറ്റ്സ്’ ക്ലബ്ബുകളിൽ അംഗത്വത്തിന് എട്ടാം ക്ലാസുകാർക്ക് ജൂൺ 8 വരെ അപേക്ഷിക്കാം.  അപേക്ഷകരിൽ നിന്നും നിശ്ചിത എണ്ണം അംഗങ്ങളെ ഓരോ സ്കൂളിലേയും ക്ലബ്ബുകളിൽ തെരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള അഭിരുചി പരീക്ഷ സംസ്ഥാനതലത്തിൽ ജൂൺ 13ന്...
  • മെയ് 30ന് സംസ്ഥാനത്തെ 19 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ വോട്ടെടുപ്പ് സംസ്ഥാനത്തെ 19 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ മേയ് 30ന് ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുന്നതിന് ഒരുക്കങ്ങൾ പൂർത്തിയായതായി സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണർ എ. ഷാജഹാൻ അറിയിച്ചു.  വോട്ടെടുപ്പ് ചെവ്വാഴ്ച രാവിലെ 7 മുതൽ വൈകുന്നേരം 6 വരെയാണ്.  അന്ന് രാവിലെ 6 മണിക്ക് മോക്പോൾ നടത്തും. ...
  • കെ-ഫോൺ അടുത്ത മാസം യാഥാർഥ്യമാകുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ. സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ സ്വപ്ന പദ്ധതികളിൽ ഒന്നായ കേരള ഫൈബർ ഓപ്റ്റിക് നെറ്റ് വർക്ക്  (കെ-ഫോൺ) അടുത്ത മാസം നാടിന് സമർപ്പിക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ.‘കെ-ഫോൺ യാഥാർഥ്യമാകുന്നതോടെ നമ്മുടെ ഇന്റർനെറ്റ് സാന്ദ്രതയിൽ വർധനവുണ്ടാകും. അതോടെ ജനങ്ങൾക്ക് ഓൺലൈൻ സേവനങ്ങൾ കൂടുതലായി പ്രയോജനപ്പെടുത്താം. അങ്ങനെ...
ഇന്‍ഡൊനീഷ്യന്‍ സൂപ്പര്‍ സീരീസ്: ലീ ചോങ് വെയിയെ അട്ടിമറിച്ച് മലയാളി താരം പ്രണോയ്
June 16
05:48 2017

ജക്കാര്‍ത്ത: ഇന്‍ഡൊനീഷ്യന്‍ സൂപ്പര്‍ സീരിസ് ബാഡ്മിന്റണിലെ ഏറ്റവും വലിയ അട്ടിമറിയില്‍ ലോക മൂന്നാം നമ്പര്‍ താരം ലീ ചോങ് വെയിയെ മലയാളിതാരം എച്ച്.എസ്. പ്രണോയ് അട്ടിമറിച്ചു. ജയത്തോടെ ക്വാര്‍ട്ടര്‍ഫൈനല്‍ ഉറപ്പിക്കാനും താരത്തിനായി. കെ. ശ്രീകാന്തും അവസാന എട്ടില്‍ ഇടം നേടി. അതേസമയം വനിതാ വിഭാഗത്തില്‍ സൂപ്പര്‍ താരങ്ങളായ പി.വി. സിന്ധുവും സൈന നേവാളും പ്രീക്വാര്‍ട്ടറില്‍ പുറത്തായി.

ലോക റാങ്കിങ്ങില്‍ 25-ാം സ്ഥാനത്തുള്ള പ്രണോയിയുടെ കരിയറിലെ മികച്ച ജയമാണ് മലേഷ്യന്‍ താരത്തിനെതിരെ. 21-10, 21-18 എന്ന സ്‌കോറില്‍ അനായാസമായിരുന്നു ജയം. ശ്രീകാന്ത് നാലാം സീഡ് ഡെന്‍മാര്‍ക്കിന്റെ യാന്‍ ഒ യോര്‍ഗെന്‍സനെയാണ് മറികടന്നത്( 21-15, 20-22, 21-16).

വനിതാ വിഭാഗത്തില്‍ ലോക പത്താം നമ്പര്‍താരം അമേരിക്കയുടെ ബെയ് വെന്‍ സാങ്ങിനോടാണ് സിന്ധു കീഴടങ്ങിയത് (21-15, 12-21, 18-21). സൈന തായ്ലന്‍ഡിന്റെ നിച്ചോണ്‍ ജിന്‍ഡാപോളിനോടാണ് തോറ്റത് (15-21, 21-6, 16-21).

ലീ ചോങ്ങിനെതിരെ മിന്നുന്ന പ്രകടനമാണ് പ്രണോയ് കാഴ്ചവെച്ചത്. ആദ്യഗെയിമില്‍ 6-0ത്തിന് ലീഡെടുത്ത താരം 10-3 ലേക്ക് കുതിച്ചുകയറി. തുടര്‍ന്ന് 21-10 ല്‍ ഗെയിം നേടി. രണ്ടാം ഗെയിമില്‍ 10-6 ന് ലീഡ് നേടിയ പ്രണോയിക്കെതിരെ ശക്തമായി തിരിച്ചടിച്ച ലീ 13-12 ന് തൊട്ടടുത്തെത്തിയെങ്കിലും 17-14 ലേക്ക് ലീഡ് ഉയര്‍ത്തി ഇന്ത്യന്‍ താരം ഗെയിമും മത്സരവും സ്വന്തമാക്കി. ലോകറാങ്കിങ്ങില്‍ 22-ാം സ്ഥാനത്തുള്ള ശ്രീകാന്ത് ഒമ്പതാം റാങ്കുകാരനായ യോര്‍ഗന്‍സെന്റെ കടുത്ത വെല്ലുവിളി അതിജീവിച്ചാണ് ക്വാര്‍ട്ടറിലെത്തിയത്

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment