Asian Metro News

ടെക്സ്റ്റ് ചെയ്ത് നടക്കുന്നവര്‍ ശ്രദ്ധിക്കുക

 Breaking News
  • സംസ്ഥാനത്തെ വിദ്യാലയങ്ങൾ നാളെ തുറക്കും തിരുവനന്തപുരം: വേനലവധിക്ക് ശേഷം കേരളത്തിലെ വിദ്യാലയങ്ങൾ നാളെ തുറക്കും. മൂന്ന് ലക്ഷത്തിൽ കൂടുതൽ കുരുന്നുകളാണ് പുതിയതായി ഒന്നാം ക്ലാസുകളിലേക്ക് എത്തുന്നത്. അധ്യയന വര്‍ഷം ആരംഭിക്കാനുള്ള എല്ലാ തയ്യാറെടുപ്പുകളും പൂര്‍ത്തിയായതായി വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. രണ്ടു മാസത്തെ മധ്യവേനലവധിക്ക് പിന്നാലെയാണ് സ്‌കൂളുകള്‍ നാളെ...
  • മഴക്കാല തയ്യാറെടുപ്പുപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഊര്‍ജ്ജിതമാക്കണം: മുഖ്യമന്ത്രി മഴക്കാല തയ്യാറെടുപ്പ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ഊര്‍ജ്ജിതമായി നടത്താന്‍ സംസ്ഥാന ദുരന്തനിവാരണ അതോറിറ്റി യോഗത്തില്‍ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. ജൂണ്‍ നാലിന് മണ്‍സൂണ്‍ തുടങ്ങുമെന്ന് കേന്ദ്ര കാലാവസ്ഥ വകുപ്പ് അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. മഴയുടെ ലഭ്യതയില്‍ പ്രവചനാതീതസ്വഭാവം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതിനാല്‍ ജില്ലകളിലെ മഴക്കാല തയ്യാറെടുപ്പ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ അവലോകനം...
  • എട്ടാം ക്ലാസുകാർക്ക് ‘ലിറ്റിൽ കൈറ്റ്സ്’ അംഗമാവാൻ അപേക്ഷിക്കാം സംസ്ഥാനത്തെ 2000 ത്തോളം സർക്കാർ – എയ്ഡഡ് ഹൈസ്കൂളുകളിൽ നിലവിലുള്ള ‘ലിറ്റിൽ കൈറ്റ്സ്’ ക്ലബ്ബുകളിൽ അംഗത്വത്തിന് എട്ടാം ക്ലാസുകാർക്ക് ജൂൺ 8 വരെ അപേക്ഷിക്കാം.  അപേക്ഷകരിൽ നിന്നും നിശ്ചിത എണ്ണം അംഗങ്ങളെ ഓരോ സ്കൂളിലേയും ക്ലബ്ബുകളിൽ തെരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള അഭിരുചി പരീക്ഷ സംസ്ഥാനതലത്തിൽ ജൂൺ 13ന്...
  • മെയ് 30ന് സംസ്ഥാനത്തെ 19 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ വോട്ടെടുപ്പ് സംസ്ഥാനത്തെ 19 തദ്ദേശ വാർഡുകളിൽ മേയ് 30ന് ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുന്നതിന് ഒരുക്കങ്ങൾ പൂർത്തിയായതായി സംസ്ഥാന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണർ എ. ഷാജഹാൻ അറിയിച്ചു.  വോട്ടെടുപ്പ് ചെവ്വാഴ്ച രാവിലെ 7 മുതൽ വൈകുന്നേരം 6 വരെയാണ്.  അന്ന് രാവിലെ 6 മണിക്ക് മോക്പോൾ നടത്തും. ...
  • കെ-ഫോൺ അടുത്ത മാസം യാഥാർഥ്യമാകുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ. സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ സ്വപ്ന പദ്ധതികളിൽ ഒന്നായ കേരള ഫൈബർ ഓപ്റ്റിക് നെറ്റ് വർക്ക്  (കെ-ഫോൺ) അടുത്ത മാസം നാടിന് സമർപ്പിക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ.‘കെ-ഫോൺ യാഥാർഥ്യമാകുന്നതോടെ നമ്മുടെ ഇന്റർനെറ്റ് സാന്ദ്രതയിൽ വർധനവുണ്ടാകും. അതോടെ ജനങ്ങൾക്ക് ഓൺലൈൻ സേവനങ്ങൾ കൂടുതലായി പ്രയോജനപ്പെടുത്താം. അങ്ങനെ...
ടെക്സ്റ്റ് ചെയ്ത് നടക്കുന്നവര്‍ ശ്രദ്ധിക്കുക
July 07
06:28 2017

ലണ്ടന്‍: കയ്യില്‍ മൊബൈല്‍ ഫോണ്‍ ഇല്ലാത്ത ജീവിതം ഇന്നില്ല, ഉണ്ണുമ്പോഴും ഉറങ്ങുമ്പോഴും എന്തിന് ബാത്ത്റൂമില്‍ പോലും ഫോണ്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന രീതിയിലേക്ക് കാര്യങ്ങള്‍ മാറിയിരിക്കുന്നു. എന്നാല്‍ നടക്കുമ്പോള്‍ മുന്നിലേക്ക് നോക്കാതെ ഫോണില്‍ നോക്കി നടക്കുന്നവരെ കാണാറില്ലെ. റോഡിലൂടെ കയ്യിലെ മൊബൈല്‍ സ്‌ക്രീനും നോക്കി നടക്കുന്നവരില്‍ പലരും അപകടത്തിനിരയാവാറുണ്ട്.എന്നാലും ഇങ്ങനെ നടക്കുന്നവരുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു എന്നതാണ് സത്യം.

എന്നാല്‍ ഈ സ്വഭാവം മൂലം ഈ ശീലമുള്ള വ്യക്തിയുടെ ജീവിതത്തിലെ നടത്ത ശീലങ്ങള്‍ മാറുന്നുവെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്.  ആംഗ്ലിക്ക റസ്‌കിന്‍ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ ഇതുസംബന്ധിച്ച് ഒരു പഠനം തന്നെ നടത്തി. ഇത്തരത്തില്‍ സ്ഥിരമായി ഫോണുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നവരുടെ നടത്തം സാധാരണ നിലയില്‍ പോലും സ്ലോ ആയി മാറും എന്നാണ് ശാസ്ത്രകാരന്മാര്‍ പറയുന്നത്.

സ്വാഭാവികമായി ചില സമയങ്ങളില്‍ വേഗതയില്‍ നടക്കാനുള്ള ശേഷി കാലക്രമത്തില്‍ കുറയും. ഇത് ചിലപ്പോള്‍ പെട്ടെന്ന് പ്രതികരിക്കേണ്ട അവസ്ഥയില്‍ ഒരു വ്യക്തിക്ക് പ്രശ്നം സൃഷ്ടിക്കും. ഫോണ്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു വ്യക്തി മുന്നോട്ട് നയിക്കുമ്പോള്‍ ഫോണില്‍ തന്നെയാണ് ശ്രദ്ധയെങ്കിലും ചുറ്റിലും ഉള്ള കുഴിയിലോ, ചവറ് കൂനയിലോ വീഴാതിരിക്കാന്‍ ശ്രദ്ധിച്ചാണ് നടക്കുക. ഇതിനാല്‍ തന്നെ തീര്‍ത്തും സ്ലോയായി നടക്കുന്ന രീതി പിന്നീട് ജീവിതത്തില്‍ കയറിക്കൂടും.

ആയിരക്കണക്കിന് പേരിലാണ് സര്‍വ്വകലാശാല ശാസ്ത്രകാരന്മാര്‍ പഠനം നടത്തിയത്. നേരത്തെ തന്നെ ചില യൂറോപ്യന്‍ രാജ്യങ്ങള്‍ ഇത്തരം മൊബൈല്‍ ഉപയോഗത്തിന്‍റെ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങള്‍ മനസിലാക്കിയെന്നും. ബെല്‍ജിയത്തിലെ ആന്‍റിപേര്‍ നഗരം ടെക്സ്റ്റ് ചെയ്യുന്ന കാല്‍നടക്കാര്‍ക്കും, അല്ലാത്തവര്‍ക്കുമായി പ്രത്യേക പാത തന്നെ ഉണ്ടാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ചൈനയിലും ഇത്തരം പ്രത്യേക പാതകള്‍ വഴിയാത്രക്കാര്‍ക്ക് വേണ്ടി കാണാം.

പ്ലോസ് വണ്‍ എന്ന മെഡിക്കല്‍ ജേണലിലാണ് ഈ പഠനം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചത്. അതേ സമയം ഫോണില്‍ സംസാരിച്ച് നടക്കുന്നവരെക്കാള്‍ അധികമാണ് ടെക്സ്റ്റ് ചെയ്ത് നടക്കുന്നവരുടെ  ബിഹേവീയര്‍ മാറ്റം എന്നാണ് പഠനം പറയുന്നത്.

About Author

asianmetronews

asianmetronews

Related Articles

0 Comments

No Comments Yet!

There are no comments at the moment, do you want to add one?

Write a comment

Write a Comment