Asian Metro News

സാമ്പത്തിക പരമാധികാരം നഷ്ടപ്പെടുത്തരുത് – മന്ത്രി കെ. എന്‍. ബാലഗോപാല്‍

 Breaking News
  • ലൈബ്രറി ആന്റ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ് കോഴ്‌സ് തിരുവനന്തപുരം സ്റ്റേറ്റ് സെൻട്രൽ ലൈബ്രറിയിൽ നടത്തുന്ന ആറ് മാസ ലൈബ്രറി ആന്റ് ഇൻഫർമേഷൻ സയൻസ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സിനുള്ള അപേക്ഷയുടെ മാതൃകയും പ്രോസ്‌പെക്ടസും www.statelibrary.kerala.gov.in ൽ ലഭ്യമാണ്. പൂരിപ്പിച്ച അപേക്ഷകൾ നവംബർ 20ന് വൈകിട്ട് 5നകം സ്റ്റേറ്റ് ലൈബ്രേറിയൻ, സ്റ്റേറ്റ് സെൻട്രൽ ലൈബ്രറി, പാളയം, വികാസ്ഭവൻ....
  • സ്‌കൂൾ തുറക്കുന്നതിന്റെ സന്തോഷം കൈറ്റ് വിക്ടേഴ്‌സിൽ പങ്കുവയ്ക്കാം നവംബർ 1 ന് സ്‌കൂൾ തുറക്കുന്നതിന്റെ സന്തോഷം കുട്ടികൾക്കും രക്ഷിതാക്കൾക്കും അധ്യാപകർക്കും കൈറ്റ് വിക്ടേഴ്‌സ് ചാനലിലൂടെ പങ്കുവെയ്ക്കാൻ അവസരം. ഡിജിറ്റൽ ക്യാമറയിലോ നല്ല ക്യാമറ ക്വാളിറ്റിയുള്ള മൊബൈലിലോ ശബ്ദ വ്യക്തതയോടെ ഷൂട്ട് ചെയ്ത വീഡിയോകളാണ് അയയ്‌ക്കേണ്ടത്. മൊബൈലിൽ  ഹൊറിസോണ്ടലായി വേണം ഷൂട്ട്...
  • മൃഗസംരക്ഷണ ക്ഷീരവികസന മേഖലയിൽ നഷ്ടപരിഹാരത്തിന് നടപടി: മന്ത്രി ജില്ലാതലത്തിൽ ദുരന്തനിവാരണ വകുപ്പിൽ നിന്നുള്ള ധനസഹായം കർഷകർക്ക് സമയബന്ധിതമായി എത്തിക്കുമെന്ന് മന്ത്രി ജെ ചിഞ്ചുറാണി അറിയിച്ചു. ധനസഹായ വിതരണത്തിനുള്ള അപേക്ഷ ക്ഷണിക്കും. പ്രളയത്തിൽ നാശനഷ്ടം ഉണ്ടായ കർഷകർ അതതു പഞ്ചായത്തിലെ മൃഗാശുപത്രിയിലെ വെറ്ററിനറി സർജൻപക്കലോ, ക്ഷീരവികസന വകുപ്പിന്റെ ബ്ലോക്ക്തലത്തിലെ ഓഫീസിലോ പത്ത്...
  • കൃഷി നാശം- നഷ്ടപരിഹാരത്തിനുള്ള നടപടികൾ നവംബർ 10 നകം പൂർത്തീകരിക്കണം: കൃഷി മന്ത്രി സംസ്ഥാനത്തുണ്ടായ കനത്ത മഴയിലും മണ്ണിടിച്ചിലിലും കൃഷിനാശം സംഭവിച്ചിട്ടുള്ള കർഷകർക്കുള്ള നഷ്ടപരിഹാരം നൽകുന്നതിന് സർക്കാരിലേക്ക് സമർപ്പിക്കേണ്ട ക്ലെയിം നടപടികൾ ഉടൻ തന്നെ പൂർത്തീകരിക്കുന്നതിന് കൃഷിമന്ത്രി ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകി. കൃഷി മന്ത്രിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ നടന്ന ഉന്നതതല യോഗത്തിലാണ് മന്ത്രി നിർദേശം നൽകിയത്. നടപടികൾ...
  • മഴക്കെടുതി: 42 മരണം; തെക്കൻ തമിഴ്‌നാട് തീരത്തിനു സമീപം ചക്രവാതചുഴി കേരളത്തിലെ മഴക്കെടുതികളിൽ ഒക്‌ടോബർ 12 മുതൽ 20 വരെ 42 മരണങ്ങൾ സംഭവിച്ചതായി മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ വാർത്താസമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു. ആറു പേരെ കാണാതായി. ഉരുൾപൊട്ടലിൽ പെട്ട 19 പേരുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി. നിലവിൽ 304 ദുരിതാശ്വാസ ക്യാമ്പുകളിൽ 3851 കുടുംബങ്ങൾ...

സാമ്പത്തിക പരമാധികാരം നഷ്ടപ്പെടുത്തരുത് – മന്ത്രി കെ. എന്‍. ബാലഗോപാല്‍

സാമ്പത്തിക പരമാധികാരം നഷ്ടപ്പെടുത്തരുത് – മന്ത്രി കെ. എന്‍. ബാലഗോപാല്‍
August 16
11:50 2021

സാമ്പത്തിക പരമാധികാരം നഷ്ടപ്പെട്ടാല്‍ രാഷ്ട്രത്തിന്റെ പരമാധികാരവും നഷ്ടമാകുമെന്ന് ധനകാര്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി കെ. എന്‍. ബാലഗോപാല്‍. ലാല്‍ ബഹദൂര്‍ ശാസ്ത്രി സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ ദേശീയ പതാക ഉയര്‍ത്തി സ്വാതന്ത്ര്യദിന പരേഡിന് അഭിവാദ്യം സ്വീകരിച്ച് സന്ദേശം നല്‍കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.
ജനാധിപത്യം അര്‍ഥപൂര്‍ണമാകാന്‍ പണാധിപത്യവും സാമ്പത്തിക അസമത്വവും ഇല്ലാതാകണം. ദുര്‍ബല ജനവിഭാഗങ്ങള്‍ മുന്‍നിരയിലേക്ക് എത്തുമ്പോള്‍ മാത്രമേ രാജ്യത്തിന്റെ സ്വാതന്ത്ര്യം പൂര്‍ണ അര്‍ഥത്തില്‍ എത്തുകയുള്ളൂ. അന്ധവിശ്വാസങ്ങളില്‍ നിന്ന് മോചനം നേടുകയും വേണം. ശാസ്ത്രത്തിന്റെ കരുത്താണ് കോവിഡ് അതിജീവനത്തിലേക്ക് നമ്മെ നയിക്കുന്നത്. പ്രതിസന്ധി ഘട്ടത്തില്‍ തുണയാകാന്‍ സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിന് കഴിഞ്ഞു. എല്ലാവര്‍ക്കും എത്രയും വേഗം കോവിഡ് വാക്‌സിന്‍ നല്‍കുകയാണ് ലക്ഷ്യം. സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി തുടരുമ്പോഴും ഓണത്തിന് മുന്നോടിയായി രണ്ട് ക്ഷേമപെന്‍ഷനുകള്‍ ഒന്നിച്ച് നല്‍കുകയാണ്. പ്രത്യേക ഭക്ഷ്യകിറ്റും സ്‌കൂള്‍ കുട്ടികള്‍ക്ക് പ്രത്യേകവും നല്‍കുകയാണ് എന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles