Asian Metro News

വിദ്യാര്‍ത്ഥികളോട് വികസനസ്വപ്‌നങ്ങള്‍ പങ്കുവെച്ച് സിദ്ദിഖ്

 Breaking News
  • ഇന്ത്യയിൽ പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണംഉയരുമെന്ന് പഠന റിപ്പോർട്ടുകൾ ന്യൂഡൽഹി :രാജ്യത്തു പ്രതിദിനം കോവിഡ് മരണനിരക്കുകൾ 2300 വരെ ആകാമെന്ന് പഠനറിപ്പോർട്ട് . ലാൻഡ്‌സെറ് കോവിഡ് -19 കമ്മീഷൻ ഇന്ത്യൻ ടാസ്ക് ഫോഴ്‌സ് ആണ് പഠനം നടത്തിയത്. ജൂൺ ആദ്യവാരത്തോടെയായിരിക്കും മരണനിരക്ക് ഉയരുന്നതെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.ഇന്ത്യയിൽ ടയർ 2,3 നഗരങ്ങളിൽ ആണ്...
  • സനുവിനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ്! താമസക്കാരിലെ ചിലരുടെ മൊഴിയിലെ വൈരുധ്യം; വീണ്ടും ചോദ്യംചെയ്തു് കൊച്ചി:മുട്ടാർ പുഴയിൽ മരിച്ചനിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ വൈഗയുടെ (13 ) പിതാവ് സനുമോഹനെ കണ്ടെത്താനാകാതെ പോലീസ് ,അന്വേഷണം തുടരുന്നു. കുട്ടിയുടെ മൃതദേഹം കണ്ടെത്തി ആഴ്‌ചകൾ പിന്നിട്ടിട്ടും പിതാവിനെ കണ്ടെത്താത്ത സാഹചര്യത്തിൽ കേസ് ക്രൈം ബ്രാഞ്ചന് കൈമാറാനും സാധ്യത ഉണ്ട്. അതിനിടയിൽ സനുമോഹൻ താമസിച്ചിരുന്ന...
  • കണ്ണൂരിൽ ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം : സിപിഎം പ്രവർത്തകന് പരിക്ക് ഗുരുതതരം . കണ്ണൂർ: ബോംബ് നിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ സ്ഫോടനം സിപിഎം പ്രവർത്തകൻറെ രണ്ടു കൈപ്പത്തികളും അറ്റു.ഗുരുതരമായ പരിക്കുകളോടെ കതിരൂർ നാലാം മയിൽ സ്വദേശി നിജേഷിനെ മംഗലാപുരത്തെ ആശുപത്രിയിലേക്ക് മാറ്റി. കതിരൂർ നാലാം മൈലിൽ വീടിനോടു ചേര്ന്നുള്ള പടക്കനിർമ്മാണത്തിനിടയിൽ ആണ് അപകടം സംഭവിച്ചിരിക്കുന്നത്. സംഭവത്തിൽ മറ്റൊരു സിപിഎം...
  • നൈജീരിയയിൽ പ്രീസ്കൂളിൽ തീപിടത്തം :20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു മിയാമി: ആഫ്രിക്കൻ രാജ്യമായ നൈജീരിയയിൽ സ്കൂളിൽ ഉണ്ടായ തീപിടിത്തത്തിൽ 20 കുട്ടികൾ മരിച്ചു. ഏഴു വയസ്സിനും പതിമൂന്നു വയസ്സിനും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളാണ് മരണപ്പെട്ടത്.ചൊവ്വാഴ്‌ച 4 മണിയോടെയാണ് സംഭവം.വൈക്കോൽകൊണ്ടുനിർമ്മിച്ച സ്കൂളിൽ ക്ലാസ് നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പോഴായിരുന്നു തീപിടിത്തം. അപകടത്തിൻ്റെ കാരണം വ്യക്തമായിട്ടില്ല.സ്കൂൾ ഗ്രൗണ്ടിലൂടെടെയാണ് തീപിടിത്തം...
  • ഇലക്ട്രിക് തൂണിന്റെ കുറ്റി അപകടാവസ്ഥയിൽ കൊട്ടാരക്കര എസ്പി ആഫീസിന് സമീപം ഇരുമ്പ് ഇലക്ട്രിക് തൂണ് അപകടാവസ്ഥ ഉണ്ടാക്കുന്നു വഴി യാത്രക്കാർ, ബൈക്ക് യാതക്കാർ , വലിയ വാഹനങ്ങൾ ഉൾപ്പെടെ അപകടം ഉണ്ടാകുന്നു. നേരത്തെ തൂൺ വാഹനങ്ങൾ ഇടിച്ചതിനെ തുടർന്ന് വളഞ്ഞ് നിന്നിരുന്നു പിന്നീട് അത് മുറിച്ചിരുന്നു ഈ...

വിദ്യാര്‍ത്ഥികളോട് വികസനസ്വപ്‌നങ്ങള്‍ പങ്കുവെച്ച് സിദ്ദിഖ്

വിദ്യാര്‍ത്ഥികളോട് വികസനസ്വപ്‌നങ്ങള്‍ പങ്കുവെച്ച് സിദ്ദിഖ്
March 24
02:03 2021


കല്‍പ്പറ്റ: ക്യാംപസിന്റെ ഹൃദയതാളമേറ്റുവാങ്ങി കല്‍പ്പറ്റ മണ്ഡലം കോണ്‍ഗ്രസ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി ടി സിദ്ദിഖിന്റെ കലാലയ സന്ദര്‍ശനം. കല്‍പ്പറ്റ എന്‍ എം എസ് എം കോളജിലാണ് ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ പതിനൊന്നരയോടെ സിദ്ദിഖ് വോട്ടഭ്യര്‍ത്ഥിക്കാനെത്തിയത്. ക്യാംപസിലെ യു ഡി എസ് എഫ് പ്രവര്‍ത്തകര്‍ മുദ്രാവാക്യം വിളിച്ചാണ് അദ്ദേഹത്തെ എതിരേറ്റത്. വിദ്യാര്‍ത്ഥികളെല്ലാം ചുറ്റും കൂടി. അവര്‍ക്ക് മുമ്പില്‍ കല്‍പ്പറ്റയിലെ വികസനസ്വപ്‌നങ്ങള്‍ അക്കമിട്ട് നിരത്തി സംസാരം. ‘എമര്‍ജിംഗ് കല്‍പ്പറ്റ’ എന്ന പേരില്‍ വരുന്ന ആഗസ്റ്റ്മാസത്തില്‍ നടപ്പിലാക്കാന്‍ പോകുന്ന ഉച്ചകോടിയെ കുറിച്ച് അദ്ദേഹം വിദ്യാര്‍ത്ഥികളോട് പങ്കുവെച്ചു. ടെക്‌നോക്രാറ്റുകളെയും, ജനപ്രതിനിധികളെയും, എന്‍ ജി ഒയെകളെയും, ജനങ്ങളെയും പങ്കെടുപ്പിച്ചുകൊണ്ടാണ് എമര്‍ജിംഗ് കല്‍പ്പറ്റ പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കാന്‍ പോകുന്നതെന്നും, ആ സമ്മേളനത്തില്‍ നിന്നും ഉയര്‍ന്നുവരുന്ന ആശയങ്ങള്‍ കല്‍പ്പറ്റയുടെ വികസനത്തിന് മുതല്‍ക്കൂട്ടാവുമെന്നും സിദ്ദിഖ് പറഞ്ഞു. ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസ രംഗത്ത് വയനാട് നേരിടുന്ന പ്രതിസന്ധികള്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളില്‍ ചിലര്‍ സിദ്ദിഖിന്റെ ശ്രദ്ധയില്‍പ്പെടുത്തി. രാജ്യത്തിനകത്തും, പുറത്തും ജോലി സാധ്യതയുള്ള നിരവധി കോഴ്‌സുകള്‍ ഇവിടെയും കൊണ്ടുവന്ന് ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാരംഗത്തെ മുഖഛായ മാറ്റാന്‍ മുന്നിലുണ്ടാകുമെന്നും, കലാലയങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനസൗകര്യങ്ങളുയര്‍ത്തി മികച്ച നിലവാരത്തിലെത്തിക്കുമെന്നും സിദ്ദിഖിന്റെ ഉറപ്പ്. കൈയ്യടികളോടെയാണ് തന്റെ വികസനസ്വപ്‌നങ്ങള്‍ പങ്കുവെച്ച വേളയില്‍ വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആശയങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം നിന്നത്. ക്യാംപസിന്റെ മരത്തണലുകളിലും, വരാന്തകളിലുമെല്ലാം കാത്തുനിന്ന വിദ്യാര്‍ത്ഥികളോട് ഗൃഹാതുരതകളുണര്‍ത്തുന്ന തന്റെ പഠനകാലത്തിന്റെ ഓര്‍മ്മകളും സിദ്ദിഖ് പങ്കുവെച്ചു. കല്‍പ്പറ്റ ഗവ. കോളജിലെ പ്രധാന ഡിപ്പാര്‍ട്ടുമെന്റുകളിലൊന്നായ മാസ് കമ്മ്യൂണിക്കേഷന്‍ വിഭാഗത്തിലെ അധ്യാപകരോട് അടക്കം സിദ്ദിഖ് വോട്ടഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു. നൂറ് കണക്കിന് വിദ്യാര്‍ത്ഥികളാണ് സിദ്ദിഖിന്റെ പര്യടന വേളയില്‍ സാന്നിധ്യമായി ചുറ്റുമെത്തിയത്. ഭാവിയുടെ പ്രതീക്ഷയായ വിദ്യാര്‍ത്ഥികളില്‍ നിന്നും മികച്ച പ്രതികരണമായിരുന്നു കലാലയസന്ദര്‍ശനത്തില്‍ സിദ്ദിഖിന് ലഭിച്ചത്. കല്‍പ്പറ്റയുടെ ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസരംഗത്ത് പതിറ്റാണ്ടുകളായി ശോഭിച്ചുനില്‍ക്കുന്ന കല്‍പ്പറ്റ എന്‍ എം എസ് എം കോളജിന്റെ വിശാലമായ ക്യാംപസില്‍ ഓടിനടന്ന് വോട്ടഭ്യര്‍ത്ഥിച്ച് തിരിച്ചുപോകുമ്പോഴും മുദ്രാവാക്യം വിളികളോടെയാണ് യു ഡി എസ് എഫിന്റെ കുട്ടികള്‍ പതാകകളേന്തി അദ്ദേഹത്തെ യാത്രയാക്കിയത്. യു ഡി എസ് എഫ് പ്രവര്‍ത്തകരായ അമീന്‍ ഫവാസ്, രാഗേന്ദു ഗൗരി, ഹരിപ്രസാദ്, നജാദ്, സഫ്‌വാന്‍, അമല്‍പി മാത്യു, അനാമിക ആര്‍, ദേവതീര്‍ത്ഥ, അഭിനന്ദ, നബീല്‍ തുടങ്ങിയവരാണ് അദ്ദേഹത്തെ സ്വീകരിക്കുന്നതിന് നേതൃത്വം നല്‍കിയത്. റസാഖ് കല്‍പ്പറ്റ, എ പി ഹമീദ്, കേയംതൊടി മുജീബ്, ആയിഷ പള്ളിയാല്‍, ഗൗതം ഗോകുല്‍ദാസ്, പി പി ഷൈജല്‍, ഫായിസ് തലക്കല്‍, സാലി റാട്ടക്കൊല്ലി തുടങ്ങിയവര്‍ സിദ്ദിഖിനെ അനുഗമിച്ചു.

ടി സിദ്ധിഖ് കല്പറ്റ എൻ എം എസ് എം ഗവണ്മെന്റ് കോളേജിൽ വിദ്യാർഥികൾക്കൊപ്പം

About Author

Rinto Reji

Rinto Reji

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment