Asian Metro News

രാജ്യത്തെ ആദ്യ ബയോ-സിഎന്‍ജി ബസുമായി ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്

 Breaking News
  • കേരളത്തിന്റെ സൗജന്യ ചികിത്സയെ പ്രശംസിച്ച് ഡബ്ല്യു.എച്ച്.ഒ. പ്രതിനിധി രാജ്യത്തിന് മാതൃകയായ കേരളത്തിന്റെ സൗജന്യ ചികിത്സയെ പ്രശംസിച്ച് ഡബ്ല്യു.എച്ച്.ഒ. ഹെൽത്ത് ഫിനാൻസിംഗ് ലീഡ് ഡോ. ഗ്രേസ് അച്യുഗുരാ. ആരോഗ്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി വീണാ ജോർജുമായി നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ചയിലും സ്റ്റേറ്റ് ഹെൽത്ത് ഏജൻസി തിരുവനന്തപുരത്ത് സംഘടിപ്പിച്ച ‘അനുഭവ് സദസ്‘ ദേശീയ ശിൽപശാലയിലും സംസ്ഥാനത്തെ സൗജന്യ ചികിത്സ...
  • സംസ്ഥാനത്തെ വിദ്യാലയങ്ങൾ നാളെ തുറക്കും തിരുവനന്തപുരം: വേനലവധിക്ക് ശേഷം കേരളത്തിലെ വിദ്യാലയങ്ങൾ നാളെ തുറക്കും. മൂന്ന് ലക്ഷത്തിൽ കൂടുതൽ കുരുന്നുകളാണ് പുതിയതായി ഒന്നാം ക്ലാസുകളിലേക്ക് എത്തുന്നത്. അധ്യയന വര്‍ഷം ആരംഭിക്കാനുള്ള എല്ലാ തയ്യാറെടുപ്പുകളും പൂര്‍ത്തിയായതായി വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. രണ്ടു മാസത്തെ മധ്യവേനലവധിക്ക് പിന്നാലെയാണ് സ്‌കൂളുകള്‍ നാളെ...
  • മഴക്കാല തയ്യാറെടുപ്പുപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഊര്‍ജ്ജിതമാക്കണം: മുഖ്യമന്ത്രി മഴക്കാല തയ്യാറെടുപ്പ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഊര്‍ജ്ജിതമായി നടത്താന്‍ സംസ്ഥാന ദുരന്തനിവാരണ അതോറിറ്റി യോഗത്തില്‍ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. ജൂണ്‍ നാലിന് മണ്‍സൂണ്‍ തുടങ്ങുമെന്ന് കേന്ദ്ര കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. മഴയുടെ ലഭ്യതയില്‍ പ്രവചനാതീതസ്വഭാവം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനാല്‍ ജില്ലകളിലെ മഴക്കാല തയ്യാറെടുപ്പ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ അവലോകനം...
  • എട്ടാം ക്ലാസുകാർക്ക് ‘ലിറ്റിൽ കൈറ്റ്സ്’ അംഗമാവാൻ അപേക്ഷിക്കാം സംസ്ഥാനത്തെ 2000 ത്തോളം സർക്കാർ – എയ്ഡഡ് ഹൈസ്കൂളുകളിൽ നിലവിലുള്ള ‘ലിറ്റിൽ കൈറ്റ്സ്’ ക്ലബ്ബുകളിൽ അംഗത്വത്തിന് എട്ടാം ക്ലാസുകാർക്ക് ജൂൺ 8 വരെ അപേക്ഷിക്കാം.  അപേക്ഷകരിൽ നിന്നും നിശ്ചിത എണ്ണം അംഗങ്ങളെ ഓരോ സ്കൂളിലേയും ക്ലബ്ബുകളിൽ തെരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള അഭിരുചി പരീക്ഷ സംസ്ഥാനതലത്തിൽ ജൂൺ 13ന്...
  • മെയ് 30ന് സംസ്ഥാനത്തെ 19 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ വോട്ടെടുപ്പ് സംസ്ഥാനത്തെ 19 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ മേയ് 30ന് ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുന്നതിന് ഒരുക്കങ്ങൾ പൂർത്തിയായതായി സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണർ എ. ഷാജഹാൻ അറിയിച്ചു.  വോട്ടെടുപ്പ് ചെവ്വാഴ്ച രാവിലെ 7 മുതൽ വൈകുന്നേരം 6 വരെയാണ്.  അന്ന് രാവിലെ 6 മണിക്ക് മോക്പോൾ നടത്തും. ...
രാജ്യത്തെ ആദ്യ ബയോ-സിഎന്‍ജി ബസുമായി ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്
July 18
09:40 2017

പരിസ്ഥിതിക്ക് ഇണങ്ങുന്ന രാജ്യത്തെ ആദ്യ ബയോ-സിഎന്‍ജി (ബയോ- മീഥെയ്ന്‍) ബസുമായി ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്. കേന്ദ്ര പെട്രോളിയം പ്രകൃതി വാതക മന്ത്രാലയം പൂനെയിലെ നടത്തിയ ബയോ എനര്‍ജി പരിപാടിയായ ഊര്‍ജ്ജ ഉത്സവിന്റെ ഭാഗമായാണ് ബദല്‍ ഇന്ധന മാര്‍ഗമായി ടാറ്റ പുതിയ ബസ് അവതരിപ്പിച്ചത്. പ്രകൃതിയിലെ ജൈവ മാലിന്യങ്ങള്‍ വിഘടിച്ചുണ്ടാകുന്ന വാതകം ബയോ-മീഥൈന്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് ബയോ-സിഎന്‍ജി എഞ്ചിന്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. പരിസ്ഥിതി സൗഹാര്‍ദതിനൊപ്പം ഇന്ധന ചെലവും ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കാനും ബയോ-സിഎന്‍ജി ബസുകള്‍ക്ക് സാധിക്കും.

5.7 SGI, 3.8 SGI എന്നീ രണ്ട് ബയോ-സിഎന്‍ജി എഞ്ചിനാണ് വാഹനത്തിന് കരുത്തേകുക. ഈ എഞ്ചിന് 123 ബിഎച്ച്പി കരുത്തും 405 എന്‍എം ടോര്‍ക്കും നല്‍കാന്‍ ശേഷിയുണ്ട്. 5.7 SGI എന്‍ജിന്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയ ടാറ്റ എല്‍പിഒ 1613 മോഡലാണ് ഊര്‍ജ് ഉത്സവത്തില്‍ ടാറ്റ അവതരിപ്പിച്ചത്. പെട്രോള്‍ ഡീസല്‍ വാഹനങ്ങള്‍ക്ക് സമാനമായി ബിഎസ് ഫോര്‍ നിലവാരം പുലര്‍ത്തുന്ന എഞ്ചിനാണിത്.

മഹരാഷ്ട്രിയില്‍ നിലവില്‍ സര്‍വീസ് നടത്തുന്ന പൂനെ മഹാനഗര്‍ പരിവാഹന്‍ മഹാമന്തല്‍ ലിമിറ്റഡ് ഈ പരിസ്ഥിതി സൗഹാര്‍ദ ബസ് സ്ഥാനം പിടിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ഇതോടെ ഇന്ത്യയില്‍ ബയോ-സിഎന്‍ജി ബസ് സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കുന്ന ആദ്യ സിറ്റിയെന്ന ബഹുമതി പൂനെ സ്വന്തമാക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുകയാണ്.

രാജ്യത്ത് വര്‍ധിച്ചുവരുന്ന പരിസ്ഥിതി മലിനീകരണം കണക്കിലെടുത്ത് 2030-ഓടെ പെട്രോല്‍ ഡീസല്‍ വാഹനങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ ഒഴിവാക്കുമെന്ന് കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. ഇതിനെ തുടര്‍ന്നാണ് ടാറ്റ ബയോ-സിഎന്‍ജി ബസുമായി രംഗത്തെത്തിയത്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment