Asian Metro News

സ്വർണ വിലയിൽ നേരിയ വർധനവ്

 Breaking News
  • കേരള തീരത്ത് നിന്ന് കടലിൽ പോകാൻ പാടുള്ളതല്ല. തെക്ക് കിഴക്കൻ അറബിക്കടലിൽ 2021 മെയ് 14 നോട് കൂടി ഒരു ന്യൂനമർദം രൂപപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്ര കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് അറിയിച്ചിരിക്കുന്നു. കൂടുതൽ ശക്തി പ്രാപിച്ച് ന്യൂനമർദം ഒരു ചുഴലിക്കാറ്റായി മാറിയേക്കാമെന്നും കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് പ്രവചിക്കുന്നു. ന്യൂനമർദ രൂപീകരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കടലിൽ...
  • നഷ്ടമായതു ധീരനായ തൊഴിലാളിനേതാവിനെ .. കെ. റ്റി. യൂ. സി. (ബി ) ആർ. ബാലകൃഷ്ണപിള്ള യുടെ ദേഹവിയോഗത്തിലൂടെ നഷ്ടംആയതു ധീരനായ തൊഴിലാളിനേതാവിനെ ആണെന്ന് കെ. റ്റി. യൂ. സി. (ബി )കൊട്ടാരക്കര നിയോജകമണ്ഡലം കമ്മിറ്റി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഉന്നതമായ വ്യക്തിത്വവും തന്റേടവും ആർജ്ജവവും വ്യത്യസ്തസ്വഭാവവും ഉള്ള നേതാവ് ആയിരുന്നു. കശുവണ്ടിതൊഴിലാളികളുടെ അവകാശങ്ങൾ നേടിഎടുക്കുന്നതിൽ മുന്നിൽ നിന്നു...
  • കോവിഡ് രോഗികളില്‍ മരണനിരക്ക് കുറയ്ക്കാന്‍ അസ്ട്രസെനക വാക്‌സിന്‍ ഫലപ്രദം ലണ്ടന്‍: അസ്ട്രസെനകയും ഓക്‌സ്‌ഫോഡും സംയുക്തമായി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത വാക്‌സിന്റെ ഒരു ഡോസിന് കോവിഡ് മൂലമുള്ള മരണസാധ്യത 80 ശതമാനം വരെ കുറയ്ക്കാനാവുമെന്ന് പഠനഫലം. പബ്ലിക് ഹെല്‍ത്ത് ഇംഗ്ലണ്ട് ആണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്. അസ്ട്രസെനകയുടെ വാക്‌സിന്‍ മരണസാധ്യത കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുമോ എന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നടത്തുന്ന...
  • അമിത് ഷായെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത കന്ദസ്വാമിയെ ഡിജിപിയാക്കി തമിഴ്നാട് മുഖ്യമന്ത്രി വ്യാജ ഏറ്റുമുട്ടല്‍ കേസില്‍ അമിത് ഷായെ അറസ്റ്റ് ചെയ്ത ഐപിഎസ് ഓഫീസര്‍ പി കന്ദസ്വാമിയെ തമിഴ്നാട്ടിലെ വിജിലന്‍സ് ആന്‍റ് ആന്‍റി കറപ്ഷന്‍ തലവന്‍ ആക്കി നിയമിച്ചു. അധികാരമേറ്റതിന് പിന്നാലെയാണ് സ്റ്റാലിന്‍ സര്‍ക്കാരിന്‍റെ നിര്‍ണായക നിയമനങ്ങള്‍. തെരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണ സമയത്ത് എം കെ...
  • പുതിയ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്ത്കൊവിഡും രക്ത ഗ്രൂപ്പും തമ്മില്‍ ബന്ധം കൗണ്‍സില്‍ ഒഫ് സയന്റിഫിക് ആന്‍ഡ് ഇന്‍ഡസ്ട്രിയല്‍ റിസര്‍ച്ച്‌ (സിഎസ്‌ഐആര്‍) ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടുള്ള ഒരു ഗവേഷണ പ്രബന്ധംപ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരിക്കുകയാണ്. കൊവിഡും രക്തഗ്രൂപ്പുകളുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്നാണ് ഈ പഠന റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നത്.AB, ബി രക്തഗ്രൂപ്പുകളുള്ള ആളുകള്‍ക്ക് കൊവിഡ് വരാനുള്ള സാദ്ധ്യത കൂടുതലാണെന്നാണ് ഗവേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍പറയുന്നത്. ‘ഒ’ രക്തഗ്രൂപ്പില്‍പ്പെട്ടവര്‍ക്കാണ്...

സ്വർണ വിലയിൽ നേരിയ വർധനവ്

സ്വർണ വിലയിൽ നേരിയ വർധനവ്
April 17
07:24 2021

കേരളത്തിൽ കുത്തനെ ഇടിഞ്ഞിരുന്ന സ്വർണ വില കഴിഞ്ഞ ദിവസം വീണ്ടും കൂടിയിരുന്നു.

രാജ്യത്ത് സ്വർണ വിലയിൽ ചാഞ്ചാട്ടം തുടരുന്നു. ഇന്നലെ എട്ട് ഗ്രാം 24 ക്യാരറ്റ് സ്വർണ വില 36,760 രൂപയായിരുന്നെങ്കിൽ ഇന്ന് 8 രൂപ വർധിച്ച് 36,768 രൂപയായി. 22 ക്യാരറ്റ് എട്ട് ഗ്രാം സ്വർണത്തിനും എട്ട് രൂപ വർധിച്ച് 35,968 രൂപയായിട്ടുണ്ട്. കേരളത്തിൽ 48,010 രൂപയാണ് ഇന്നത്തെ സ്വർണ വില.

കേരളത്തിൽ കുത്തനെ ഇടിഞ്ഞിരുന്ന സ്വർണ വില കഴിഞ്ഞ ദിവസം വീണ്ടും കൂടിയിരുന്നു. ഒരു പവൻ സ്വർണത്തിന് ഇന്നലെ 35,200 രൂപയായിരുന്നു ഇന്നലെ വില. വ്യാഴാഴ്ച 80 രൂപയാണ് സ്വർണത്തിന് കുറഞ്ഞത്. വിഷു ദിനത്തിൽ ഒരു പവൻ സ്വർണത്തിന് 35040 രൂപയായിരുന്നു വില.

രാജ്യാന്തര വിപണിയിലും സ്വർണ വില ഉയർന്നിരുന്നു. ട്രോയ് ഔൺസിന് ഇന്ന് 1,763.65 ഡോളറിലാണ് വ്യാപാരം. കഴിഞ്ഞ ദിവസം 1,738.44 ഡോളറിലായിരുന്നു വ്യാപാരം നടന്നത്. കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് ദിവസമായി സ്വർണ വിലയിൽ വലിയ ചാഞ്ചാട്ടമാണ് അനുഭവപ്പെടുന്നത്. ഏപ്രിൽ 12 മുതലാണ് സ്വർണ വില കൂടാനും കുറയാനും തുടങ്ങിയത്. ഏപ്രിൽ ഒന്നിന് പവന് 33,320 രൂപയായിരുന്നു വില. ഇതാണ് ഈ മാസത്തെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ നിരക്ക്.

വില കൂടിയാലും കുറഞ്ഞാലും സ്വർണത്തെ സുരക്ഷിത നിക്ഷേപമായാണ് കേരള ജനത എന്നും കാണുന്നത്. നിക്ഷേപ മൂല്യം എന്നതിലുപരി സ്വർണത്തെ ആഭരണങ്ങളായും നാണയങ്ങളായും കൈവശം വെയ്ക്കാൻ ആളുകൾ താത്പര്യപ്പെടുന്നു. സ്വർണത്തിന്റെ രാജ്യാന്തര വില, ഡോളർ – രൂപ വിനിമയ നിരക്ക്, ഇറക്കുമതി തീരുവ എന്നിവ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് സംസ്ഥാനത്ത് സ്വർണ വില നിർണയിക്കപ്പെടുന്നത്.

ഡോളർ ലഘൂകരിച്ച് യുഎസ് ട്രഷറി വരുമാനം കുറച്ചതിനെ തുടർന്ന് ആഗോള വിപണിയിൽ കുതിച്ചുചാട്ടം ഉണ്ടായിട്ടും സ്വർണ്ണ വില ഇന്ത്യയിൽ സ്ഥിരമാണ്. ലഘൂകരിക്കുന്ന ഡോളറും താഴ്ന്ന യുഎസ് ട്രഷറി വരുമാനവും ഇന്നത്തെ ട്രേഡ് സെഷനിൽ മഞ്ഞ ലോഹത്തെ ഉയരാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചു. അലങ്കാര ലോഹത്തിന്‍റെ വിലയിൽ ചാഞ്ചാട്ടം വരാനുള്ള പ്രധാന കാരണം മൃദുവായ ഡോളറാണെന്ന് വിശകലന വിദഗ്ധർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. യു‌എസ് കറൻസി ഒരു ബാസ്കറ്റ് കറൻസി കറൻസിക്കെതിരെ 0.3% കുറയുകയും സ്വർണം മറ്റ് കറൻസി ഉടമകൾക്ക് താങ്ങാനാവുന്നതാക്കുകയും ചെയ്തു. മറുവശത്ത്, യുഎസ് ട്രഷറി വരുമാനവും കുറവാണ്.

About Author

Rinto Reji

Rinto Reji

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment