Asian Metro News

കൂൺ കൃഷിയിൽ മാതൃകയായി മസ്ജിദ് ഇമാം

 Breaking News
  • കൊട്ടാരക്കര ശ്രീധരൻ നായരുടെ ഭാര്യ വിജയലക്ഷ്മി അമ്മ അന്തരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര ശ്രീധരൻ നായരുടെ ഭാര്യ വിജയലക്ഷ്മി അമ്മ (93) അന്തരിച്ചു. പ്രശസ്ത സിനിമാ താരങ്ങളായ സായികുമാർ , ശോഭ മോഹൻ എന്നിവർ മക്കളും, വിനു മോഹൻ ചെറുമകനുമാണ്...
  • പനവേലിയിൽ വാഹനാപകടം : ബൈക്ക് യാത്രികൻ മരണപ്പെട്ടു കൊട്ടാരക്കര : പനവേലിയിൽ കാറും ബൈക്കും കൂട്ടി ഇടിച്ചു ബൈക്ക് യാത്രികൻ മരിച്ചു. കുളക്കട കിഴക്ക് ചരുവിളയിൽ (ചെമ്പോലിൽ) ലിബിൻ തോമസ് (28) ആണ് മരിച്ചത്. തിരുവനന്തപുരത്തേക്ക് പോവുകയായിരുന്ന ബൈക്കും കൊട്ടാരക്കരയ്ക്ക് വന്ന കാറും കൂട്ടി ഇടിക്കുകയായിരുന്നു. ഗുരുതരമായി പരിക്കുപറ്റിയ ലിബിനെ...
  • വാഹന മോഷണം: പ്രതികൾ പിടിയിൽ എഴുകോൺ : തമിഴ്നാട് ചെന്നൈ സരാജപുരം സ്വദേശിയായ നവീൻരാജിന്റെ മുന്നേ മുക്കാൽ ലക്ഷം രൂപ വില വരുന്ന ഹമഹ ബൈക്ക് മോഷണം ചെയ്തെടുത്ത കേസിലെ പ്രതികളെ എഴുകോൺ പോലീസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. എഴുകോൺ പോലീസിന്റെ വാഹന പരിശോധനക്കിടയിൽ സംശയം തോന്നി പിടികൂടി...
  • കൊട്ടാരക്കരയിലെ വ്യാപാരി വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കൊട്ടാരക്കര : ചന്തമുക്കിലെ വ്യാപാരിയായിരുന്ന പള്ളിക്കല്‍ സ്വദേശി ശശിധരന്‍(64) വാഹനാപകടത്തില്‍ മരിച്ചു. കഴിഞ്ഞ ദിവസം സ്‌കൂട്ടറില്‍ ആട്ടോറിക്ഷ ഇടിച്ച് അപകടമുണ്ടായിരുന്നു. ചികിത്സയിലിരിക്കെ വൈകിട്ട് 5 മണിയോടെ മരണമടഞ്ഞു....
  • നടൻ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി അന്തരിച്ചു കണ്ണൂ‍ർ: ചലച്ചിത്ര നടനും സംഗീതസംവിധായകൻ കൈതപ്രം ദാമോദരന്‍റെ ഭാര്യാപിതാവുമായ ഉണ്ണികൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി (97) അന്തരിച്ചു. കൊവിഡ് ബാധിച്ച് ചികിത്സയിലായിരുന്ന അദ്ദേഹം കഴിഞ്ഞ ദിവസം കൊവിഡ് നെഗറ്റീവായിരുന്നു. വാർദ്ധക്യസഹജമായ അവശതകൾ അലട്ടിയിരുന്നു. പയ്യന്നൂർ സഹകരണ ആശുപത്രിയിൽ വൈകീട്ട് ആറ് മണിയോടെയാണ് അന്ത്യം സംഭവിച്ചത്....

കൂൺ കൃഷിയിൽ മാതൃകയായി മസ്ജിദ് ഇമാം

കൂൺ കൃഷിയിൽ മാതൃകയായി മസ്ജിദ് ഇമാം
October 12
04:53 2020

പാലക്കാട് : കോവിഡ്കാല പ്രതിസന്ധികളെ അതിജീവനത്തിനുള്ള കരുത്തോടെ കേരളം നേരിടുമ്പോൾ പുതുമാതൃകയാകുകയാണ് മത പണ്ഡിതൻ കൂടിയായ പാലക്കാട് ആലത്തൂർ വെങ്ങന്നൂർ സ്വദേശി ഷെമീർ അഹ്സനി. വീട്ടാവശ്യത്തിനുള്ള കൃഷിയിൽ തുടങ്ങി ഇപ്പോൾ ചിപ്പിക്കൂൺ കൃഷിയിലൂടെ ഉപജീവനമാർഗ്ഗം കണ്ടെത്തുകയാണ് ഇദ്ധേഹം. ഹരിതം മഷ്‌റൂം എന്ന പേരിൽ കൂൺ മാർക്കറ്റിൽ എത്തിക്കാനാണ് പദ്ധതി. ലോക്ക്ഡൗൺ കാലത്ത് സമസ്ത കേരള സുന്നി യുവജന സംഘം (എസ്.വൈ.എസ്) അടുക്കളത്തോട്ടം പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചപ്പോൾ അതിൽ പങ്കാളിയാവുകയും തന്റെ ഒഴിവുസമയം ഉപയോഗപ്പെടുത്തി വീട്ടു വളപ്പിൽ പ്രത്യേകം തയ്യാറാക്കിയ ഗ്രോബാഗുകളിൽ കമ്പോസ്റ്റ് തയ്യാറാക്കിയാണ് ശ്രമകരമായ കൂൺ കൃഷി വളർത്തിയെടുത്തത്. കോവിഡ് മാനദണ്ഡങ്ങളുടെ ഭാഗമായി പള്ളിയിലെ സേവനം തൽക്കാലം ഇല്ലാതായതോടെ ആ സമയം ഉപയോഗപ്പെടുത്തുകയായിരുന്നു ഈ യുവ പണ്ഡിതൻ. ഇദ്ദേഹത്തിന്റെ കൃഷിരീതികൾ കൂടുതൽ ആളുകളുമായി പങ്കുവെക്കുകയും, പ്രശംസ പിടിച്ച് പറ്റുകയും ചെയ്തിരുന്നു. ഉമ്മയും സഹോദരങ്ങളും മക്കളുമടങ്ങിയ അദ്ദേഹത്തിന്റെ കുടുംബം പ്രതിസന്ധികൾക്കിടയിലും വലിയ സന്തോഷത്തിലാണിപ്പോൾ.

ഷെമീർ അഹ്സനി
Ph: 82 81 81 66 86

റിപ്പോർട്ട് : യു എ റഷീദ്, പാലത്തറ ഗേറ്റ്, പട്ടാമ്പി

About Author

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment