Asian Metro News

കോവിഡ് വാക്സിൻ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് മുമ്പോ ശേഷമോ വേദനസംഹാരികൾ ഉപയോഗിക്കാമോ?

 Breaking News
  • ഇന്ത്യയിൽ പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണംഉയരുമെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ടുകൾ ന്യൂഡൽഹി :രാജ്യത്തു പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണനിരക്കുകൾ 2300 വരെ ആകാമെന്ന് പഠനറിപ്പോർട്ട് . ലാൻഡ്‌സെറ് കോവിഡ് -19 കമ്മീഷൻ ഇന്ത്യൻ ടാസ്ക് ഫോഴ്‌സ് ആണ് പഠനം നടത്തിയത്. ജൂൺ ആദ്യവാരത്തോടെയായിരിക്കും മരണനിരക്ക് ഉയരുന്നതെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.ഇന്ത്യയിൽ ടയർ 2,3 നഗരങ്ങളിൽ ആണ്...
  • സനുവിനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ്! താമസക്കാരിലെ ചിലരുടെ മൊഴിയിലെ വൈരുധ്യം; വീണ്ടും ചോദ്യംചെയ്തു് കൊച്ചി:മുട്ടാർ പുഴയിൽ മരിച്ചനിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ വൈഗയുടെ (13 ) പിതാവ് സനുമോഹനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ് ,അന്വേഷണം തുടരുന്നു. കുട്ടിയുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി ആഴ്‌ചകൾ പിന്നിട്ടിട്ടും പിതാവിനെ കണ്ടെത്താത്ത സാഹചര്യത്തിൽ കേസ് ക്രൈം ബ്രാഞ്ചന് കൈമാറാനും സാധ്യത ഉണ്ട്. അതിനിടയിൽ സനുമോഹൻ താമസിച്ചിരുന്ന...
  • കണ്ണൂരിൽ ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം : സിപിഎം പ്രവർത്തകന് പരിക്ക് ഗുരുതതരം . കണ്ണൂർ: ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം സിപിഎം പ്രവർത്തകൻറെ രണ്ടു കൈപ്പത്തികളും അറ്റു.ഗുരുതരമായ പരിക്കുകളോടെ കതിരൂർ നാലാം മയിൽ സ്വദേശി നിജേഷിനെ മംഗലാപുരത്തെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി. കതിരൂർ നാലാം മൈലിൽ വീടിനോടു ചേര്ന്നുള്ള പടക്കനിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ ആണ് അപകടം സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നത്. സംഭവത്തിൽ മറ്റൊരു സിപിഎം...
  • നൈജീരിയയിൽ പ്രീസ്കൂളിൽ തീപിടത്തം :20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു മിയാമി: ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യമായ നൈജീരിയയിൽ സ്കൂളിൽ ഉണ്ടായ തീപിടിത്തത്തിൽ 20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു. ഏഴു വയസ്സിനും പതിമൂന്നു വയസ്സിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാണ് മരണപ്പെട്ടത്.ചൊവ്വാഴ്‌ച 4 മണിയോടെയാണ് സംഭവം.വൈക്കോൽകൊണ്ടുനിർമ്മിച്ച സ്കൂളിൽ ക്ലാസ് നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴായിരുന്നു തീപിടിത്തം. അപകടത്തിൻ്റെ കാരണം വ്യക്തമായിട്ടില്ല.സ്കൂൾ ഗ്രൗണ്ടിലൂടെടെയാണ് തീപിടിത്തം...
  • ഇലക്ട്രിക് തൂണിന്റെ കുറ്റി അപകടാവസ്ഥയിൽ കൊട്ടാരക്കര എസ്പി ആഫീസിന് സമീപം ഇരുമ്പ് ഇലക്ട്രിക് തൂണ് അപകടാവസ്ഥ ഉണ്ടാക്കുന്നു വഴി യാത്രക്കാർ, ബൈക്ക് യാതക്കാർ , വലിയ വാഹനങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ അപകടം ഉണ്ടാകുന്നു. നേരത്തെ തൂൺ വാഹനങ്ങൾ ഇടിച്ചതിനെ തുടർന്ന് വളഞ്ഞ് നിന്നിരുന്നു പിന്നീട് അത് മുറിച്ചിരുന്നു ഈ...

കോവിഡ് വാക്സിൻ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് മുമ്പോ ശേഷമോ വേദനസംഹാരികൾ ഉപയോഗിക്കാമോ?

കോവിഡ് വാക്സിൻ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് മുമ്പോ ശേഷമോ വേദനസംഹാരികൾ ഉപയോഗിക്കാമോ?
March 31
09:39 2021

കോവിഡ് 19 വാക്സിൻ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് മുൻപോ ശേഷമോ വേദനസംഹാരികൾ ഉപയോഗിക്കാമോഎന്ന സംശയം ആളുകൾക്കിടയിൽ വ്യാപകമായി ഉണ്ടാകുന്നുണ്ട്

കോവിഡ് 19 വാക്സിൻ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് മുൻപോ ശേഷമോ വേദനസംഹാരികൾ ഉപയോഗിക്കാമോഎന്ന സംശയം ആളുകൾക്കിടയിൽ വ്യാപകമായി ഉണ്ടാകുന്നുണ്ട്. വാക്സിൻ സ്വീകരിച്ചതിന്റെ ഭാഗമായി ഉണ്ടാകുന്ന നേരിയ അസ്വസ്ഥതകൾ ഒഴിവാക്കുന്നതിനായി വേദനസംഹാരികൾ ഉപയോഗിക്കരുത്. എന്നാൽ, ഡോക്‌ടറുടെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം വേണമെങ്കിൽ വാക്സിൻ സ്വീകരിച്ചതിനു ശേഷം അവ ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.

വാക്സിനേഷനിലൂടെ രോഗപ്രതിരോധശേഷി ത്വരിതപ്പെടുത്തുക എന്നതാണ് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. എന്നാൽ, പ്രതിരോധ സംവിധാനത്തിന്റെ പ്രതികരണത്തെ തടഞ്ഞേക്കാം എന്നതാണ് വേദനസംഹാരികളെ സംബന്ധിച്ച് ഈ ആശങ്ക ഉണ്ടാകുന്നതിനുള്ള കാരണം. ശരീരത്തിൽ ഒരു വൈറസ് ഉണ്ടെന്ന പ്രതീതി സൃഷ്ടിച്ചുകൊണ്ട് അതിനെതിരെ പ്രതിരോധം ഉയർത്തുക എന്നതാണ് വാക്സിന്റെ പ്രവർത്തനം. അതുകൊണ്ടാണ് വാക്സിൻ എടുത്തതിനു ശേഷം കൈകളിൽ വേദനയോ പനിയോ പേശീവേദനയോ വീക്കമോ പോലുള്ള ലക്ഷണങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നത്. വാക്സിൻ അതിന്റെ പ്രവർത്തനം ആരംഭിച്ചു എന്നതിന്റെ സൂചനയാണ് അത്.

ഇബുപ്രോഫിൻ (അഡ്വിൽ, മോട്രിൻ തുടങ്ങിയ ബ്രാൻഡുകൾ) ഉൾപ്പെടെയുള്ള ചില വേദനസംഹാരികൾ രോഗപ്രതിരോധസംവിധാനത്തിന്റെ പ്രതികരണത്തെ ക്ഷയിപ്പിച്ചേക്കാമെന്ന് ചില പഠനങ്ങൾ ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നുണ്ട്. എലികളിൽ നടത്തിയ പഠനത്തിൽ, വൈറസിനെ കോശങ്ങളെ ബാധിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് തടയുന്ന ആന്റിബോഡികളുടെ ഉത്പാദനം കുറയ്ക്കാൻ ഈ മരുന്നുകൾക്ക് കഴിയുമെന്ന് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

കുട്ടികളിൽ എടുക്കുന്ന വാക്സിനുകളിൽ ചിലതിന്റെ പ്രവർത്തനം മന്ദീഭവിക്കാനും വേദനസംഹാരികൾ കാരണമായേക്കാമെന്ന് മറ്റു ചില പഠനങ്ങളും ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. അതുകൊണ്ട്, മാതാപിതാക്കൾ വാക്സിനേഷനു മുമ്പ് കുട്ടികൾക്ക് വേദനസംഹാരി നൽകരുതെന്ന് ഡോക്‌ടർമാർ അഭിപ്രായപ്പെടുന്നു. എന്നാൽ, ആവശ്യമെങ്കിൽ മാത്രം വാക്സിൻ എടുത്തതിനു ശേഷം വേദനസംഹാരി നൽകാമെന്നും വിദഗ്ധർ പറയുന്നു.

എന്നാൽ, നിങ്ങൾ മറ്റെന്തെങ്കിലും രോഗാവസ്ഥ കൊണ്ട് വേദനസംഹാരികൾ നിരന്തരം ഉപയോഗിക്കുന്ന ആളാണെങ്കിൽ വാക്സിനേഷന് മുമ്പ് അതിന്റെ ഉപയോഗം അവസാനിപ്പിക്കരുത്. ഇക്കാര്യത്തിൽ നിങ്ങളുടെ ഡോക്‌ടറുമായി സംസാരിച്ച് ഒരു തീരുമാനം എടുക്കുന്നതാവും ഉചിതം.

വാക്സിൻ സ്വീകരിച്ചതിനു ശേഷം ഉണ്ടാകുന്ന പാർശ്വ ഫലങ്ങളിൽ നിന്നും മുക്തി നേടാനാണെങ്കിൽ അസെറ്റാമൈനോഫിൻ (റ്റൈലിനോൾ) എന്ന മരുന്ന് ഉപയോഗിക്കുന്നതാവും ഭേദം. അത് മറ്റു വേദനസംഹാരികളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായാണ് പ്രവർത്തിക്കുക എന്ന് കാലിഫോർണിയ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ പ്രമുഖ ഫാർമസിസ്റ്റായ ജൊനാഥൻ പറയുന്നു.

കോവിഡ് 19 വാക്സിൻ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് വേദനസംഹാരികൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെതിരെ യു എസ് സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ അടുത്തിടെ മാർഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറത്തിറക്കിയിട്ടുണ്ട്. വേദനസംഹാരികൾ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയാത്ത തരത്തിലുള്ള മറ്റു രോഗാവസ്ഥകൾ ഇല്ലെങ്കിൽ വാക്സിൻ സ്വീകരിച്ചതിനുശേഷം അവ ഉപയോഗിക്കാമെന്നും എന്നാൽ ഇക്കാര്യത്തിൽ ഡോക്‌ടറുമായി സംസാരിച്ചതിനു ശേഷം ഒരു തീരുമാനം എടുക്കുന്നതാവും അഭികാമ്യം എന്നും ഈ രേഖയിൽ പരാമർശിക്കുന്നു.

വാക്സിൻ എടുത്തതിനു ശേഷം ഉണ്ടാകുന്ന പാർശ്വ ഫലങ്ങളിൽ നിന്നും ആശ്വാസം നേടാൻ ചില ടിപ്സും സി ഡി എസ് നൽകുന്നുണ്ട്. വാക്സിൻ കുത്തിവെച്ച ഭാഗത്ത് നനഞ്ഞ തുണി കൊണ്ട് പിടിക്കുക, ആ കൈ കൊണ്ട് വ്യായാമം ചെയ്യുക എന്നിവ ആശ്വാസകരമായിരിക്കും. പനി വരികയാണെങ്കിൽ ധാരാളം വെള്ളം കുടിയ്ക്കുക. ആയാസംകുറഞ്ഞ രീതിയിലുള്ള വസ്ത്രം ധരിക്കുക. കൈയിലെ ചുവപ്പോതടിപ്പോ ഒരു ദിവസം കഴിഞ്ഞും പോകുന്നില്ലെങ്കിലോ മറ്റെന്തെങ്കിലും ലക്ഷണങ്ങൾ ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷവും അവശേഷിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലോ നിർബന്ധമായും ഡോക്‌ടറെ കാണുക.

About Author

Rinto Reji

Rinto Reji

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment